ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA VIOS โฉมมมมมมมมใหม่่่่่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ จริงหรือไม่?  (อ่าน 8039 ครั้ง)

ออฟไลน์ ffpoonsak

• Newbie
  • *
ขอสอบถามคุญ J!MMY หรือ ผู้รู้
คือ คุณพ่อของผม ได้สั่งจอง วีออสตัวปัจจุบันไป
แต่ผมได้เห็น yaris โฉมใหม่ในยุโรป และได้ข่าวว่าจะมีการเปลี่ยนโฉม VIOS ใหม่
ไม่ทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร ช่วยให้ข้อมูลด้วยนะครับ จะเป็นประโยชน์อย่างมากครับ

กลัวว่าจะซื้อมาแล้วตกรุ่นเลย มันน่าช้ำใจนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2012, 23:42:26 โดย ffpoonsak »

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
พอดีผมดู vios เหมือนกัน

แต่ .....รุ่น all new vios คงจะปีหน้านะครับ ไม่ใช่ปีนี้แน่นอน

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ผมขอถามความคิดเห็นต่ออีกหน่อย

ถ้าอย่างนี้เราควรออกโฉมนี้ดีไหมครับ?

มีคำแนะนำไหมครับ

จะนำไปปรึกษากับคุณพ่ออีกที ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
ถ้าซื้อเพื่อต้องการคืนภาษีรถคันแรก 100,000 บาท...
ก็ต้องตัดสินใจภายใน ตุลาคม 2555 ครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
"คาดว่า Vios ใหม่ จะเปิดตัวสู่สาธารณชนกันได้ ทันก่อนงาน Bangkok Motor Show จะเริ่มขึ้น
ไม่กี่สัปดาห์ น่าจะอยู่ในช่วงเดือนมีนาคม 2013 หากไม่มีการเปลี่ยนแผนใดๆ หลังจากนี้"  จากบทความพี่จิมมี่ครับ

ถ้าไม่รีบใช้รถก็น่ารอ น่าลุ้น 8) แต่อีกตั้งปีกว่า... ไม่ดูตัวอื่นไว้เผื่อเลยเหรอครับ ซึ่งรุ่นอื่นๆ...จนถึงปีหน้า อย่างมากก็คงแค่ minorchange หรือปรับออพชั่น
JC TU #54

• Newbie
  • *
ได้รับคำแนะนำดีๆมากมายเลยครับ

พอดีผมใจร้อนนิดๆ

พอจะมีเก๋งรุ่นไหน ขับดีๆ ทนๆ ประหยัดๆ ติดแก๊สได้ ราคาระดับเดียวกับ vios แนะนำไหมครับ

ผมเองสนใจ mazda2  ข้อดีข้อเสียอย่างไร ถ้าคุยกับคุณพ่อกลัวโดนว่าเวลาขายต่อราคาจะตก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
ถ้าอยากได้รถใช้ทน ติดแก๊สดี ก็ออกโตโยต้าไปคงถูกแล้วล่ะครับ
แต่ถ้าสนใจเรื่องสมรรถนะในการขับขี่ คำตอบที่ได้คงเป็นอีกอย่าง

เห็นบอกว่าใจร้อนและอยากได้รถใช้เร็วเร็ว ก็ไม่ต้องรอหรอกครับ เพราะมันอีกเป็นปีกว่ารุ่นใหม่จะวางขาย
ส่วน Yaris โฉมใหม่ในยุโรป ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดใดกับตลาดในเมืองไทย เพราะจะสิ้นสุดกันแค่ Yaris รุ่นนี้
มีแต่รุ่นปรับปรุงอุปกรณ์มากระตุ้นตลาด เพื่อทะยอยล้างสต็อคและรอการมาถึงของ Eco Car เท่านั้น

ผมคิดว่าถึงขนาดไปจองมาแล้ว คงน่าจะเลยจุดที่พิจารณาว่ามีตัวเลือกอื่นที่คุ้มค่ากว่ามั้ยไปแล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   เหมือนผม  ไม่ชอบรถตกรุ่น  ซื้อรถแต่ละคัน  จะจองตั้งแต่ก่อนเปิดตัวในเมืองไทยตลอด  บังคับให้  sell  รับจองโดยที่ยังไม่รู้มีกี่รุ่น  ราคาเท่าไร  ยกเว้นยี่ห้อเดียวที่ซื้อหลังจากเปิดตัวมานานได้คือ benz ครับ

ถ้าจขกท.คิดแบบผม  มองรถรุ่นใหม่ๆไว้เลยครับ

แต่ถ้าไม่สนใจเรื่องตกรุ่น   ซื้อรถที่ออกมานานแล้ว  จะได้ส่วนลดมากกว่าครับ  รถก็สภาพใหม่เหมือนกัน  แต่ไม่แน่ใจว่าจะประหยัดกว่ากันแค่ไหนเพราะราคาขายต่อก็จะตกไปด้วยครับ   ตัวอย่างมีรุ่นน้องซื้อ 520d ตัวเก่าก่อน f10 จะมา ลดให้ราคาเหลือไม่ถึงสามล้าน  ถ้ารอ  f10  ออก  สามล้านเศษๆก็ซื้อได้แล้วครับ  ดีกว่ากันเยอะ