ผู้เขียน หัวข้อ: รอรถมาสองเดือนได้รับรถแล้วขับมาสองวันศูนย์ขอรถคืนบอกว่าให้ส่วนลดมากไปไม่ขายให้แล้ว....  (อ่าน 13281 ครั้ง)

ออฟไลน์ ATOMIC

• Jr. Member
  • **
สัญญาซื้อขายกรรมสิทธิในตัวรถมันก็โอนแล้วนิ ส่วนเช่าซื้อไฟแน้นผ่านแล้วจะไปเกี่ยวอะไรกับ0อีกเนี่ย โอ่โห่วนิสัยแย่มาก0นี้
Everything beyond !!

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ที่ไฟแน๊นซ์ตอบว่ายังไม่เข้าระบบ ผมมองว่าสมัยนี้เพื่ออำนายความสะดวกให้ลูกค้าทางตัวแทนของบริษัทไฟแน๊นซ์มักจะปล่อยรถให้เราขับออกมาก่อนนะครับในกรณีที่ดูแล้วเครดิตน่าจะผ่าน

เพราะรถผมที่บ้านทุกคันก็ซื้อแล้วผ่อนกับไฟแน๊นซ์ทุกยี่ห้อไม่ว่าจะซื้อคันไหนเป็นเหมือนกัน บางทีขับไปแล้ว 2 เดือนโทรไปตามเรื่องพึ่งจะเข้า ให้เริ่มผ่อนเดือนที่ 3 แถมต้องโทรไปตามเองอีก

ส่วนรถ ขับออกมาแล้วจะมาขอคืนได้อย่างไรยังแปลกใจ  ???

และผมว่ามันก็สิทธิ์ของเราที่ไม่ต้องคืนด้วย และมีที่ไหนกันมาขู่จะเรียกเก็บค่าเสื่อมราคาอีก

แบบนี้ฟ้องกลับเรียกเก็บค่าเสียเวลา เสียใจ เสียความรู้สึกบ้างได้ไหมละเนี้ย ???

ปกติก็ขายไม่ค่อยออก พอขายดีทำได้ใจ เหอะ ๆ  :-\

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
หึหึ นึกถึงกรณี ไฮลักซ์ วีโก้ ไม่ยอมคืนค่าป้าย 3 พันให้ แล้วท้าเจ้าของรถไปฟ้อง สุดท้ายโดนฟ้อง ผู้จัดการโดนด่าเละ แทบต้องคลานมากราบขอโทษ    ที่ลงในพันทิพเมื่อไม่นานมานี้เลยแฮะ

ถ้าเป็นเรื่องจริง ของให้ มิตซู โดนซะบ้าง ผมว่าแบบนี้เอาเปรียบผู้บริโภคเกินไป สนแต่กำไรชัดๆ แต่ไม่มีใจบริการ

ออฟไลน์ Sappe!

มีด้วยหรอครับ รถเราใช้ไปแล้วน่ะ  :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ Despinaauto

เรื่องมันแปลกดี  น่าติดต่อคุณสรยุทธ  ไปออกช่องสามหน่อยก็ดี  เกิดมาพึ่งเคยได้ยิน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เพิ่งรู้ว่ามันมีแบบนี้ด้วยนะ มีอย่างที่ไหนขายแล้วจะขอเอาคืน

แถมยังจะมาหักค่าเสื่อมราคาอีกด้วยนะ บ้าไปแล้ว !

ออฟไลน์ jones

ถ้ารับเซนรับรถทำสัญญาไรไปแล้วแบบนี้รถก้เป็นกรรมสิทธิ์ของเราแล้วครับ อย่าไปคืนเด็ดขาด แล้วก้เอามาขับไปเลยครับอย่าไปสนใจ ไปแจ้งความไว้ด้วยเลยครับจะดีมาก เผื่อจะได้ดัดนิสัยศูนย์มันแรงๆด้วย แล้วที่สำคัญรถเราได้มาอย่างถูกต้องด้วย ไม่ได้ไปขโมยใครเค้ามา ถ้ามันอยากได้คืนบอกมันไปฟ้องศาลเลยครับ

ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ tonine

• Jr. Member
  • **
ของเค้ากำลังขายดีเลยไม่ง้อลูกค้า เหอะๆ :-\
ทำแบบนี้ไม่เจริญหรอก

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
ไม่ต้องคืนครับ

ถ้ามันอยากได้คืนจริง ปล่อยมันไปฟ้องศาลเอา

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เป็นผมไม่ยอมแน่ๆ ผมจะเอาเรื่องมันด้วยซ้ำกรณีนี้ อย่าไปยอมมันเด็ดขาด สอนให้รู้มั้งว่าลูกค้าต้องเป้นใหญ่ไม่ใช่เซลล์

จัดการไปโวยวายที่ 0 ให้ลูกค้าคนอื่นได้ยินด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ดูแต่ละคนเข้า....เฮ้อ.....

เคสนี้ ผมคงไม่ยุ่งด้วยแล้วนะครับ
ในเมื่อเจ้าของ ไปคุยกับทาง MMTh เองเรียบร้อยแล้ว ดังนั้น ผมขอไม่ยุ่งเกี่ยว
ปล่อยให้จัดการกันไปดีกว่า

จริงๆแล้ว เวลามีเคสอะไรพวกนี้ จากเว็บอื่น ขอความกรุณาว่า
อย่านำมาโพสต์ที่นี่เลยครับ

เว้นเสียแต่ว่า ถ้าอยากให้เราช่วยเหลือจริงๆ และเรื่องยังไม่เคยออกสื่อไหนมาก่อน
ค่อยมาโพสต์หลังไมค์มาหาผมกันก่อน ไม่ได้อยากได้หน้า แต่เพราะว่า ผมไม่อยากไปขัดแข้งขัดขาใครเข้า

ถ้ามาถึง ไปเหวี่ยงกันแบบนี้ ต่อให้เราเป็นฝ่ายถูก ผมก็คงขอสงวนสิทธิ์ที่จะไม่ช่วยเหลือครับ
เพราะในเมื่อผมออกกฎเว็บนี้ไปแล้ว และกฎในเรื่องนี้ ก็มีให้อ่านกันอยู่แล้วในกระทู้ปักหมุด ดังนั้น
โปรดช่วยทำตามกติกาเสียด้วยเถอะนะครับ

ไม่ต้องส่งเรื่องนี้มาหาผมแล้วนะครับ เพราะเวลานี้ ถือว่าเรื่อง ได้อยุ่ในกระบวนการของสำนักงานใหญ่ไปแล้ว

(ความเห็นส่วนตัว : ดีลเลอร์รายนี้ ทำแบบนี้ "ไม่ถูกต้องอย่างยิ่ง")

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
ความคิดส่วนตัว เป็นผมคืนเลยครับ ถ้าเค้าอยากได้มาก ถือซ่ะว่าได้รถมาขับฟรีๆ 2 เดือน ( ถ้าคืนแล้วได้เงินคืนครบน่ะครับ ) แล้วก็เอาเงินไปซื้อที่อื่นดีกว่า
เงินเราน่ะครับ

ปล ความเห็นส่วนตัว
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Zx-III

ความคิดส่วนตัว เป็นผมคืนเลยครับ ถ้าเค้าอยากได้มาก ถือซ่ะว่าได้รถมาขับฟรีๆ 2 เดือน ( ถ้าคืนแล้วได้เงินคืนครบน่ะครับ ) แล้วก็เอาเงินไปซื้อที่อื่นดีกว่า
เงินเราน่ะครับ

ปล ความเห็นส่วนตัว

ไอเดียดีขับรถฟรี