ผู้เขียน หัวข้อ: All New Isuzu D-Max V-cross น่าเล่นมั้ย???  (อ่าน 25146 ครั้ง)

ออฟไลน์ pete21

• Newbie
  • *
All New Isuzu D-Max V-cross น่าเล่นมั้ย???
« เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:50:14 »
ดูฟังก์ชั่นเเล้วน่าสนใจดีครับ ทั้งภายนอกเเละภายใน ยิ่งเป็นสีเเดงที่บอยโฆษณาล่าสุดตัวนี้ สวดดดยอด เเต่ก็คิดหนักครับ รถคันเเรกเเถมราคาเอาเรื่องอยู่ ใครเคยใช้ Isuzu ช่วยเเนะนำทีครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
Re: All New Isuzu D-Max V-cross น่าเล่นมั้ย???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:56:39 »
จะเอาไปลุยจริงๆ หรือเอาแค่เท่ๆ

ถ้าเอาแค่เท่ ยกสูงพอไม่ต้องขับสี่

ถ้าเอาไปลุยจริงๆ ทำใจไว้เลย มันไม่เหลือสภาพหรอกครับ

เพื่อนผมรับเหมาขุดสระ ถมดิน ทำถนน ใช้รุ่นเก่า ขับสี่ 163 ม้า

ปีนึงๆ เสียเงินซ่อมไปพอๆกับรถ10ล้อ

ซื้อเอาเท่ ขับทางดำ ยกสูงก็พอละ ทุ่นเงินไปได้มากอยู่
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
Re: All New Isuzu D-Max V-cross น่าเล่นมั้ย???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:59:49 »
ข้อดี ปัญหาน้อย ศูนย์เยอะ บริการดี ขายต่อได้ราคา
ข้อเสีย ราคาเกินสมรรถนะ

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:27:30 »
คุณเซล Pete21 ครับ

ม่ะไหร่จะเลิกมาทำเนียน แบบขายของในเว็บอยู่ได้ครับ

รอบนี้ รอบที่ 30 แล้วมั้งครับ

ไม่เห็นต้องมาถามเลยนะครับว่าน่าใช้มั้ย

คุณก็มีข้อมูลอยู่แล้วหนิครับ

ถามเพื่ออะไรครับบบบ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:39:26 »
ถ้าของดีจริงเดี่ยวก็มีคนซื้อเองแหละครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:41:32 »
อะไรๆก็ดีหมด
ยกเว้นต้องติดตั้งอุปกรณ์ถ่วงเวลาคุณโจร
และหาที่จอดที่ปลอดภัยยากหน่อย
: )

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:55:13 »
ดูฟังก์ชั่นเเล้วน่าสนใจดีครับ ทั้งภายนอกเเละภายใน ยิ่งเป็นสีเเดงที่บอยโฆษณาล่าสุดตัวนี้ สวดดดยอด เเต่ก็คิดหนักครับ รถคันเเรกเเถมราคาเอาเรื่องอยู่ ใครเคยใช้ Isuzu ช่วยเเนะนำทีครับ

ผมว่ารูปภายนอกมันไม่เข้าตาเท่าที่ควรครับ มันแปลก ขัดกันยังไงไม่รู้

สงสัยโฉมนี้จะต้องไมเนอร์บ่อยกว่าเดิม ปีหละ2ครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2012, 11:58:45 โดย NgoH »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:56:18 »
ผมว่าตัวท๊อปออฟชั่นมันไม่สุดครับถ้าเทียบกับคู่แข่ง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 12:41:56 »
ที่ผมสงสัยคือ

ทำไม ย้อนกลับไปดูแล้ว มีแต่ Isuzu Isuzu และ Isuzu

เดี๋ยวส่งให้คนข้างในเขาจัดการเลยดีไหมเนี่ย? หืม?

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 12:46:54 »
คุณ Pete21 ครับ
ผมไม่รู้นะครับว่าคุณเป็นเซลอีซูซุจริงรึเปล่า
แต่เห็นพฤติกรรมแบบนี้หลายครั้ง มใันบ่งบอกว่าคุณพยายามที่จะโฆษณาเว็บนี้
และยังบ่งบอกถึงความตอแหล(ก)ของคุณได้อีก ว่าผมไม่รู้เรื่องแต่มาสอบถาม
ทั้งๆที่ข้อมูลมันอยู่ในหัวและอยู่ในมือคุณแล้วด้วยซ้ำ

ฉะนั้นผมว่าอย่าทำแบบนี้อีกเลยครับ ไม่ต้องมาตอแหล(ก)ว่าไม่รู้เรื่องแล้วจะเอาอีซูซุ
คุณเป็นเซลแท้ๆแล้วทำแบบนี้ ผมไม่ชอบนะครับ

(ถึงคุณjoeyote ถ้ายังทำแบบนี้อีกผมว่าต้องแจ้งเจ้าของเว็บแล้วครับ)
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 12:50:29 »
ที่ผมสงสัยคือ

ทำไม ย้อนกลับไปดูแล้ว มีแต่ Isuzu Isuzu และ Isuzu

เดี๋ยวส่งให้คนข้างในเขาจัดการเลยดีไหมเนี่ย? หืม?

เห็นด้วยอย่างแรงครับ พี่จิม!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 13:06:16 »
ผมไม่รู้นะครับว่าคุณเป็นเซลอีซูซุจริงรึเปล่า
แต่เห็นพฤติกรรมแบบนี้หลายครั้ง มใันบ่งบอกว่าคุณพยายามที่จะโฆษณาเว็บนี้
และยังบ่งบอกถึงความตอแหล(ก)ของคุณได้อีก ว่าผมไม่รู้เรื่องแต่มาสอบถาม
ทั้งๆที่ข้อมูลมันอยู่ในหัวและอยู่ในมือคุณแล้วด้วยซ้ำ

ฉะนั้นผมว่าอย่าทำแบบนี้อีกเลยครับ ไม่ต้องมาตอแหล(ก)ว่าไม่รู้เรื่องแล้วจะเอาอีซูซุ
คุณเป็นเซลแท้ๆแล้วทำแบบนี้ ผมไม่ชอบนะครับ

(ถึงคุณjoeyote ถ้ายังทำแบบนี้อีกผมว่าต้องแจ้งเจ้าของเว็บแล้วครับ)

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบผมไปทำอะไรผิดหรอครับ  พูดเหมือผมทำไรผิดซักอย่าง  งงนะครับบ
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 13:14:15 »

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบผมไปทำอะไรผิดหรอครับ  พูดเหมือผมทำไรผิดซักอย่าง  งงนะครับบ

คงถามความเห็นคุณ joeyote หนะครับว่าถ้าเกิดเหตุแบบนี้อีก น่าจะช่วยกันแจ้งผู้ดูแลนะครับ...มั้ง อิอิ  ;D แต่อ่านแล้วอาจจะมีงงได้
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 13:42:16 »

คงถามความเห็นคุณ joeyote หนะครับว่าถ้าเกิดเหตุแบบนี้อีก น่าจะช่วยกันแจ้งผู้ดูแลนะครับ...มั้ง อิอิ  ;D แต่อ่านแล้วอาจจะมีงงได้

อ๋อออออออออออ  น่าจะอย่างงั้นอ่ะเน้อะ  อ่านแล้ว งงๆๆ นิดหน่อยครับ   ขอโทษครับที่เกิดมางง  555555

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 16:10:12 »
จะเอาไปลุยจริงๆ หรือเอาแค่เท่ๆ

ถ้าเอาแค่เท่ ยกสูงพอไม่ต้องขับสี่

ถ้าเอาไปลุยจริงๆ ทำใจไว้เลย มันไม่เหลือสภาพหรอกครับ

เพื่อนผมรับเหมาขุดสระ ถมดิน ทำถนน ใช้รุ่นเก่า ขับสี่ 163 ม้า

ปีนึงๆ เสียเงินซ่อมไปพอๆกับรถ10ล้อ

ซื้อเอาเท่ ขับทางดำ ยกสูงก็พอละ ทุ่นเงินไปได้มากอยู่

ผมเอามาลุยนะ คู่แฝดมัน ปีนึงเท่ารถ10ล้อเนี่ย วิ่งปีละแสนโลกันเหรอครับ รุ่นนี้โหดทุกๆ4หมื่นโล ถ่ายของเหลวทุกอย่างในรถผมใช้ นมค.สังเคราะห์ เตรียมไปเอง set นี้ประมาณ5พันบาทได้

ออฟไลน์ novic

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 19:25:16 »
กระบะ บ้านๆ ลุยไม่ได้ครับ งานรับเหมาวิ่งโยธา เข้าป่า ปีกนกพังหมด
ตอนนี้ ผมให้ลุงเอา nissan 3.0 zdi มือ2  ราคา 3แสนไปเด็ดปีกใส่เกียร์โฟรวิลเปลี่ยนคานแข็งแหนบ ยางขอบ 35ไปแล้ว
ขนาดประหยัดสุดๆ ล่อไปเป้นแสน :o แต่ไม่ต้องบำรุงอะไรมากแล้ว ในออส toyota กับนิสสัน ชาวไร่จะใช้รุ่น patrol ตอนเดียว คานแข็งหน้าหลังแหนบกัน

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 20:52:45 »

อ๋อออออออออออ  น่าจะอย่างงั้นอ่ะเน้อะ  อ่านแล้ว งงๆๆ นิดหน่อยครับ   ขอโทษครับที่เกิดมางง  555555

ขอโทษนะครับ ที่พิมพ์ตกหล่นหรืออาจสร้างความงุ่นงงนะครับบบ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 23:40:03 »
มีไรก้อบอกมาละกันจิมมี่  ;)

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 03:44:08 »
ข้อดี
ศูนย์บริการเยอะ
อะไหล่หาง่าย 
รุ่นเก่าขายต่อยังได้ราคา

ข้อเสีย
ราคาแพงกว่ายี่ห้ออื่น เมื่อเทียบกับสมรรถนะ
พลาสติกในห้องโดยสาร เกรดต่ำ กรอบง่าย พังเร็ว
ตกรุ่นเร็วมาก (มีรุ่นใหม่ของโลกทุกปี)

ตอนนี้เห็นโฆษณาว่า "รุ่นใหม่หมด" อ้าว..ว.ว แล้วเมื่อไหร่ รุ่นใหม่จะมาล่ะครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:25:00 »
มีไรก้อบอกมาละกันจิมมี่  ;)

ขอบคุณมากครับพี่ ตอนนี้ยังก่อนครับ
แต่ถ้ามีจะรีบแจ้งโดยเร็วที่สุดครับผม

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:16:35 »
จะโฆษณาแฝง หรือ ไม่แฝง ดูเจตนา
เหมารวมว่าคนชอบ Dmax ทุกคนมาโฆษณากันหมด
แบบนั้นไม่ถูก เพราะบางคนชอบเพราะอยากใช้จริงๆ
บางคนโจมตียี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ มาตลอดทั้งชีวิต ก็ไม่แปลก

ความคิดผมนะ มันควรมีคละๆ กันไปหลายยี่ห้อ
อย่าไปพูดถึงรถราคาแพงๆ หลัก 4-5 ล้านขึ้นไปให้มากเลย
พูดตรงๆ บางกระทู้ตั้งมาถามแบบเลื่อยลอย ถึงรถราคาแพง
ทั้งๆ ที่ชีวิตจริง ไม่อาจเอื้อมไปถึงรถราคาขนาดนั้นได้

แต่จะมีซักกี่คนเชียวที่มีปัญญาหาซื้อได้ด้วยตัวเอง
โดยไม่อาศัยใบบุญมรดกจากบรรพบุรุษ

ตั้งแง่กีดกัน ก็ทะเลาะกันเปล่า ผมว่าพอเป็นกระษัยก็พอ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 15:27:11 »
คุณเป็นเซลล์ใช่ป่ะ
ฝากบอกว่าผมไม่ชอบคำว่า "รุ่นใหม่หมด" มันเป็นคำที่ฟังดูเชยโคตรๆ และบางครั้งผมเห็นรุ่นเก่ามีเยอะแยะหลายรุ่นมากมายออกใหม่ทุกปี
ก็เลยคิดเล่นๆว่ารุ่นใหม่คงจะไม่ทำขายแล้ว เพราะมันหมดแล้ว แต่รุ่นเก่ามีเยอะเอารุ่นเก่ากลับมาขายใหม่ 5555+

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 22:31:26 »
คุณเป็นเซลล์ใช่ป่ะ
ฝากบอกว่าผมไม่ชอบคำว่า "รุ่นใหม่หมด" มันเป็นคำที่ฟังดูเชยโคตรๆ และบางครั้งผมเห็นรุ่นเก่ามีเยอะแยะหลายรุ่นมากมายออกใหม่ทุกปี
ก็เลยคิดเล่นๆว่ารุ่นใหม่คงจะไม่ทำขายแล้ว เพราะมันหมดแล้ว แต่รุ่นเก่ามีเยอะเอารุ่นเก่ากลับมาขายใหม่ 5555+

คิดเหมือนผมเลยครับ  เชยมากๆ  ใครเป็นคนคิดคำนี้ขึ้นมาเนี่ย
เข้าใจนะครับว่าคุณจะสื่อถึงคุณลุงคุณป้าตามต่างจังหวัดที่ไม่รู้ภาษาอังกฤษ แต่ว่า "รุ่นใหม่หมด" มันขัดๆยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 21:51:34 »
จะเดือดเนื้อร้อนใจแทนเจ้าของกระทู้ทำไมครับ
ผมอ่านคอมเมนท์คุณจิมมี่ก็เข้าใจว่าเขาหมายถึงเจ้าของกระทู้ที่โพสIsuzuซ้ำๆ
ถามนู่นนี่ในเชิงชี้นำ แต่ถามมาครึ่งปีแล้วยังไม่ซื้อรถซักที กระทู้โพสแล้วก็แทบไม่มาตอบซ้ำ
ผมก็เข้ากระทู้Isuzuทุกกระทู้เหมือนกัน แอบดีใจเล็กๆจะได้นั่งคันใหม่แล้ว ;D