ผู้เขียน หัวข้อ: Rigid Collar ถ้าจะใส่ ใส่ชุดหน้าหรือชุดหลังก่อนดีกว่าหรอครับ  (อ่าน 3933 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
พอดีอยากลองใช้ แต่อยากได้ฝั่งเดียวมาลองก่อน สำหรับรถขับหลัง ซื้อชุดหน้า หรือชุดหลังเห็นผลได้ดีกว่าหรอครับ

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ถ้าต้องเลือกน่าจะเลือกชุดหน้าก่อน
การบังคับควบคุมซ้าย-ขวาน่าจะกระชับกว่าเดิม
รู้อาการรถและแก้อาการรถได้ง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
Re: Rigid Collar ถ้าจะใส่ ใส่ชุดหน้าหรือชุดหลังก่อนด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 02:37:55 »
พอดีใส่ยกชุดไปเลย ราคาไม่แพงครับ
ไหนๆ ยกแล้วก็ใส่มันหน้าหลังสิครับ แต่ถ้าให้เลือก (ไม่รู้ทำไมต้องเลือก) ก็ใส่หน้าครับ ใกล้คนขับกว่า มีระบบบังคับเลี้ยวเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย อย่างน้อยเราก็สัมผัสได้ชัดกว่า

ออฟไลน์ hellbz

• Jr. Member
  • **
ของผมใส่พร้อมกันหน้าหลังเลย จะได้ไม่ต้องมาอีก  :D

เฟิร์มขึ้นจริงๆครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ผมเพิ่งเอาไปใส่มาเมื่อวานนี้เองครับ หน้า-หลังเลย รถผมวิ่งไปแล้ว 90,000km
หลังจากที่ใส่มันเข้าไปแล้ว ลองวิ่งดู ในเมืองเป็นหลักนะครับ ถ้าผมจะบอกว่า
ความรู้สึกที่ได้คือ เหมือนขับรถป้ายแดงออกจากศูนย์ จะเชื่อมั้ยล่ะ อ้างอิงจากรถพี่สาว
เป็น Mazda3 2009 ส่วนของผม เป็น 2007 เพราะคําของพี่ เป็นคนไปขับออกจากศูนย์เอง

คือเฟริมขึ้นเห็นๆ เลยครับ แลดูว่าแน่นขึ้นจริง ผมว่าใส่พร้อมกันไปเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้อง
ยกบ่อยๆ ให้ โช๊คอัพเสื่อมสภาพก่อนเวลาอันควร

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เห็นด้วยว่าใส่ทีเดียวพร้อมกันให้หมดเลยครับ มันจะได้รับส่งกันตลอดเท่าเทียมกันหมด  อีกอย่างถอดชิ้นส่วนรถบ่อยๆถ้าช่างทำไม่ดีน็อตงอหมด
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com