ผู้เขียน หัวข้อ: รถตู้โดยสารมันจะขับเร็วไปไหนครับ...ผมขับ 140 ยังแซงผมไกลลิบๆ  (อ่าน 21221 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonine

• Jr. Member
  • **
คงต้องให้ฉายา รถตู้บ้าพลังซะแล้ว ;D (กระบะบ้าพลังก็มีแล้ว)

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• **
ก็นั่นนาซิ ไม่รู้จะขับเร็วไปไหน สงสารตัวเอง
ต้องทนนั่งไปประมาณสี่ปี ทั้งคนมีแต่เหล็กและสังกะสี ความปลอดภัยดูไม่มีเล้ยยย
ถุงลมรอบข้างมีหน่อยเห้ออออออ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ผมฟังข่าวมาเมื่อวันก่อน

เค้าบอกว่าหลังจากเมษาปีนี้ จะจำกัดความเร็วของรถตู้ โดยใช้ (ผมจำชื่อไม่ได้ เป็นตัวอักษรภาษาอังกฤษ เป็นตัวย่อ 4 ตัว) ติดไว้กับป้ายภาษี เพื่อจับความเร็วบนทางด่วนทุกๆสาย

โดยจะจำกัดความเร็วรถตู้ ที่บนถนนในเมืองที่ 60 และถนนหลวง 80 หากขับเกิน ตัวจับสัญญาณจะส่งสัญญาณไปยังสถานีตำรวจป้ายหน้าให้ทำการดักจับ ปรับครั้งแรก 5000 บาท ครั้งที่ 2 10000 บาท และครั้งที่ 3 ยึดไปอนุญาต

แต่ก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าถ้าเค้าเอาชิพนี้ออก แล้วใครจะไปรู้ ???  :-\ :-\

นั่นสิครับ บ้านเมืองเราจะสร้างมาตรการอะไรขึ้นมาทั้งที แทนที่จะทำให้ดีให้เด็ดขาด กลับสร้างช่องว่างขึ้นมาเสมอๆ (ซึ่งเพื่ออะไรเราก็คงรู้กันดี)

ผมอยากให้ล็อคความเร็วรถสาธารณะไปเลย และหากว่าคันไหนโดนจับความเร็วเกินจากที่กำหนด (เกินที่ล็อคไว้)
ก็ให้โดนโทษหนักไปเลย เพราะมันแปลว่าเขาตั้งใจที่จะฝ่าฝืนกฏหมายอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ผมกลับคิดอีกแบบนึงนะเรื่องจำกัดความเร็ว สมมุติว่าแซงรถ10ล้อซักคันนึงเนี่ยเกิดเร่งไม่ออก แซงไม่พ้นจะเกิดอะไรขึ้น แล้วถ้าไม่แซงแล้วให้ขับตามไปบางทีเป็น10กิโลถึงจะมีจังหวะแซงได้ คิดว่า(สันดาน)คนขับรถตู้จะทำหรอ พลาดไปนี่ชีวิตคนเป็นสิบ

อีกอย่างจำกัด 120 แล้วคิดว่า(สันดาน)คนขับรถตู้ อีกเหมือนกันจะวิ่งเลนซ้ายหรือขวา ถ้ามีรถหลังวิ่งมาเร็วกว่ารถตู้จะลงให้ไหม คำตอบรู้ๆกันอยู่

ผมว่าเรื่องนี้ต้องแก้ที่ต้นเหตุคือคนขับนะครับ ไปล๊อกความเร็วคือปลายเหตุ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
เป็นของเอกชน ท่าจะควบคุมยาก = =

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
ทางด่วนไปรามอินทราพวกซัดกัน160 ไม่รู้สุดยัง เหมือนจะไหลๆไปเรื่อยๆ เข้าโค้ง เหมือนท้ายจะลอยๆเลยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เมื่อต้นเดือน ม.ค. 55 ผมจะขึ้นรถจากกรุงเทพฯ ไปพิษณุโลก

ปกติจะนั่ง รถทัวร์ของพิษณุโลกยานยนต์

เกิดเห้ยอะไรไม่รู้ว่า หูมันแว่วได้ยินรถตู้วินที่อยู่ตรงสะพานลอยข้ามถนนจะไปหมอชิต 2 มันบอกว่ารถจะออกแล้ว ซื้อตั๋วขึ้นรถเลย ตอนนั้น บ่าย 3 โมง ผมเลยซื้อตั๋วทันที

นั่งรอถึง 4 โมงเย็น รถยังไม่ออก

นั่งรอต่อไป 5 โมงเย็น รถยังไม่ออก

ผมจึงเดินไปถามคนขายตั๋ว มันบอกว่าจะวิ่งแล้วพี่ รอแป้บนึงนะครับ ไม่นาน

ผมนั่งรอต่อไป จน 6 โมงเย็น ถ้าไม่ออก ผมจะขอเงินคืน มันจึงยอมออกรถ ได้ผู้โดยสารไป 6 คน

รถที่วิ่งไปโคตรเน่า (แต่รถที่จอดรอผู้โดยสาร อย่างใหม่ เบาะนั่ง 10 ที่นั่ง)

ยุงบินว่อนอยู่ในรถ อากาศในรถโคตรเหม็น เบาะนั่งเป็นแบบ 15 ที่นั่ง โคตรทรมาณ

วิ่งไปถึงอยุธยา หยุดรอรับคนอีก 15 นาที (เหวย ห่วยซะ)

วิ่งไปถึงสิงห์บุรี รอเติมแก๊ส ครั้งที่ 1 อีก 40 นาที (ได้คิวที่ 5)

วิ่งไปถึงนครสวรรค์ พักรถอีก 20 นาที

วิ่งไปถึงแยก มหาวิทยาลัยนเรศวร (ถัดไปนิดๆ) รอเติมแก๊สครั้งที่ 2 อีก 30 นาที (ได้คิวที่ 3)

สรุปผมถึงพิษณุโลก 00.30 น. ใช้ระยะเวลาเดินทาง ทั้งสิ้น 9 ชั่วโมง

สิ่งที่ได้จากนั่งรถตู้
1. หงุดหงิดกับการขับรถที่่จอดรถผู้โดยสารไปเรื่อยๆ
2. หงุดหงิดกับการขับๆ หยุดๆ คนโดยสารจะเพลียมาก
3. หงุดหงิดกับการขับ เร่ง เบา เร่ง เบา เร่ง เบา เร่ง เบา จากกรุงเทพฯ จนถึงพิษณุโลก (จะขับเห้ย ทำไมแบบนี้ มันรำคาญ)
4. หงุดหงิดกับแอร์ที่ไม่เย็น
5. หงุดหงิดกับยุงที่บินว่อนอยู่ในรถ พอจะหลับมันมากัดมือ โคตรคันมือ
6. เสียววาบๆ กับการซิ่งของพี่ ปาดซ้าย ปาดขวา
7. เสียววาบๆ กับอายุของพี่ น่าจะ 60 อัพ แต่สายตาไม่ดีแล้วนะครับ
8. เกือบลืม หงุดหงุดกับการถูกหลอกลวงให้นั่งรอ 3 ชั่วโมง ถ้าทำแบบนี้คุณวินไม่เจริญหรอกครับ

ขอบคุณ
1. ที่ทำให้ตาสว่างสักที
2. ขอบคุณที่การเดินทางครั้งนั้นปลอดภัย

ปล.ถ้าผมไปรถพิษณุโลกยานยนต์ คงถึงพิษณุโลกประมาณ 20.00 น. ใช้เวลา 5 ชั่วโมง

สรุป ในชีวิตนี้ขอไม่ขึ้นรถตู้อีกเลย

ผมเคยแบนรถโดยสารแดงที่วิ่งระหว่างจังหวัด และไม่เคยใช้บริการมา 20 ปีแล้ว

ออฟไลน์ Xtream@tom

^
^
ถ้านั่งจากพิษณุโลกไปกทม.จะเร็วมากๆครับ เพราะว่าคนเต็มแล้ว เค้าก็อัดเต็มที่ มีพักตรงแถวๆนครสวรรค์แปปเดียว ใช้เวลาทั้งหมด 4 ชม.ถึง

ออฟไลน์ mckyparty

แต่ละท่านประสบการณ์แจ่มเป็ดทั้งนั้น
ของมันคู่กัน มีคนนั่งก้อมีคนขับให้

ขนาดอเมริกา ระบบขนส่งบางรัฐยังเหียกเลย

ออฟไลน์ 6162002

ข่าวรถตู้ออกเยอะมากครับ เดี๋ยวนี้นั่งรถตู้สายอรัญ กลับ กบินทร์ทีไร นั่งเกร็งตลอดทาง พี่แกขับไวมาก

ก็ขนส่งมวลชนเป็นซะแบบนี้ รถมันจะไม่ล้นถนนได้ไง คนมีตังพอก็ซื้อรถขับเองดีกว่า ใครมันจะอยากขึ้นรถพวกนี้ - -

ออฟไลน์ Ohmmypp

สาย สาวรีย์-มธ รังสิต จำกัดความเร็วร้อยเดียว 8)  ถ้าเกินจะมีเสียง ตี๊ดๆๆๆ

เมื่อกลางปีที่แล้วนั่งจากฟิวเจอร์-นครสวรรค์  ก็ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ สงสัยเจอคนขับดี

เวลาเราขับรถ เจอพี่หลายๆ คันแย่มาก มุด ปาด กระพริบไฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 20:38:12 โดย O.H.M »
JC TU #54

ออฟไลน์ หงส์จำปา

• **
ขอแจมประสบการณ์ที่เลวร้ายกว่าการขับรถแบบแย่ๆเสียอีก เรื่องคือเมื่อเดือนธันวาคม ผมนั่งรถตู้จากจตุจักจะไปรังสิต เวลาประมาณทุ่มเศษ พอขึ้นนั่งในรถตู้ผมได้ที่นั่งเบาะแถวที่3ริมหน้าต่างฝั่งคนขับ คนขับรถตู้เปิดวีดีโอคาราโอเกะด้วย แต่ไม่ใช่มิวสิคคาราโอเกะแบบธรรมดานะครับ เป็นคาราโอเกะนู๊ด(เปลือยท่อนบนหมดจด ท่อนล่างใส่กางเกงในขนาดเท่ากับจุดที่ต้องการปิด) และคนในรถก็มีทั้งคนทำงาน,นักศึกษาทั้งชาย-หญิงตลอดจนเด็กนักเรียน ผมแทบอยากจะถ่ายป้ายทะเบียนมันแล้วแจ้งตำรวจเลย คนเลวๆเทือกนี้มีอยู่ร่วมสังคมไทยเราปัจจุบันเยอะมาก

ออฟไลน์ Arado_kung

ข่าวรถตู้ออกเยอะมากครับ เดี๋ยวนี้นั่งรถตู้สายอรัญ กลับ กบินทร์ทีไร นั่งเกร็งตลอดทาง พี่แกขับไวมาก

ก็ขนส่งมวลชนเป็นซะแบบนี้ รถมันจะไม่ล้นถนนได้ไง คนมีตังพอก็ซื้อรถขับเองดีกว่า ใครมันจะอยากขึ้นรถพวกนี้ - -

สายอรัญเนี่ยผมนั่งรถทัวร์ดีกว่าครับ มันด่วนพอๆกับรถตู้เลยบางทีแซงรถตู้อีกต่างหาก รถทัวร์ผมแนะนำ4คันนี้เลย 921-14,921-19 2คันนี้เบนซ์เกียร์ออโต้ 290 แรงม้า กับ 921-26,921-27 2คันหลังเบนซ์รุ่นใหม่360แรงม้า ทางโล่งๆจับ GPS ได้ 140 แต่รถมั่นคงมากไม่มีอาการหวาดเสียวเลย ผมเคยนั่งไวสุด หมอชิต-นครนายก ชั่วโมงนึงพอดี เหอๆ

ออฟไลน์ ArmMoTo

ผมคนนึงเคยนั่งรถตู้ไปต่างจังหวัด

ขอบอกว่าขับเร็วมากจริงๆๆๆ

แต่ต่อไปนี้คงรถทัวร์ ผมนั่งประมาณ 4.30 ชั่วโมง (มีแวะทานอาหาร)

แต่รถตู้ ประมาณ 4 ชั่วโมง (มีแวะเติมแก๊ส)

ผมยอทเสียครึ่งชั่วโมงนั่งฟันเพลง แต่ปลอดภัยมากกว่าแล้วกัน

นอกจากรีบๆ ก็จะนั่งครับ  ;)

ออฟไลน์ redsun

ใช้อัตราทดเกียร์ 5 ที่ยานๆ ย้อยๆ หงอยๆ ใส่เข้าไปให้กลุ่ม "รถตู้บ้าพลัง" ครับ
ส่วนช่วงเร่งแซงให้ใช้เกียร์ 4 (ถ้าฝืนแช่เกียร์ 4 ตลอดทางได้ก็เชิญ เครื่องพังไม่รู้่ด้วย)  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 21:53:36 โดย redsun »

ออฟไลน์ panerai

ปีที่แล้วช่วงข่าวแพรววาดังๆ ผมนั่งรถตู้ BTS หมอชิต ไป เรียน มธ. ทุกวัน บางวันนั่งหน้าข้างคนขับเห็นจะๆ 160 km/h กะ ventury ที่ช่วงล่างดังเอี้ยดอ้าดๆตลอดทาง แต่เฉลี่ยแล้วเจอ 140km/h ตลอดจนชิน ตอนนี้ขับรถไปเรียนเองแล้วบางวันขึ้นโทล์เวย์ขับตีคู่รถตู้ หมอชิต-มธ 140 ยังแซงไม่ได้เลยครับ  ส่วนอีกเจ้าที่วิ่ง อนุ-มธ วิ่งดีวิ่งช้ากว่าแต่ภายในรถตกแต่งลิเกๆ ตีฝ้าตีเพดานกลิ่นหนังสังเคราะห์แบบรถตู้ๆ ทำเอาเวียนหัวจะอ้วกทุกครั้งที่นั่ง... เฮ้อ

ออฟไลน์ HYDE--

เพื่อนผมเคยนั่งจาก ฟิวเจอร์รังสิต กลับยุธยา รถตู้วิ่งแค่ 19 นาที
โอ้โห คงไม่ต้องบอกนะว่าขับขนาดไหน ผมว่าผมก็ขับไม่ช้านะ ยังไม่เคยทำได้เลยคับ

แล้วก็เคยนั่งจาก btsหมอชิต ไป ธรรมศาสตร์ รังสิต ที่รู้ๆ เกิน 140 ชัวร์ป้าบ

ออฟไลน์ mathician

นั้นสิ ในกทม ผมเคยโดน น่ากลัวมาก

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
รถตู้โดยสาร
แคบก็แคบ ที่ยืดขาแทบไม่มี
รถกระเด้งกระโดด นิ่มนวลสู้รถใหญ่ไม่ได้
เครื่องดื่มเย็นๆ ก็ไม่มีให้
บางคันแอร์ก็ไม่เย็น
นั่งก็ไม่สบาย ไม่เหมือนรถทัวร์
วิธีการขับ ส่วนมาก เ ล ว
ฯลฯ

ถ้าสินค้า ไม่มีความโดดเด่น แตกต่างจากคู่แข่งแล้วละก็ เตรียมตัวแพ้ได้เลย
ร้าน เซเว่นฯ รู้ทั้งรู้ว่าขายของแพงกว่าห้างใหญ่ แต่ก็มีคนเข้า เพราะสะดวก ฯลฯ

---------------------------------------------------------
จุดเด่นของรถตู้โดยสารคือ สะดวกและเร็ว
---------------------------------------------------------

ถ้ารถตู้วิ่งช้าเท่ารถโดยสารขนาดใหญ่ ใครจะขึ้นล่ะครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ยืนยันอีกเสียงครับ บนบูรภาวิถีเคยกดตามไปเพราะอยากรู้ 150+ครับ
และทางเดินช่องกลางกลายเป็นที่นั่ง???  ไม่มีใครรัดเข็มขัดแม้กระทั่งเด็ก
ผมก็ไม่เข้าใจนะครับว่า ไม่โดนจับความเร็วรึไง เพราะคนรู้จักขับ 125 Km/h
โดนถ่ายรูปมาถึงบ้าน :D

ออฟไลน์ Oslan

รถตู้โดยสาร
แคบก็แคบ ที่ยืดขาแทบไม่มี
รถกระเด้งกระโดด นิ่มนวลสู้รถใหญ่ไม่ได้
เครื่องดื่มเย็นๆ ก็ไม่มีให้
บางคันแอร์ก็ไม่เย็น
นั่งก็ไม่สบาย ไม่เหมือนรถทัวร์
วิธีการขับ ส่วนมาก เ ล ว
ฯลฯ

ถ้าสินค้า ไม่มีความโดดเด่น แตกต่างจากคู่แข่งแล้วละก็ เตรียมตัวแพ้ได้เลย
ร้าน เซเว่นฯ รู้ทั้งรู้ว่าขายของแพงกว่าห้างใหญ่ แต่ก็มีคนเข้า เพราะสะดวก ฯลฯ

จุดเด่นของรถตู้โดยสารคือ สะดวกและเร็ว

ถ้ารถตู้วิ่งช้าเท่ารถโดยสารขนาดใหญ่ ใครจะขึ้นล่ะครับ

อันนี้เกือบถูกแล้วครับ

จริงที่ผู้โดยสารเลือกใช้บริการรถตู้เพราะสะดวกและเร็ว แต่เร็วนี้มันไม่ใช่นับแค่เรื่องขับเร็วนะครับ
เส้นทางที่ใช้กับระยะทางมากกว่าที่เป็นตัวแปรสำคัญ

รถตู้สามารถเป็นตัวเลือกที่ทำให้เราไม่ต้องอ้อมโลกเหมือนรถประจำทางอื่นๆ ได้
และสามารถพาเราไปเส้นทางลัดอื่นๆ โดยไม่ต้องเจอรถติดได้ ตัวอย่างง่ายๆ รถตู้บางสายก็ขึ้นทางด่วน

ออฟไลน์ eRaJap

• **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
เวลาต้องนั่งรถตู้ จะรีบคาดเข็มขัดเลย ใครจะมองว่าแปลกก้อช่าง
ก้อมันกลัวอ่ะ ><

ออฟไลน์ YenChar

จุดเด่นของสินค้าที่ชื่อว่า "รถตู้"

คือไม่มีคู่แข่งครับ

- รถไฟฟ้าไม่มีผ่าน
- รถเมย์ ไม่ตรงจุด หลายต่อ
- แท๊กซี่ก็แพง / ไม่ไป / ส่งรถ / ไม่อยากไป << แล้วจะมาขับทำไม &$^&#
- ขับรถไปก็รถติด ลำบากเรื่องที่จอด หงุดหงิด

ไม่ใช่ว่าคนนั่งรถตู้ไม่มีเงิน
ระดับบนๆของ Big4บัญชีก็นั่งรถตู้ (เงินเดือน 2-3 แสน ก็นั่งรถตู้)
เพราะปัจจัยตามหัวข้อข้างบนนั่นล่ะ เค้าไม่มีทางเลือกต่างหาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ใช่ว่าคนนั่งรถตู้ไม่มีเงิน
ระดับบนๆของ Big4บัญชีก็นั่งรถตู้ (เงินเดือน 2-3 แสน ก็นั่งรถตู้)
เพราะปัจจัยตามหัวข้อข้างบนนั่นล่ะ เค้าไม่มีทางเลือกต่างหาก
ใช้บริการรถสาธารณะเป็นสิ่งที่ดี แต่ผมว่าถ้าเอาความเสี่ยงในชีวิตมาไว้กับบุคลากรระดับสำคัญมันก็แปลกๆครับ

เวลาต้องนั่งรถตู้ จะรีบคาดเข็มขัดเลย ใครจะมองว่าแปลกก้อช่าง
ก้อมันกลัวอ่ะ ><
ไม่แปลกหรอก สังคมไทยมักจะเป็นแบบ กฎแท้แพ้กฎหมู่ คือ ใส่เข็มขัดน่ะถูกแล้ว ผมก็ใส่ครับ ที่ใช้อยู่จริงๆก็มีแค่สาย มธ. รังสิต ควักตั้งนานกว่าจะเอามาคาดได้ แถมสมัยก่อนแพรวา ก็วิ่งกัน 150 นะ คนขับบอกต้องแหวกลม มันจะได้ไม่ตี -*-

ออฟไลน์ zell

• **
เส้น กรุงเทพ ชะอำ หัวหิน ประจวบ เร็ว 120++ ทุกคัน อยู่เขตกรุงเทพ ก็ ช้าอยู่หรอก พอพ้นหน่อยก็ อัดเลย

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• **
บางทีดูข่าวรถตู้มาก จนจิตตก ไปแล้ว
เป็นโรคกลัวรถตู้ แต่ก็ต้องใช้บริการ TT^TT

ออฟไลน์ eonykpb

• Newbie
  • *
พึ่งโดนไปสดๆๆเลยฮาฟฟฟ 150 km/hr รถตู็มีน บนด่วนรามอิทรา-อนุสาวรี 2ทุ่มเอง
เสี่ยวมากแต่ก็ต้องขึ้นทุกวันอยู่ดี นี้แหละหนอชีวิตคนจนๆๆๆ

ออฟไลน์ pongrsu

• **
รถตู้โดยสารพุ่งชนเสาไฟฟ้าตกข้างทางไฟไหม้ สายกรุงเทพ-สุพรรณบุรี

เมื่อเวลา 00.20 น.วันที่ 31 ม.ค.  พ.ต.ท.นิยม แตงโสภา สวส.  สภ.บางปลาม้า  จ.สุพรรณบุรี รับแจ้งเหตุรถตู้เสียหลักพุงตกข้างทาง ไฟไหม้บริเวณนนสายบางบัวทอง-สุพรรณบุรี หมู่ 6 ต.โคกคราม ระหว่างหลัก กม.ที่ 84-85 จึงไปตรวจสอบพร้อม หน่วยกู้ภัย รถดับเพลิง ที่เกิดเหตุพบรอบเบรกเป็นทางยาวหลายสิบเมตร เสาไฟฟ้าข้างทางถูกชนจนหักโค่น ใกล้กันรถตู้โดยสารโตโยต้า สีขาว ทะเบียน 10-2305 สุพรรณบุรี สาย 952 -67 วิ่งระหว่างกรุงเทพ-สุพรรณบุรี เสียหลักตกไปในร่องกลางถนนสภาพพังยับเยิน ถูกไฟลุกไหม้อย่างรุนแรง เจ้าจึงระดมฉีดน้ำสกัดเพลิง ใช้เวลา 20 นาที จึงควบคุมเพลิงไว้ได้ ตรวจสอบพบรถถูกไฟไหม้เสียหายทั้งคัน โดยมีผู้ได้รับบาดเจ็บ1 ราย ทราบชื่อต่อมานางศรัญรัตน์  ศรีเตชะรัตน์ อายุ 46 ปีอยู่ มีบาดแผลถูกเศษกระจกบาดบริเวณใบหน้าและแขน ถูกนำส่งรพ.ปางปลาม้า แพทย์รับรักษาจนอาการปลอดภัย 

สอบสวนเบื้องต้น นางศรัญรัตน์  ให้การว่าตนและนายสมพร แย้มวงศ์ประเสริฐ อายุ 53 ปีสามีเป็นเจ้าของรถตู้คันดังกล่าวก่อนเกิดเหตุขับรถกลับจากทำธุระเพื่อมุ่งหน้ากลับบ้านถึงจุดเกิดเหตุมถูกรถกระบะแซงและปาดหน้าในระยะกระชั้นชิดจนต้องหักพวงมาลัยเบี่ยงหลบทำให้รถเสียหลักชนเสาไฟฟ้าและตกไปในร่องกลางถนนเกิดไฟลุกไหม้เคราะห์ดีที่หนีออกมาได้ทัน จึงได้รับบาดเจ็บเพียงเล็กน้อย.

http://www.dailynews.co.th/crime/10119

ผมว่า อันนี้มันไม่เกี่ยวเลยนะ
นักข่าวพอมีประเด็นก็จับมาเล่น
คือ ไม่ได้รับผู้โดยสาร ก็เอามาเล่น เหอะๆๆ เราคนเสพ ก็ต้องเลือกนิดนึง

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
ล่าสุดก็ที่สุพรรณ ไม่รู้ว่าจะแรงไปไหน เห็นลงแมค 17 ยางแก้มเตี้ย ใส่ part รอบคันนิดหน่อย ก็เล่นกดกันซะมิดไมคแล้ว คนนั่งข้างในคงเหทือนนั่งรถไฟเหาะ

ออฟไลน์ udis

ล่าสุดก็ที่สุพรรณ ไม่รู้ว่าจะแรงไปไหน เห็นลงแมค 17 ยางแก้มเตี้ย ใส่ part รอบคันนิดหน่อย ก็เล่นกดกันซะมิดไมคแล้ว คนนั่งข้างในคงเหทือนนั่งรถไฟเหาะ

รถไฟเหาะถึงจะตีลังลา แต่มีตัวล็อกให้อยู่กับที่นะครับ
 ;D ;D ;D