ผู้เขียน หัวข้อ: รอรถมาสองเดือนได้รับรถแล้วขับมาสองวันศูนย์ขอรถคืนบอกว่าให้ส่วนลดมากไปไม่ขายให้แล้ว....  (อ่าน 13340 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
"รอรถมาสองเดือนได้รับรถแล้วขับมาสองวันศูนย์ขอรถคืนบอกว่าให้ส่วนลดมากไปไม่ขายให้แล้ว...."

ถ้าเป็นท่านๆจะทำอย่างไรครับ >:( >:( >:(

สถานะของรถตอนนี้คือ "โทรถามไฟแนน์บอกว่าผ่านหมดทุกอย่างแล้วครับแต่ยังไม่ได้เข้าระบบ"

ขอยังไม่บอกอะไรเพิ่มเติมทั้งนั้นนะครับ ไม่ได้เกิดกับผมเอง แต่เกิดกับเพื่อนๆในบอร์ดคลับครับ

ขอทางชี้แนะด้วยครับ ว่าจัดการอย่างไรดี

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
หืม มีแบบนี้ด้วยหรอ

ผมมองว่ามันไม่น่าจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นนะ อ่านแล้วเกิดคำถามขึ้นในใจ

"เอารถกลับไป แล้วเอาไปทำอะไร อย่าบอกนะ ว่าเอาไปขายคนอื่นต่อ รถมันใช้แล้ว มันก็ต้องเป็นมือสองสิครับ"

ที่เค้าบอกว่าไม่ขายให้ หมายถึง ไม่ขายคันนี้ให้ หรือยังไงครับ รถมันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า รายละเอียดยังน้อย มันก็ตอบยากอะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

::) ไม่น่าเชื่อว่าทางศูนย์จะบอกเหตุผลนั้นในการไม่ส่งมอบรถให้ ..

อีกอย่างก็เอารถมาขับตั้งสองวันแล้ว ปกติถ้าไม่เซ็นต์เอกสารรับรอง ขั้นตอนต่างๆยังไม่อนุมัติ เอารถมาขับก่อนได้หรอ
และถ้ามองอีกมุม ขับไปสองวัน โทรไปบอกเซลไม่เอาแล้ว รถไม่ได้เรื่อง ขับไม่มัน ไม่เหมาะกับบุคคลิก ฯ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
พึ่งรู้ว่ามีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นด้วย = =a

เรื่องไฟแนนท์ผ่านแล้วแต่ยังไม่เข้าระบบนี่หมายความว่าอะไรเหรอครับ ผมงง
ว่าแต่ถ้ามีการเซ็นรับมอบเรียบร้อยแล้ว ทางศูนย์ก็ไม่สามารถที่จะปฏิเสธการขายได้แล้วนิ่ครับ?
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **
จริงๆ ขั้นตอนก็จบแล้วนี่ครับ ไฟแนนซ์ผ่าน-->รถมาก็เซ็นต์รับรถไปใช้ แล้วผ่อนทุกเดือนกับไฟแนนซ์(ไฟแนนซ์เป็นเจ้าของ) 
มันเอากลับคืนได้ด้วยเหรอครับ (ถ้าไฟแนนซ์ไม่ผ่านก็ว่าไปอย่าง)

ออฟไลน์ Fly to dream

เอารถไปวนบนทางด่วนให้ถึง 1000 กม ไปเลยแล้วดูซิจะเอาคืนอีกมั้ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ valent

เป็นรถของเราแล้วอ่ะ
จะคืนกลับทำไม
ไม่มีเหตุผลรองรับเพียงพอ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Eddy5659

แย่มากนะครับทำแบบนี้

บอกชื่อศูนย์มาเลยดีกว่าครับ จะได้เตือนๆกันไว้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ jadittir

• **
รายละเอียดไม่มากพอ แต่เบื้องต้นก็บอกศูนย์ไปว่า pacta sunt servanda (แปลว่า สัญญาต้องเป็นสัญญา)
ถ้าตกลงขายและส่งมอบรถไปแล้ว ทางศูนย์ไม่มีสิทธิเอารถคืนครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ทำกันอย่างนี้มันน่า..........   >:( >:( >:(

ออฟไลน์ toonze

บอกรายละเอียดไดแค่นี้เองหรอครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เค้าเอาคืนไม่ได้หรอกครับ

เซ็นรับรถเรียบร้อยแล้วนี่นา
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ต้องแจ้ง สคบ แล้วล่ะครับ ไม่ก็เขียนจดหมายไปบริษัทใหญ่เลย เค้าไม่มีสิทธิ์มาทำแบบนี้นะครับ โทษนะครับ ส่วนลดที่มากไปนี่เท่าไหร่ครับ แล้วก็รถยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

สคบ ช่วยคุณได้ เคส นี้ อาจได้ค่าปิดปากด้วยครับ

ออฟไลน์ korkongzz

อยากรู้ยี้ห้อรถ และก็ศูนย์ไหนอ่ะครับ เผื่อคนในนี้จะได้ระวังไว้

-  ผมพึ่งรับรถมาวันที่2กพ. มาวันนี้ขอคืนรถบอกว่าให้ส่วนลดมากไป เฮียเจ้าของไม่อนุมัติ มันบอกว่าช่วงนี้รถขายดีไม่เห็นต้องแถมอะไรก็ขายได้
   อ้าว แล้วเมื่อสองเดือนที่แล้วมันเสือกอนุมัติมาทำไม รถเราก็แต่งไปหมดแล้วแต่งหมดไปต้ังหลายหมื่นแล้ว จะทำอย่างไงดี

-  โทรถามไฟแนน์บอกว่าผ่านหมดทุกอย่างแล้วครับ แต่ยังไม่ได้เข้าระบบยังยกเลิกได้ครับ
    ออกที่xxxหนองบัวลำภูสาขาเพชรบูรณ์ครับ จองไว้สีxxxแต่ได้สีxxxครับตอนนี้กำลังงง...เซ็งอย่างแรงไม่รู้จะทำอย่างงัย

-  ตอนที่คุยกันกับผูัจัดการเมื่อบ่ายเขาก็งงกับการกระทำของเจ้าของศูนย์เลยบอกว่าให้จอดรถไว้เฉยๆก่อน
   เพราะว่าถ้าหากมีการคืนรถหากไมล์รถขึ้นเยอะจะค่ิดค่าเสื่อมราคาก้บเราอีก.....อะไรของมันวะ

-  ส่วนลดเงินดาว20,000ป1จดทะเบียนฟรีและสปอยเลอร์ครับ

-  ผู้จัดการเป็นคนขายเองครับ แต่คนที่ไม่พอใจจะขอคืนรถเป็นตัวเจ้าของให้ผู้้จัดการโทรมาบอกว่าให้ส่วนลดขนาดนี้ขายให้ไม่ได้
   ทำไมxxx xxxเขาไม่แถมอะไรสักอย่างทำไมขายได้ ใครทำสัญยาได้ดอกเบี้ยพิเศษอะไรให้ยกเลิกหมด ไม่พอใจก็ยอมคืนเงินจองใด้ทันที
   เห็นบอกว่าเซ็งกันทั้นศูนย์เลยและผมเป็นเคสแรกและรับรถมาก่อนแล้วเขาเลยจะขอคืน

ประมาณนี้ครับ  :o :o :o

ยี้ห้อไร เดาไม่ออก ช่วงนี้รถใหม่ออกหลายค่าย สงสัย น้องd

ออฟไลน์ gunzaa2004

• Newbie
  • *
มันเเย่จริงๆเลยนะ กรณีแบบนี้ เเต่ถ้าคิดจะมาบอกกล่าวกันในนี้  น่าจะบอกรายละเอียดกันตรงๆ หลักฐานชัดๆ เพื่อประโยชน์เเก่เพื่อนๆส่วนรวมนะครับ  จะได้ไม่ไปเสียเวลากับศูนย์งกๆเเบบนี้

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
อย่างนี้มันก็เหมือนผิดข้อตกลงกับลูกค้าซิครับ...
ในใบเสนอราคา ต้องมีบอกส่วนลดของแถม และ ฯลฯ ....
ทำแบบนี้เราเก็บหลักฐานี้ไปฟ้อง สคบ.ไปเลยครับ
ลูกค้าเสียประโยชน์นี่ แบบนี้

ออฟไลน์ Despinaauto

เอาคืนไม่ได้หรอกครับ  เราวางเงินดาวน์ไปแล้ว  และไฟแนนซ์อนุมัติแล้ว  ไม่เช่นนั้นจะเบิกรถมาไม่ได้  ถือว่าการทำสัญญาซื้อขายเรียบร้อย

ที่เหลือคือเราเป็นผู้ครอบครองรถ  มีหน้าที่ผ่อนชำระให้แก่ไฟแนนซ์  ถ้าเราผิดเงื่อนไขการชำระ  เขาถึงมายึดไปได้

ออฟไลน์ Zx-III

ออกtvเลยครับ บอกศูนย์ใหญ่ถ่ายอัดคลิป+เสียงเลย ปย่มากๆสัญญาไม่เป็นสัญญา

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
แจ้งศูนย์มิตซูสำนักงานใหญ่เลยครับ จะได้รู้แล้วรู้รอดไปเลย แล้วเอาหลักฐานไปแจ้งสคบเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YenChar

ไหนๆ ใครรู้จักคนของมิตซูบ้าง

ยอดขายดีทำยิ้มแก้มปริ
กรุณาดูแลคนที่ซื้อรถของท่านไปแล้วด้วย

ออฟไลน์ FyGI

แจ้งสำนักงานใหญ่

พร้อมหลักฐาน

ออฟไลน์ BlackSpeed

เพิ่งมีข่าวไปว่าคนที่รอรถนานๆจนรอไม่ไหวเค้ารวมตัวกันไปที่ สนญ. มาทีนึงแล้ว นี่ยังมีรับแล้วเอาคืนอีก ขายดีแล้วทำแบบนี้เดี๋ยวก็รู้สึก  >:(
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ MC Stradale

อยากให้ประเทศไทยมีกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคที่ดีกว่านี้

ออฟไลน์ TTL

ผมว่าไม่ต้องคืนนะครับ มีที่ไหนรับรถออกมาแล้ว มาเรียกคืนเพราะส่วนรถ ที่ไหนเขาทำกัน เซนต์รับรถมาแล้วจะเรียกคืนยังงี้ผมว่าไม่ถูกต้องครับ
เหตุการณ์แบบนี้ประหลาดจริงๆพึ่งเคยได้ยินนะเนี่ย  แต่ยังไงถ้าMMTHมาอ่านขอให้รู้ไว้อย่างนึงว่า รถก็ทำสมรรถนะออกมาดี แต่ว่าเรื่อง0บริการ เรื่อง
พนักงานบริการทำให้มันดีกว่านี้หน่อยได้ไม ราคาอะไหล่ก็ไม่ได้ถูก....เอาจริงๆตั้งแต่ใช้มิตซูPajeroมา0ที่บริการประทับใจจริงๆคือAuto city ศรีนครินทร์
แต่เดี๋ยวนี้ก็ไมค่อยได้ใช้บริการแล้วไม่รู้เป็นยังไงบ้าง ..รถดีัจริงๆ ถ้า0ดีด้วย ผมว่าขายดีกว่านี้อีกแน่นอน 100%ครับ

ออฟไลน์ shando

ไปอ่านกระทู้ต้นเรื่องมาแล้วครับ เหมือนเจ้าของรถจะได้คุยกับmmthแล้วแต่ยังไม่ได้ข้อสรุป ไม่รู้พี่จิมมี่จะช่วยอะไรได้มั้ย(แต่เหมือนเจ้าของรถก้ไม่ได้มาขอความช่วย

เหลือที่เวบนี้โดยตรง จะให้ลำบากไปเสนอตัวก็ยังไงอยู่)

ที่แน่ๆศูนย์นั้นโดนเละแน่ๆ เจ้าของศูนย์เป็นซะเองแบบนี้ ส่วนมิตซูซวยตามเพราะดันมีตัวแทนกากๆทำเสียชื่อ(อยู่เรื่อยๆ)