ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานนี้เจออุบัติเหตุต่อหน้าเลย แทบช๊อค ดีแมกซ์+ก้นวีออส มาดูภาพกัน  (อ่าน 19449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พอดีเมื่อวานนี้ผมไปทางข้าวแถวบางแสนกับเพื่อนๆ ที่ถนนข้าวหลาม

แถวนั้นรถจะน้อย พวกรถบ้าพลังชอบไปเทสรถกัน

และแล้วก็ได้เจอเหตุการณ์รถชนแบบที่คิดเอาไว้

มาดูภาพกัน เป็นดีแมกซ์บ้าพลัง อัดเข้าไปเต็มๆก้นของวีออส

อันนี้เป็นภาพของกระบะ ยุบไปพอควร แต่ห้องโดยสารไม่เป็นไร รอยเบรคของยาง ยาวเกือบๆ 3 บล๊อคคอนกรีต น่าจะ 20 เมตรขึ้นไป

ถ้ามันมี ABS คงจะช่วยได้มากกว่านี้

ภาพที่ 2 เป็นความเสียหายของวีออส ซึ่งโดยอัดเข้าไปเต็มๆช่วงท้ายรถ

ถ้ามีคนนั่งอยู่เบาะหลังฝั่งขวา บอกได้คำเดียวว่า เละแน่ๆ ดูภาพเอาเองครับ หายไปครึ่งคัน

อีกซักภาพ อันนี้เป็นมุมถ่ายด้านข้าง

สภาพเบาะหน้าของวีออส หลุดกระจุยกระจาย ไม่รุ้คนขับเป็นไงบ้าง แต่เห็นมีทั้งรถพยาบาลและปอเตกตึ๊งมากันเยอะพอควร

สุดท้ายนี้ อยากถามพี่ๆหน่อยครับ ว่าเหตุการณ์แบบนี้ ใครต้องรับผิดชอบ

เพราะดีแมกซ์มาทางตรง แต่ขับเร็วมากๆๆๆๆ (ดูที่ท้ายกระบะสิ มีสปอยเลอร์ด้วย เหอๆ)

ส่วนวีออส ออกมาจากที่จอดรถของร้านกินข้าว และคิดว่า ออกมาเยอะพอควรแล้วด้วย จึงโดนชนท้ายอย่างที่เห็น (ไม่อยากคิด ถ้าโดนซัดเข้ากลางลำจะเป็นยังไง)

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้น ส่วนนึงมาจากทางตรงนั้น เป็นโค้งนิดๆ และคิดว่าตอนที่วีออสออกมา คงไม่เห็นดีแมกซ์ แต่กระบะก็ไม่น่าจะขับเร็วขนาดนั้น เพราะเลยจากจุดนี้ไปไม่กี่เมตร ก็เป็นไฟแดง (หรืออาจจะเห็นไฟเหลืองแล้ว เลยรีบเหยียบผมก็ไม่ทราบ)

ออฟไลน์ off_033

ช่วงนี้บางแสนมีงานแข่งรถ  พวกบ้าพลังน่าจะเยอะเป็นพิเศษ 

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
วานนี้เห็นรถกู้ภัยมากันว่อนแถวถนนสุขุมวิท
ตรงสี่แยกชนชายอ่าครับ

สงสัยเพราะเรื่องนี้แหงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ล้อบี้เข้าไปในห้องโดยสารด้านหลังเลยอะ = =
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จะรถมีตูดไม่มีตูด พอโดนชนท้ายสุดท้ายก็ยุบเหมือนกัน :D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
หน้าเห็นใจวีออสนะครับ ผมว่าถ้าจะผิดน่าจะเป็นรถกระบะดูลักษณะแล้วเหมือนเอารถออกมาเทสอะครับและก็น่าจะขับเร็วน่าดูที่จริงนะถ้ามีงานแข่งรถผมว่าน่าจะจัดตำรวจสายตรวจออกตรวจบ่อยๆนะครับจะได้ป้องปรามพวกรถซิ่งที่ชอบออกมาวิ่งโชว์ว่าเท่ว่าแรงและสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้อื่น :(

ออฟไลน์ Tonaka

คือถ้าวีออกสออกมาจากซอยทั้งคันแล้ว หน้ารถอยู่ที่แนวเดียวกับถนนหละก็  ดีแม็กซ์ผิดเต็มๆครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่ายังไงดีแม็กซ์ก็ผิด โง่จริงๆ ถ่อยมากๆด้วย เป็นรถแข่งทำไมไม่ไปเทสท์ในแทร็คเล่า? มาเร็วมาก ถึงวีออสมอง ก็อาจจะไม่ทันเห็นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ดูจากลักษณะการชนแล้วกระบะคงจะคิดน่ะแหละเพราะซัดท้ายเค้า แต่วีออสอาจจะโดนข้อหาขับรถประมาทด้วยก็ได้ครับ ถ้ามีพยานยืนยันว่ารถเลี้ยวออกมาตัดหน้ากระชั้นชิด กลายเป็นประมาทร่วมไป 

วาดรูปมาให้ดูครับ สีแดงคือกระบะ ลักษณะถนนมันเป็นโค้งเล็กน้อย

ผมเองเห็นตอนชนอยู่ำไกลๆ เพราะผมกำลังโทรศัพท์คุยกับแฟนอยุ่ แล้วก็ได้ยินเสียงดัง เอี๊ยดดดดดด (ยาวมากก) แล้วก็ต่อด้วย ปั๊ง อย่างดัง

ผมก็เลยเดินไปดูครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ขออย่าให้เกิดกรณีแบบนี้ขึ้นกับสมาชิกในบอร์ดทุกๆคนเลยนะครับ

ออฟไลน์ Oat_Oat

• Jr. Member
  • **
น่ากลัวมากๆๆถ้าวีออสมีคนนั้งหลังละก็.....

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
โค้งแท้ๆ...

ถ้าDMax มาไม่ไวมาก ก็อาจจะพอหลบทัน
คงเห็นโค้งโล่งๆ  เลยใส่เต็มมาแต่ใกล

เอาเป็นว่า ก็ขอให้คนที่อยู่ในรถทั้ง 2คันไม่เป็นอะไรมากละกันนะครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ไม่รู้ว่าจะขับกันเร็วๆ กันทำไม............ระยะเบรคไม่พอก็ลงเอยด้วยการชนท้ายคันอื่น
ผมว่า 120 ก็เร็วแล้วนะครับ เกินกว่านี้ต้องใช้ความระมัดระวังสูง  พลาดไปไม่คุ้มเลย :'(

ออฟไลน์ prai

ชนหลังแบบนี้ ยังไงกระบะก็ผิดครับ และยังเอารถดัดแปลงมาขับบนถนนอีก คุณตำรวจช่วย จัดหนักเลยครับ

ออฟไลน์ Steez

• Newbie
  • *
เมื่อคืนขับไปศรีราชาเหมือนกันช่วง ห้าทุ่ม- เที่ยงคืน ปิคอัพโหลด แต่ง เต็มไปหมด บ้างก็อัดกันควันดำ บ้างก็ไม่ให้แซง ร่วมทางไปด้วยแล้วรู้สึกยังไงยังไง ก็ไม่รู้ กล้ว :-\

ออฟไลน์ YenChar

รอยเบรคยาวขนาดไหน

ถ้ารอยเบรคยาว แปลว่าขับมาเร็ว
เอาให้หนัก

ขับรถโง่ๆ ไม่รู้จักที่สาธารณะ เขตชุมชน
ขอให้แข่งสนามไหนๆก็ไม่ชนะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
 >:( เมื่อคืน นอนแถวอ่างศิลาครับ

แถวบางแสนห้องเต็มหมดดดด

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
ชนตูดเต็มๆแบบนี้ Dmax ผิดเต็มประตูครับ

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
โอ้น่าสงสารคนขับวีออสจังครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอให้คนนั่งในวีออสปลอดภัย
ถ้าเป็นบริโอ้หรือมาร์ช 9ล9 นี่ท่าจะหมดลุ้น  :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ชนแรงจริงๆ

จะด้วยเหตุผลอย่างไร การเอารถแต่งมาอัดบนถนนก็เป็นสิ่งที่ผิดครับ กรณีนี้ผมว่า D-Max น่าจะมาเร็วมาก ถึงได้ชนเละขนาดนั้น อย่างน้อยๆ ก็ 100-120 ทั้งๆ ที่เป็นทางโค้ง แต่กลับใช้ความเร็วสูง มันน่ามั้ยละครับ ไม่คิดบ้างหรือว่าหลังโค้งจะเป็นมุมอับที่มองไม่เห็น?

ก็ขอให้ทั้ง 2 ฝ่ายไม่เป็นไร มีแรงกัีนไปฉะกันในศาลต่ิอไปครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
กระบะทักษิณ เทอร์โบ ซ่าผิดที่ ผิดเวลา และผิดเต็มๆ

กรณี ขับไปชนท้ายรถคนอื่นเขา คันที่ชนท้าย ผิดเต็มๆ ถ้ามีคันหน้ารับเคราะห์เพิ่มอีก คันสุดท้ายต้องรับผิดทั้งหมด

กรณี ขับทางโค้ง ต้องยิ่งต้องเพิ่มความระมัดระวัง กับผู้ใช้รถคนอื่น

กรณี ในทางแคบ ในถนนซอย มีกฏหมายควบคุมความเร็วในชุมชนอยู่ ร่องรอยการเบรคยาวเกินกว่า 10 เมตร แสดงว่าขับเร็ว ชิฟ ห า ย

กรณี รถแต่งซิ่ง ดัดแปลงรถ ผิดกฏหมาย อีกกระทง

สรุป
กระบะทักษิณ เทอร์โบ ผิด อย่างปฏิเสธไม่ได้

น่าสงสาร Vios ที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ จากรถสภาพดีๆ ต้องกลายเป็นช่วงล่างคด เบี้ยว เพราะคนประมาท
ถ้าเป็นรถของคุณ ขับอยู่ดีๆ แล้วถูกชนเละ  คุณจะรู้สึกเช่นไร...จ๊ะ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ eaowpj

ขอบคุณสำหรับภาพครับ และขอให้คนในรถวีออสปลอดภัยครับ แสดงว่าแค่เราขับรถดียังไม่พอต้องระวังภัยจากรถคันอื่นอีกด้วย  :)

ออฟไลน์ Fly to dream

ไปอ่านในอีกเว็บนึงมีคนเชื่อว่า ABS ทำให้เบรคยาวกว่า ABS อยู่ ทั้งๆที่ผมเอาคลิปนี้ไปโพสไว้ให้ดู

เชื่อมั้ยว่ามีคนแถว่า ABS ใช้เวลามากกว่าไม่มี ABS ซะอีก ทั้งๆที่ภาพมันชัดเจนว่าเบรคได้สั้นกว่า   เกินเยียวยาแล้ว

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ RockYou

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
จิงๆในชุมชนแบบนี้ไม่น่าขับเร็วเลย เวลาเกิดอุบัติเหตุมันไม่คุ้มทั้ง 2 ฝ่ายหรอก ไม่ว่าใครจะผิดก็ตาม
ดูแล้วก็ขอให้เป็นบทเรียน อย่าประมาท  อย่าขับเร็วเกินไป ซัก 120 ก็มากเกินพอแล้ว
เมื่อซักชั่วโมงที่แล้ว ผมขับรถอยู่บนทางด่วน แถวๆอาจณรงค์ก็เห็น golf GTI ซิ่ง ปาดไปปาดมา ชนทีนึงสภาพคงไม่ต่างกับคันนี้

ปล. สงสัยคงจะเหนว่ามีงานแข่งรถ  เลยอยากลองเทสหน่อย

พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!

ออฟไลน์ Nioka

ผมก็เบื่อนะงานแข่งรถ แต่ผมไม่ได้เบื่อเค้าปิดถนนนะ เพราะที่บ้านก็ได้รับผลกระทบเต็มๆ อยู่ใกล้ๆสนามเลย

แต่ก็ยินดีนะเพราะมันสร้างงานสร้างรายได้ให้กับชาวบ้าน ร้านค้า ร้านอาหาร ห้องพัก

แต่ที่เบื่อคือพวกรถมาดูมากกว่า จะเจอพวกแต่งซิ่ง เก๋งเก่าๆ แต่ทำมาแรงพวกนี้ละ ขับกันสะ อันตรายอะ

รถก็เยอะติดมากแต่พี่่ท่านยัง บรึ้นๆๆๆ เอี๊ยด ไม่รู้มัเท่ตรงไหน