ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบเกี่ยวกับ Audi A5 sportback ว่าคุ้มค่าหรือป่าวครับ  (อ่าน 5991 ครั้ง)

ออฟไลน์ noum^^

• Newbie
  • *
ใครพอมีข้อมูลช่วยแบ่งปันด้วยนะครับ ขอบคุณครับบบ ;D

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ใครพอทราบเกี่ยวกับ Audi A5 sportback ว่าคุ้มค่าหรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 19:59:52 »
ผมชอบนะ ชอบมากเลยด้วย ราคาเกรย์ถ้าจำไม่ผิดประมาณเลข 3
แต่เมื่อเอาเหตุผลมาประกอบตัดสินใจ ผมขอเลือก E Class ดีกว่าครับ

เครื่องยนต์ใช้ตัวเดียวกับ Q5 นะครับ ถ้าจำไม่ผิด
ออฟชั่นมีมากมายให้เลือก จขกท. ต้องลองศึกษาจากเว็บไซต์ต่างประเทศดูครับ ใช้ A5 อ้างอิงได้ครับ

ออฟไลน์ eight

• Full Member
Re: ใครพอทราบเกี่ยวกับ Audi A5 sportback ว่าคุ้มค่าหรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 20:13:48 »
ถ้าจะซื้อเอาตัวที่ facelift แล้วนะครับ

ออฟไลน์ noum^^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 20:18:08 »
ถามไปแล้วครับประมาณ 3.9 ล้านบาท พอดีหา review ยากมากๆ แต่เหนทรงรถแล้วสวยมากๆ
จากที่เคยคิดว่าว่าจะซื้อ C250 อาจจะกัดฟันซื้อ ตัวนี้แทน แต่ยังไม่แน่ใจเพราะราคามันต่างกันพอควรอะคับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 21:01:55 »
A7 ผมยังเคยเห็นน่ะ

แต่ Audi A5 sportback ยังไม่เคยเห็นคันจริงเลยครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 21:55:25 »
เอาเป็นว่ามันสวยเกินห้ามใจจริงๆครับ ผมก้ชอบมันเหลือเกินรูปร่างมันเนี่ย แต่ถ้าเป็นผมนะ คงทำใจนานหละครับถึงจะซื้อได้ มันแพงซะเหลือเกิน ถ้าเป็นคนมีเงินเหลือเยอะๆหน่อย ผมว่าก้น่าสนนะครับ แต่ถ้าซื้อรถไว้ใช้งานเรื่อยๆ งบมีจำกัด ผมว่าไม่คุ้มครับ ถ้าจะกัดฟันซื้อ A5 ผมว่าลดราคามาซื้อ BMW 520d ดีกว่าครับ 3.699 ล้าน ถูกกว่า และค่าน้ำมันก้ถูกกว่า ได้รถคันใหญ่กว่า นั่ง 4 คนสบายๆ คุ้มกว่าเยอะครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 00:54:59 »
สมรรถนะA5 ผมว่าขับดีกว่าE coupe เยอะครับ อัตราเร่งดีมาก มาแบบflat torqueเลย วันนี้เพิ่งได้ลองลืมE coupe ไปเลยครับ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:26:09 »
เจ็บใจ ยุโรปขายล้านห้าเองอ่ะ
สวยดีตัวนี้ชอบ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 14:22:49 »
สวยดีครับถ้าจะซื้อเอาตัวที่ facelift แล้วนะครับ ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับขับรถที่เราชอบมันมีความสุขกับการใช้รถนะครับอย่างผมชอบ E-Coupe ผมก็ซื้อ E-Coupe ไม่ต้องไปสนใจอะไรมากครับถ้าเราคิดว่ามันดีเราชอบเราก็ซื้อเลยอย่าง E-Coupe ผมบางคนก็บอกว่าเกร่อเห็นทุกแยกหรือไฟแดง (แต่ผมเห็นเวลาขับผ่านก็มีแต่คนมองนะครับ ;D) มันแรงสู้คันโน้นคันนี้ไม่ได้บาง อย่างโน้นอย่างนี้บาง แต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรเลือกที่ตัวเองชอบถ้าหากมัวแต่เอาคำพูดวิจารณ์ของคนอื่นมากคิดมากไปมันก็ไม่มีความสุข อย่างทุกวันนี้เจอคนใช้รถรุ่นเดียวกันก็ยิ้มทักทายกัน บางทีก็เปิดกระจกกล่าวคำทักทายกันก็มีนะครับมันยิ่งทำให้ผมมีความสุขกับการใช้รถและก็บอกกับตัวเองว่าเราเลือกไม่ผิดจริงๆ