ผู้เขียน หัวข้อ: คือเรื่องรถจมน้ำแล้วติดไฟแน้ชครับ  (อ่าน 3149 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
คือเรื่องรถจมน้ำแล้วติดไฟแน้ชครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 13:27:42 »
ตอนนี้ทางบริษัทประกัน โตเกียวมารีน ได้ออกเช็คคืนทุนให้แล้ว แต่ว่าต้อง รอทาง กรุงศรีไปเอา ซึ่งผมก็โทรไปถามทางกรุงศรีได้รับคำตอบว่าใช้เวลา 15 วันในการรับเช็ค และอีก15 วันในการคืนเงินส่วนต่าง ซึ่งบัญชีที่ใช้ก็กรุงศรีนั่นละ มันนานมากไปไหมครับ และทางกรุงศรีได้เรียกเก็บเงิน 500 บาท เป็นค่า แจ้งหยุดใช้รถ อันนี้เสียกันอยู่แล้วรึป่าวครับท่าใช่ก็ไม่เป็นไร  แต่ทำไมมันนานจังเลยครับแค่ไปเอาเช็ค และโอนเงิน - -* ผมได้ติดต่อเรื่องนี้มา 2 เดือนเต็มๆเห้อเซ็งจังเลยครับ  ทำไมระบบมันช้าเหมือนราชการเลย ^_^    แล้วผมไปรับเช็คแทนกรุงศรีไม่ได้ใช่ไหมครับเพราะทางกรุงศรีบอกว่าต้องเป็นทางกรุงศรีเท่านั้นที่ไปรับได้

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: คือเรื่องรถจมน้ำแล้วติดไฟแน้ชครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 14:13:39 »
ยักษ์เดินช้าแต่ก้าวหนัก ก็คงจะแบบนั้นแหละมั้งครับ  :D แต่ผมว่าควรใช้เวลาทั้งหมดไม่เกิน 15 วันนะ นี้ล่อไปตั้ง 30 วัน
H.

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
Re: คือเรื่องรถจมน้ำแล้วติดไฟแน้ชครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 14:18:24 »
เรื่องเงินๆทองๆนี่ช้าเสมอจริงๆครับ 555  :(

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 17:14:56 »
ช้ามากมายเลยครับผม รถได้วันที่ 15 เดดือนนี้ แต่ตังยังไม่มาเลยเห้อ

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 17:19:39 »
ช้ามากมายเลยครับผม รถได้วันที่ 15 เดดือนนี้ แต่ตังยังไม่มาเลยเห้อ

อาจต้องเลื่อนไปก่อนมั๊ยครับ 
ส่วนที่ต้องเป็นกรุงศรีไปรับ ผมคิดว่าคงเพราะเจ้าของรถยังเป็นกรุงศรีน่ะครับ ส่วนคุณยังเป็นแค่ผู้เช่าซื้ออีกที

แล้วรถใหม่จองอะไรไปล่ะครับ ;D