ผู้เขียน หัวข้อ: // ผมชักแปลกๆ หวั่นๆ กับ Volvo S60 1.6 DRIVe คันสีแดงที่อยู่ในมือนี่แล้วแหะ...//  (อ่าน 16885 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เรื่องต่อไปนี้ เกิดขึ้นกับข้าพเจ้า และ Volvo S60 1.6 DRIVe คันสีแดงที่ยืมมาทำรีวิว
เมื่อไม่ถึง 1 ชั่วโมง มานี้ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

เมื่อคืนนี้ หลังทำคลิป (ซึ่งขอบอกเลยว่า รั่วสุดยอด ไม่สปอยล์ไปกว่านี้แล้ว รอดูเอาเอง)
ผมส่งน้องต๊อบเสร็จ ตาถังน้อย เพื่อนเก่า ที่ช่วยการทดลองอัตราสอิ้นเปลืองเชื้อเพลิงมาตลอด
โทรมาบอกว่า อยากลอง S60 เพราะกำลังจะตัดสินใจซื้อ และมีเพื่อนของถังชื่อคุณแบงค์
ตัดสินใจจองไปแล้ว เขาก็อยากรู้ ผมเลยแวะไปหาถังน้อย ที่บ้านซอยอารีย์

แต่...พอถังเปิดประตูจะขึ้นรถมาปุ๊บ พี่แกทำหน้าเหวอๆ ว่า

"อ้าว ไม่มีเพื่อนนั่งมาด้วยเหรอ....ผู้ชาย ผมยาวๆ...."

ตาผม โต ลุกวาว "ฉันขับมาคนเดียวนะ".....!!!!!

ขนลุก มองหน้าตาถังอย่างงุนงง เราสองคนมองหน้ากันด้วยความรู้สึกที่ไม่อยากเชื่อ

ระหว่างลองขับ ก็ยังได้ยินเสียง กริ๊ง อะไรบางอย่าง ซึ่ง ไม่ใช่เสียงเหรียญตกแน่ๆ
มาจากฝั่งซ้ายของรถ ข้อนี้ พยายามจะไม่คิดอะไร เพราะถังเองก็มาบอกภายหลังว่าได้ยิน

เลยบอกกับถังไปว่า.."ถ้ามีอะไร ก็ช่วยบอกแล้วกันนะ" พูดไปแค่นี้

หลังจากวนรอบจนเรียบร้อยแล้ว
พอถังลงจากรถแล้ว ถังก็ยังยืนดูอยู่ ผมก็แปลกใจนิดหน่อย แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร
ได้แต่คิดไว้ในใจว่า "ถ้าอยากจะให้ช่วยเหลืออะไร ก็โปรดบอกมาแล้วกัน จะได้ช่วยๆกัน"

พอกลับถึงบ้าน ถังมาบอกว่า "เห็นชายผมยาว คนนั้น ย้ายมานั่งข้างหน้า ข้างข้าพเจ้าเลย"

เหย.....

ที่น่าแปลกกว่านั้นคือ บนทางด่วน ขากลับ ทางโค้งบางช่วง ไม่เคยเข้าได้ 100 กม./ชม.
ก็ซัดเข้าไปที่ 100 กม./ชม. เฉยเลย ทำได้ 2-3 โค้งรวด แปลกใจมาก และรถก็เกาะหนึบ ไม่มีหลุด

ถามว่า ตาถัง มั่วไหม? ผมไม่เชื่อว่ามั่ว
เพราะระดับสายตาของถัง ผ่านการตรวจสอบเรื่องเกี่ยวกับการบินมาแล้ว ดังนั้น ไม่มั่วแน่ๆ
แต่ เป็นไปได้ไหมว่า จะเป็นพนักศีรษะของวอลโว ที่อาจทำให้ถังคิดเช่นนั้น?....

ผมได้แต่หวังในใจว่า ขอให้เป็นแค่เงาของพนักพิง....

เพราะถ้ามากกว่านั้นแล้วละก็.......

กึ๋ ย ! ! ! ! ! ! !

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
มาอ่านตอนผมจะงีบหลับพอดี
ไม่นงไม่นอนมันแล้ว ฮืออออ T^T
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Fly to dream

กรรม คลิปวอลโว่อาจมีอะไรแปลกๆมั้ยเนี่ย  :-X :-X :-X :-X

รอดูครับ 1 ในรถที่ดูไว้อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 04:41:30 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
ระบบ start/stop มันดีจริงหรือครับ เพราะว่ารถต้องดับๆ เปิดๆ มันไม่จะดีต่อเครื่องหรือครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ประสบการณ์สยิวแบบนี้ผมไม่อยากได้อ่ะ บรื้อ

ออฟไลน์ eaowpj

การวัดอัตราสิ้นเปลืองครั้งนี้จะเชื่อได้หรือครับ เพราะถ้าจำไม่ผิดปกติที่อ้างอิงคือเปิดแอร์นั่ง 2 คน แต่กลายเป็นเปิดแอร์นั่ง 3 คนซะแล้ว
ผมว่ารถใหม่ไม่น่ามีอะไรนะครับ แต่ถ้ามีคนทักอีกก็เอาไปคืนเหอะ  :)

ออฟไลน์ XL_SiZe

ถ้าตาไม่ฝาดจริง ๆ....
เค้าอาจจะตาม คนครับ ไม่ได้ตามรถ

อาจจะอยากได้บุญ ทำบุญใส่บาตรก็เป็นความสบายใจอย่างหนึ่งครับ  ::)

ออฟไลน์ Pluem_411

น่ากลัวจริงๆ แล้วรถคันนี้ผ่านอะไรมามั้งเนี่ย
เห็นรูปจาก Facebook พี่แพนแล้วสวยจริงๆครับ S60 รถสีแดงผมเห็นเป็นสีม่วงคล้ายของ Fiesta
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ redsun

สังฆทานนนน ด่วนนนน บรึ๋ยยๆๆๆๆ

ออฟไลน์ HME

สงสัยจะเป็น built in - co driver ของ volvo
เป็นอีกหนึ่งออปชั่นความปลอดภัยที่ล้ำที่สุดฮะ

ออฟไลน์ jittakorn

• Newbie
  • *
ถ้าแถมสิ่งแปลกปลอมมาด้วย สงสัยยอดจะไม่เดินแหงๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ไม่มีอะไรต้องกลัวจิม

มึงคิดว่าคนเราพอตายไปแล้วมันต้องเลิกบ้ารถเหรอ?
ให้โอกาสเขาหน่อย S60..แรงดี ผีกด Like
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Newhang

เป็น frist impression จริงๆ
น่ากลัวมาก
รถเกาะถนนดีด้วย  แปลกจริงๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

หลังลงจากรถคุณ Jimmy มองลอดใต้หว่างขาเข้าไปในรถหรือเปล่า
อาจจะเห็นเขายืนกด like อยู่ก็ได้นะครับ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้....

หึ หึ หึ

แต่ผมว่าคงไม่มีอะไรหรอกครับ พนักพิงศีรษะมันใหญ่โตจริงๆ Searchดูรูปแล้ว อ่ะโห น่าจะนั่งสบาย

ถ้าเอาหน้ากากการ์ตูน หน้ากากซูเปอร์ฮีโร่(ที่ขายตามตลาดนัด)ไปแปะตรงพนักพิงศีรษะ มันก็เหมือนมีคนนั่งจริงๆนะ :D ;D

คิดในแง่ดี ก็คนดี ผีคุ้มครองล่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

บรึ่ย
ระบบ start/stop มันดีจริงหรือครับ เพราะว่ารถต้องดับๆ เปิดๆ มันไม่จะดีต่อเครื่องหรือครับ
ดีสิครับ ประหยัดน้ำมัน รถรุ่นใหม่เตรียมการรองรับไว้แล้ว อย่างพวกไฮบริดก็ทำ

ออฟไลน์ denudatum

• Newbie
  • *
เค้าคงทำสำรวจแล้วว่า  หลวงพ่อต่างๆ ชอบโดดรถหนีประจำ  เวลาฉุกเฉิน.....

เลยเปลี่ยนซับพลายเออร์เจ้าใหม่....เจ้านี้ คงไม่โดดหนีม๊างงง...555

ออฟไลน์ Despinaauto

เรื่องวิญญาณผมเชื่อว่ามีจริงครับ  เจอกับตัวเองมาหลายครั้ง

ตัวอย่างหนึ่ง  สมัยเด็กหลังบ้านไปต่างจังหวัดกันเกือบหมดบ้าน  รถตู้ไปชนเสียชีวิตกันหมดทั้งคัน

ตกดึกสุนัขที่บ้านเขาทุกตัวหอนกันน่ากลัวมาก  เป็นอยู่ 2-3 คืน  

นี่เป็นประสบการณ์ครั้งแรกที่ทำให้เชื่อว่ามีผีจริง  หลังจากนั้นโตขึ้นก็เจอมาเรื่อยๆ  จนไม่กลัวครับ    

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ขอเชิญคุณจิม จิตสัมผัส เข้ามาร่วมรายการครับ...

"คุณเคยรู้เห็นหรือเกี่ยวข้องการทำแท้งค์หรือไม่"  :D

ออฟไลน์ LimitedEdition

ตามที่บอกไปใน Facebook แหละ

ซื้อพวงมาลัยมาไหว้ในรถ แล้วก็ไปทำสังฆฑาน เสร็จแล้วก็มากรวดน้ำอุทิศส่วนกุศล
ให้เจ้ากรรมนายเวร และวิญญาณทั้งหลายที่ติดตามอยู่ทุกวันนี้

ผมโดนบ่อยครับ แต่ผมไม่เคยมองเห็น ไม่เคยทราบว่ามีอยู่เป็นตัวตน
แต่จะมีอาการแปลกแปลกอย่างอื่นที่บอกให้ทราบได้ ซึ่งผมไม่บอกก็แล้วกันว่าเป็นอาการอะไร
เค้ามาติดตามเรา เพราะเค้าเห็นว่าเรามีบุญบารมีที่จะแบ่งปันให้เค้าได้ไปเกิดหรือไปในที่ที่ชอบได้
ดังนั้น เราก็หาโอกาสไปทำบุญ แล้วอุทิศส่วนกุศลไปครับ เพื่อให้เค้าได้ไปดี และเราได้บุญอีกด้วย

ไม่มีอะไรต้องกลัว (จนเกินไป..)

ออฟไลน์ RockYou

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
อยากถามพี่จิมว่า พี่จิมได้ทดสอบอัตราเร่ง 0-100 แล้วหรือยังคับ
ถ้าได้ทำแล้ว อยากทราบว่า ประมาณกี่วินาทีหรอคับ คือแอบสงสัยนิดๆ
พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!

ออฟไลน์ Zx-III

แอบหลอนนะเนี้ย พี่Jimmy แนะนำไปทำบุญ ตักบาตรครับ

ออฟไลน์ SP

เค้าตามพี่มาจากลาวหรือเปล่าครับ  ;D ;D ;D

นั่นแหละที่กำลังคิด

เพราะไปที่นั่น ไปขับ Mazda BT-50 PRO ทับไก้ตายไปตัวนึง....
เบรกแล้ว ไม่ได้ตั้งใจ แต่ทับกันเห็นๆ สยองใจตัวเอง

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ขอเชิญคุณจิม จิตสัมผัส เข้ามาร่วมรายการครับ...

"คุณเคยรู้เห็นหรือเกี่ยวข้องการทำแท้งค์หรือไม่"  :D

ถ้าจะำทำแทงค์ ขอเชิญที่พันทิพพลาซ่าครับ มีให้เลือกทั้ง canon , epson , brother ฯลฯ แต่การทำแทงค์จะทำให้ประกันขาดนะครับ อ้อ ตอนนี้ epson ออกรุ่นใหม่มีแทงค์ในตัวขายแล้วนะครับ

//me แว่บหนีจากกระทู้ไปอย่างว่อง

ออฟไลน์ SP

นั่นแหละที่กำลังคิด

เพราะไปที่นั่น ไปขับ Mazda BT-50 PRO ทับไก้ตายไปตัวนึง....
เบรกแล้ว ไม่ได้ตั้งใจ แต่ทับกันเห็นๆ สยองใจตัวเอง

งั้นไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลจะเป็นการดีที่สุดครับ เพื่อความสบายใจของเราเองด้วยครับ

ออฟไลน์ Oat_Oat

• Jr. Member
  • **
อย่างนี้ก็ดีสิครับ พี่จิมจะได้ไม่เหงามีคนตามไปเป็นเพื่อนทุกๆที่  555+

ตามแบบนี้ ไม่ดีมั้งคับ เหอๆๆ

ออฟไลน์ panerai

สงสัยคุณจิมคงมีบุญมาก ว่างๆก็ทำบุญให้เขาไปน่ะครับและบอกเค้าว่าอย่ามารบกวนกันเลย ให้บุญแก่คนอื่นตัวเองยิ่งได้บุญน่ะครับ ;D

ออฟไลน์ udis

บริจาคหรือทำสิ่งดีดีก็ได้ครับ และคิดในใจว่าสิ่งดีดีที่ทำไปขอมอบให้...ครับ
:) :) :)