ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานนี้เจออุบัติเหตุต่อหน้าเลย แทบช๊อค ดีแมกซ์+ก้นวีออส มาดูภาพกัน  (อ่าน 19443 ครั้ง)

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
"อัตราย ระมัดระวัง" ท่องไว้

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
clip การทดสอบ Brake with/ without ABS ในส่วนชอง Camry
เจ้าหน้าที่ควบคุม ไม่น่าปล่อยให้ตากล้อง ที่อยู่ด้านขวามือ 2 คน
เข้ามาอยู่ในแนวการทดสอบ ช่วงที่กระทืบเบรกเพื่อให้ ABS ทำงาน
แล้วเกิดเบรกแตก หรือ ABS ควบคุมไม่ได้ แฉลบลงมาทางขวามือ
ลงข่าวหน้า 1 แน่ๆ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
เมื่อวาน ขับกลับมาใช้เส้นนั้นแหละครับ  

เห็นตอนวีออส โดนอย่างเดียวแล้วครับ    เสียววูบเลย  

วันนี้ ที่บางแสนมีแข่งรถครับ  
ช่วงกลางคืน  มีนอกสนาม  +เด็กแว็น  +  ชูปเปอร์คาร์มาโชว์ความแรงกัน    
ช่วงประมาณดึกๆ หน่อย  มีแข๋งนอกสนามแถวสุขุมวิท  ครับ  
เป็นแบบนี้ทุกปี  
.ปีนี้มีตำรวจมาตั้งด่านบอกได้เลยผมว่าก็ช่วยอะไรไม่มาก  

เพราวันนี้มีรถมารวมกันเยอะมาก   กว่าผมจะออก  จากคอนโดแฟน   เพื่อกลับบ้าน  ใช้เวลาประมาณเกือบ1ชั่วโมง  พอๆกับสงกรานต์เลย  

ทุกวันๆนี้ถนนเส้นนั้น  ก็ใช้ความเร็วกันมาพอสมควร  เพราะ เป็นทางตรงยาว   
เพื่อนๆระวังตัวกันด้วยนะครับ    วันนี้ผมเกือบโดนเด็กแว๊นชนแล้วเหมือนกัน  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 00:27:55 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ redsun

บ้าพลังก็อย่าให้ชาวบ้านเดือดร้อนสิ >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 01:01:46 โดย redsun »

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ไปอ่านในอีกเว็บนึงมีคนเชื่อว่า ABS ทำให้เบรคยาวกว่า ABS อยู่ ทั้งๆที่ผมเอาคลิปนี้ไปโพสไว้ให้ดู
เชื่อมั้ยว่ามีคนแถว่า ABS ใช้เวลามากกว่าไม่มี ABS ซะอีก ทั้งๆที่ภาพมันชัดเจนว่าเบรคได้สั้นกว่า   เกินเยียวยาแล้ว

อย่าได้ไปดูถูกตนอื่นเค้าแบบนั้นสิครับ ไม่น่ารักเลย
บางคน เค้าตัดสิน การทำงานของระบบ ABS ด้วยประสบการณ์จริง ไม่ใช่ นั่งมองผ่านยูทูปครับ
รถของคุณ การเซ็ตน้ำหนัก แรงกดของเบรค อาจจะทำมาลงตัว จน ABS แทบยังไม่ได้ทำงานเลย ก้อเป็นได้ คุณเลยเชื่อมั่นอย่างเต็มใจว่า เออ มีเบรค ABS มันดีจริงๆนะ

อย่างผมเป็นต้น ที่เชื่ออย่างสนิทใจว่า ขอมี ABS เฉพาะความเร็วเกิน 60 เกิน 100 ไปจะดีกว่านี้มากๆ เพราะต่ำกว่านั้น เคยรถไหล มา จะไปชนคันหน้ามาไม่รู้กี่ครั้ง ต่อกี่ครั้งแล้ว

และ ABS ในรถเก๋ง จะทำงานน้อย หรือช้ากว่าในกระบะครับ
ผมใช้รถกระบะจะมีปัญหาตอนรถติดในเมือง เบรคกระชั้นชิด ABS ทำงาน ครืดคราด รถไหล ใน วีโก้ และ ไทรทัน ที่เคยใช้ แต่กับรถยนต์นั่ง รถ MPV ไม่เคยเจอหวาดเสียวแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ 2k

เหตุนี้จะไม่เกิดขึ้นถ้าไม่ใช่ความเร็วเกินที่กฏหมายกำหนด แม้มันจะดูช้ากว่าที่ใจท่านบินไปแล้วแต่นี่คือความเร็วที่ช่วยให้ท่านเอาอยู่โดยไม่ต้องลุ้น
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com