ผู้เขียน หัวข้อ: all new dmax vs all new ranger  (อ่าน 26717 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **
all new dmax vs all new ranger
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 16:08:14 »
ขอบคุณภาพจาก www.bt-50.comนะคับ
ช่วยเปรียบเทียบและขอความเห็นหน่อยคับ  พอดีที่บ้านเล็ง 2 รุ่นนี้อยู่หนะคับ
ระหว่าง all new dmax รุ่น 3.0 hr  Z Prestige 4 ประตู  กับ all new ranger รุ่น 2.2 hr xlt 4 ประตู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 19:27:00 โดย save2788 »

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
Re: all new dmax vs all new ranger
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 16:44:58 »
   ชอบ  ranger  แต่ถ้าซื้อจริง  d max  เพราะเรื่องศูนย์  และราคาขายต่อครับ

อย่างอื่นให้ความเห้นไม่ได้  ไม่เคยขับนะครับ

ออฟไลน์ joeyote

Re: all new dmax vs all new ranger
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 16:50:47 »
   ชอบ  ranger  แต่ถ้าซื้อจริง  d max  เพราะเรื่องศูนย์  และราคาขายต่อครับ

อย่างอื่นให้ความเห้นไม่ได้  ไม่เคยขับนะครับ

เหตุผลเดียวกับผม  ทุกกกกกประการ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 16:57:43 »
รุ่นย่อยล่ะครับแบบนี้เทียบไม่ได้

http://www.newrangerclub.com/thread-3930-1-1.html  เกียร์ออโต้ใช้งานจริง
http://www.newrangerclub.com/forum.php?mod=viewthread&tid=3039&highlight=2.2%2BMT     เกียร์ธรรมดาใช้งานจริง

เรื่องศูนย์ถ้าคนที่ใช้ฟอร์ดอยู่รู้ดีว่ามันเป็นอย่างไร  มันไม่ได้เลวร้ายทุกศูนย์ หรือเลวทุกที่
ราคาขายต่อมันคงไม่ตกเลวร้ายเหมือนตัวก่อนหรอก  ดูเฟียสต้าเป็นตัวอย่าง  ถ้ารถมันขายดีตามที่ฟอร์ดโม้ไว้ว่ายอดจอง 7000 คัน ราคาขายต่อมันก็ดีเอง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Lucky_suby

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 16:58:41 »
ผมชอบเรนเจอร์ และคงซื้อเรนเจอร์ครับ สวย แรง ออพชั่นดีมาก

ออนไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 17:07:56 »
ชอบ D max และซื้อ D max ครับ เพราะสวยกว่า

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 17:28:00 »

+1 ตามนี้เหมือนกันครับ คล้ายๆกับหญิงที่ชอบไม่ได้แต่ง ส่วนหญิงที่แต่งก็....
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ BoatHead

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 18:19:16 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

1 ปี เข้าศูนย์กี่นาทีครับ แล้ว 1 ปี อยู่ในรถกี่นาทีครับ

ราคาขายที่ Ford. ตกมากกว่า ผมว่าคุ้มค่ากับสิ่งที่ Ford เหนือกว่าด้านคุณภาพ

ต้องไปทดลองขับดูที่ความเร็วซัก 120 ขึ้นไป ทั้งคู่ ภายในวันเดียวกัน

ลองเปิดฝากระโปงรถดูรายละเอียดเทียบกัน แล้วจะรู้เองครับว่าควรจะเลือกอะไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 18:42:45 »
เป็นผม เลือกรถที่ผมชอบมากกว่า
เเล้วเรื่องราคาขายต่อ มันไม่ได้ตกอะไรมากมาย
พอๆกับ mazda mitsu nissan นั่นแหละครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 18:47:19 »
isuzu insight จะล่อให้เราเอารถเข้าศูนย์อย่างเดียว อู่หัวไร่ปลายนา ปากซอยท้ายซอย คงเกินความสามารถ ในที่สุด จะอ้างอะไหล่หาง่าย คงไม่ได้แล้วหละ
แต่ศนูย์บริการเบอะ คงอุ่นใจได้บ้าง

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 18:53:24 »

เหตุผลเดียวกับผม  ทุกกกกกประการ

แต่ผมชอบดีแม็กเพราะ สวยนะ ถึงจะคนละแบบกับเรนเจอ ชอบถายในd-maxมากกว่า   ส่วนเรืองเครื่อง ไม่รู้จะเอาแรงไปทำไม แก่เข้าทุกวัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 20:02:55 »
ใครหนอใครเอาเจ้ายักษ์ทั้ง 2 มาจอดเคียงข้างกันเยี่ยงนั้น น่าจะเอาไปจอดหน้าวัดพระแก้วมากกว่า ;D

ผมชอบ Ranger มากกว่า แต่ถ้าซื้อเอา Dmax
ชอบ Dmax น้อยกว่า Ranger นิดนึง แต่ถ้าความสบายใจระยะยาว ผมยังไว้ใจ Isuzu มากกว่า Ford เยอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 23:01:14 »
ชอบเรนเจอร์เหมือนกันใน.. แต่ถ้าซื้อคงซื้อดีแม็ก...
จุดที่ผมเลือก เพราะผมยังไว้ใจเครื่องเดิมของดีแม็กอยู่ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Bigboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 00:14:42 »
ชอบภายนอกของ Ranger แต่ผมชอบภายในของ D-max เพราะดูเรียบๆแล้้วก็อเนกประสงค์ดี แต่ไม่ค่อยชอบแอร์ออโต้ ในD-max มีดูมีที่ว่างเยอะเกินไป แอร์มือหมุนดูลงตัวกว่า
สำหรับผมถ้าใช้ระยะยาว D-max ก็ยังอุ่นใจกว่าในเรื่องศูนย์บริการ แล้วก็อะไหล่ แต่ถ้าใช้ 5 - 7 ปี Ranger ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ ขึ้นอยู่กับว่าชอบ โดยรวมคันไหนมากกว่า
จุดที่ผมเลือก เพราะผมยังไว้ใจเครื่องเดิมของดีแม็กอยู่ครับ..

แหะๆ อันนี้ผมมีประสบการณ์ตรง ตอน D-max ออกเครื่อง Ddi ใหม่ๆ แต่ที่บ้านผมไม่มั่นใจเครื่องมันเพราะมันเป็นตัวใหม่ เลยถอย Di มา ทุกวันนี้ผมยังเสียดายเลยว่าทำไมตอนนั้นที่บ้านไม่ออก Ddi

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:35:12 »
ผมเลือก Dmax ด้วยเหตุผล เมื่อเกิดปัญหา การเคลมอีซูสุทำได้เร็วและดีมาก
สำหรับผม การเลือกซื้อรถสักคัน องค์ประกอบที่สำคัญคือ ตัวรถ และการบริการหลังการขายครับ
เพราะผมไม่ใช่คนที่มีพื้นฐานด้านการซ่อมบำรุง เมื่อเกิดปัญหากับตัวรถ แน่นอนต้องเอาเข้าศูนย์บริการเป็นหลัก ผมไม่มีเวลามานั่งหาอู่ข้างนอกครับ

โดยส่วนตัวผมเชื่อมั่นศูนย์บริการของอีซูสุมากกว่าฟอร์ดครับ

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:55:31 »
ทำไมหลาย ๆ คน ชอบบอกว่า ranger ดีกว่า d max ทุกประการ  ยกเว้นแค่เรื่องศูนย์บริการ
ผมว่า d max ไม่ได้มีดีแค่ศูนย์บริการหรอก   รถมันก็ดีด้วย

ออฟไลน์ zr120

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:26:46 »
ผมจะมองอีกอย่าง ตอนออกมาแล้วรถมีปัญหา บริษัทดูแลแค่ไหน
เจอกับตัวเองใช้อีซูซุ  ดีแมก  โชคหลังรั่ว  ที่90,000โล  เขาเปลี่ยนให้ทันทีไม่มีงอแงเลย :D

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 12:15:17 »
ผมกลับมองว่าศูนย์ isuzu ห่วยนะ เพราะไม่มีกลุ่มลูกค้าบนๆเท่าไหร่ มีแต่รถส่งของและก็คนบ้านๆอย่างเราๆ คันที่แพงที่สุดอย่าง Mu7 ก็ขายได้ไม่กี่คัน trooper ก็ไม่มีแล้ว เวลาไปใช้บริการ มักจะบริการได้ห่วยได้ใจ แต่ ford มีกลุ่มลูกค้าที่สูงกว่าและพวกขับเก๋ง ขับ mini suv ที่เรื่องมากกว่า complaint มากกว่าพวกขับกระบะ  ฉนั้นบริการก็ควรจะดีกว่า(แต่ไม่รู้สิไม่เคยใช้ ford แต่เทียบ isuzu กับ honda) แต่ช่างเก่งหว่าหรือห่วยกว่าหรือเปล่านีอีกเรื่องนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 12:36:22 »
ทำไมหลาย ๆ คน ชอบบอกว่า ranger ดีกว่า d max ทุกประการ  ยกเว้นแค่เรื่องศูนย์บริการ
ผมว่า d max ไม่ได้มีดีแค่ศูนย์บริการหรอก   รถมันก็ดีด้วย

ลองขับดูสิ ลองดูวัสดุสิ แค่นี้พอ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 12:38:12 »
ผมกลับมองว่าศูนย์ isuzu ห่วยนะ เพราะไม่มีกลุ่มลูกค้าบนๆเท่าไหร่ มีแต่รถส่งของและก็คนบ้านๆอย่างเราๆ คันที่แพงที่สุดอย่าง Mu7 ก็ขายได้ไม่กี่คัน trooper ก็ไม่มีแล้ว เวลาไปใช้บริการ มักจะบริการได้ห่วยได้ใจ แต่ ford มีกลุ่มลูกค้าที่สูงกว่าและพวกขับเก๋ง ขับ mini suv ที่เรื่องมากกว่า complaint มากกว่าพวกขับกระบะ  ฉนั้นบริการก็ควรจะดีกว่า(แต่ไม่รู้สิไม่เคยใช้ ford แต่เทียบ isuzu กับ honda) แต่ช่างเก่งหว่าหรือห่วยกว่าหรือเปล่านีอีกเรื่องนะครับ

ตรงนั้นดูไม่ได้หรอกครับ
เพราะผมซื้อรถคันละล้านหกก็เจอบริการแบบห่วยได้ใจมาแล้วเปลี่ยนศูนย์ตลอดและทุกวันนี้มีศูนย์ประจำแต่ก็หวั่นใจเสมอ แย่กว่ายี่ห้อดังๆดูแลรถเจ็ดแสนอีก
ส่วนfordเพิ่งเป็นลูกค้าเค้าได้กว่าครึ่งปี เออ ยอมรับว่าห่วยแตกตั้งแต่เซล บริษัท ดีลเลอร์ และบริการทุกอย่างเลย ตอนนี้ก็ดูๆกันไป
ส่วน isuzuไม่เคยใช้ ผมเชื่อว่าสิ่งที่หลายๆคนเจอมาสะท้อนความจริงส่วนใหญ่ แต่เท่าที่เคยไปดูรถisuzu ยังไม่เคญเห็นอะไรที่ว่าดีเลย เซลงั้นๆ ค่อนไปทางแย่ ฟอร์ดบางศูนย์ทำได้ดีกว่านะ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 18:08:15 »
คำถาม : ใครว่าราคาขายต่อตกกว่าก็ไม่เห็นเป็นไร
คำตอบ : อันนั้นเป็นเรื่องฐานะทางการเงินครับ
สำหรับคนหลายๆคน เงิน 2-5 หมื่นไม่ได้หามาง่ายๆ

คำถาม : สำหรับงานศูนย์บริการ ปีนึงเข้าศูนย์กี่ครั้งกันเชียว?
คำตอบ : รถทำมาหากิน รถใช้งานทุกวัน ลองดูถ้ามีปัญหาล่ะครับ จะวุ่นวายขนาดไหน
ฟอร์ด แก้ปัญหากับลูกค้าได้ดีแค่ไหน ติดตามดูก็จะรู้ครับ จะเคลมอะไรที อะไรเสียที
ทิ้งรถไว้นานบ้าง แก้ปัญหาไม่ได้บ้าง

แต่กับอีซูซุ เค้ามีนโยบาย ทุกปัญหาต้องจบภายในวันเดียว
คุณคิดว่า ลูกค้าของยี่ห้อไหน จะแฮ้ปปี้กว่ากัน

ส่วนเรื่องคุณภาพความดีของรถ ผมก็ชอบฟอร์ดนะ ส่วนตัวคิดว่าดีกว่าอีซูซุ
แต่สำหรับหลายๆคน รถใช้งานได้ดี กำลังเครื่องไม่อืด ช่วงล่างดีปกติ
แต่รถไม่ต้องเฟอร์เฟคมาก มั่นใจศูนย์บริการได้ ขายต่อราคาไม่ตก
ก็โอเคแล้ว

รถที่ดีที่สุด แต่อาจจะไม่เหมาะกับเราที่สุดก็ได้ อันนี้มันเป็นเรื่องของปัจจัยหลายๆอย่าง
ไม่อยากให้คิดว่า ทำไมรถดีแต่ไม่ซื้อ ไปซื้อรถกลางๆกันทำไม ไม่ฉลาดเลย
ผมว่าเค้าต้องการรถที่เหมาะกับเค้ามากที่สุด มากกว่าครับ

ปล.ผมติดต่อศูนย์ฟอร์ดไว้ โทรเข้าไป ฝากชื่อ ฝากเบอร์ ไว้กับเซลล์
ว่า Ranger เข้าศูนย์เมื่อไหร่ ให้โทรมาบอกหน่อยนะ จะไปดูรถ+จอง
จนถึงวันนี้เดือนกว่า ยังไม่ได้รับการติดต่อมาเลย ใส่ใจลูกค้ามากเลยอ่ะ
นี่ขนาดจะไปทำยอดให้นะเนี่ย !!!!

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 18:26:38 »
คำถาม : ใครว่าราคาขายต่อตกกว่าก็ไม่เห็นเป็นไร
คำตอบ : อันนั้นเป็นเรื่องฐานะทางการเงินครับ
สำหรับคนหลายๆคน เงิน 2-5 หมื่นไม่ได้หามาง่ายๆ

คำถาม : สำหรับงานศูนย์บริการ ปีนึงเข้าศูนย์กี่ครั้งกันเชียว?
คำตอบ : รถทำมาหากิน รถใช้งานทุกวัน ลองดูถ้ามีปัญหาล่ะครับ จะวุ่นวายขนาดไหน
ฟอร์ด แก้ปัญหากับลูกค้าได้ดีแค่ไหน ติดตามดูก็จะรู้ครับ จะเคลมอะไรที อะไรเสียที
ทิ้งรถไว้นานบ้าง แก้ปัญหาไม่ได้บ้าง

แต่กับอีซูซุ เค้ามีนโยบาย ทุกปัญหาต้องจบภายในวันเดียว
คุณคิดว่า ลูกค้าของยี่ห้อไหน จะแฮ้ปปี้กว่ากัน

ส่วนเรื่องคุณภาพความดีของรถ ผมก็ชอบฟอร์ดนะ ส่วนตัวคิดว่าดีกว่าอีซูซุ
แต่สำหรับหลายๆคน รถใช้งานได้ดี กำลังเครื่องไม่อืด ช่วงล่างดีปกติ
แต่รถไม่ต้องเฟอร์เฟคมาก มั่นใจศูนย์บริการได้ ขายต่อราคาไม่ตก
ก็โอเคแล้ว

รถที่ดีที่สุด แต่อาจจะไม่เหมาะกับเราที่สุดก็ได้ อันนี้มันเป็นเรื่องของปัจจัยหลายๆอย่าง
ไม่อยากให้คิดว่า ทำไมรถดีแต่ไม่ซื้อ ไปซื้อรถกลางๆกันทำไม ไม่ฉลาดเลย
ผมว่าเค้าต้องการรถที่เหมาะกับเค้ามากที่สุด มากกว่าครับ

ปล.ผมติดต่อศูนย์ฟอร์ดไว้ โทรเข้าไป ฝากชื่อ ฝากเบอร์ ไว้กับเซลล์
ว่า Ranger เข้าศูนย์เมื่อไหร่ ให้โทรมาบอกหน่อยนะ จะไปดูรถ+จอง
จนถึงวันนี้เดือนกว่า ยังไม่ได้รับการติดต่อมาเลย ใส่ใจลูกค้ามากเลยอ่ะ
นี่ขนาดจะไปทำยอดให้นะเนี่ย !!!!

ขอกด like ทางความคิด  5 ล้านครั้งครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 18:28:37 »
เห็นด้วยกับพี่หมูครับ
ศูนย์ก็เหมือนหน้าตาของบริษัทด้วยละครับ

แม้จะไม่ค่อยเข้าศูนย์ แต่ถ้ารถมีปัญหามานี่ ถ้าเขาดูแลดี ก็อาจจะประทับใจไปตลอด
แต่ถ้าได้ผลลัพธ์ตรงข้ามนี่ ครั้งเดียวเข็ด (มีหลายยี่ห้อด้วยนะครับ)
แต่สำหรับ Ford แล้ว มันไม่ใช่แคีดีลเลอร์สิครับ มันเป็นถึงบริษัทใหญ่ด้วย

รถก็เหมือนลูกละครับ ถ้าได้คนช่วยดูแลดี รถก็ดีด้วย
ถ้าได้คนดูแลไม่ดี ผลที่ออกมาคงไม่ต้องพูดถึงด้วยนะครับ ว่าจบสวยหรือไม่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ heropopeye

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 19:34:59 »
ศูนย์อีซูซุ เขานิ่งๆ เดิมๆ ผมว่าเขาก็บริการดีนะ
ศูนย์ฟอร์ด ขนาดกำลังโปรโมทศูนย์ เพิ่มความมั่นใจ
ผลที่ได้ยังไม่น่าประทับใจเลย เรื่องช่างซ่อมไม่ต้องห่วง
ค่ายนึงเขาอยู่กับรถแนวๆกระบะมาทั้งชีวิต ประสบการณ์
มากพอจะช่วยคุณแก้ปัญหาได้อยู่แล้ว  ;)   

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 21:40:54 »
ประสบการณ์ตรงจากผู้ใช้

เพื่อนผมมี ford focus tdci คันละเป็นล้าน แต่บริการดีสู้รถ isuzuส่งของอายุ 10ปีไม่ได้

isuzu เข้าศูนย์ถูกกว่า ซ่อมเร็วกว่า ดีกว่า และซ่อมจบไม่ต้องเสียเวลาเข้าออกแก้งาน

ผมว่า ford ต้องปรับปรุงอีกเยอะสำหรับบริการหลังการขายครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ SuperS

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 21:58:40 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ แล้วตอนนี้ที่บ้านก็ได้ไปจองอีซูซุมาเรียบร้อย
เท่ากับว่าตอนนี้บ้านผมจะได้อีซูซุเป็นคันที่4
คันแรกเป็น tfr รุ่น 90 แรงม้า
คันที่ 2 เป็น dragon power ตัว 3.0di rodeo ls
คันที่ 3 เป็น dmax ปี 05 3.0ddi rodeo ls
ว่าที่คันที่ 4 เป็น น้องall new dmax 3.0 ddi zp 4dr สีเงินแม็กซิกัน เซลบอกว่ารอประมาณ 2เดือนจะถึงคิวรับรถคับ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:06:58 »
ก็อย่างว่าแหละครับ

เงิน 1,000,000 บาท ที่วางอยู่ต่อหน้า
แล้ววันนึงเอาไปให้เค้า ซึ่งกว่าจะหาได้ ก็คิดหนักเป็นธรรมดา

อีซูซุ อยู่ได้เพราะบริการ นี่เอง 555
ขนาดเช็ค 80,000 กิโลยังหมดไปแค่ 3 พันกว่าบาทเอง อิอิ (พอดีได้ส่วนลด ตอนน้ำท่วม 55)

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 14:39:45 »
ก็อย่างว่าแหละครับ

เงิน 1,000,000 บาท ที่วางอยู่ต่อหน้า
แล้ววันนึงเอาไปให้เค้า ซึ่งกว่าจะหาได้ ก็คิดหนักเป็นธรรมดา

อีซูซุ อยู่ได้เพราะบริการ นี่เอง 555
ขนาดเช็ค 80,000 กิโลยังหมดไปแค่ 3 พันกว่าบาทเอง อิอิ (พอดีได้ส่วนลด ตอนน้ำท่วม 55)

อยู่ได้ เพราะ คุณภาพและบริการ ครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 16:22:06 »
ประสบการณ์ตรงจากผู้ใช้

เพื่อนผมมี ford focus tdci คันละเป็นล้าน แต่บริการดีสู้รถ isuzuส่งของอายุ 10ปีไม่ได้

isuzu เข้าศูนย์ถูกกว่า ซ่อมเร็วกว่า ดีกว่า และซ่อมจบไม่ต้องเสียเวลาเข้าออกแก้งาน

ผมว่า ford ต้องปรับปรุงอีกเยอะสำหรับบริการหลังการขายครับ

"ford focus tdci คันละเป็นล้าน แต่บริการดีสู้รถ isuzuส่งของอายุ 10ปี"

isuzu รถส่งของอายุ 10 ปี มันซ่อมง่ายกว่าอยู่แล้ว แหมอายุขนาดนั้น ซ่อมจนรู้กันหมดแล้วครับ
เป็นธรรมดาเลยครับ ซ่อมเสร็จเร็ว ซ่อมง่าย อาการเสียก็เดิมๆครับ

ส่วน TDCi ผมว่ามันต่างจาก isuzu รถเมื่อ 10 ปีก่อนเยอะอยู่นะครับ คนรู้มีน้อยด้วยครับ

ออฟไลน์ mavin36

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 19:21:50 »
ผมเลือก Dmax ด้วยเหตุผล เมื่อเกิดปัญหา การเคลมอีซูสุทำได้เร็วและดีมาก
สำหรับผม การเลือกซื้อรถสักคัน องค์ประกอบที่สำคัญคือ ตัวรถ และการบริการหลังการขายครับ
เพราะผมไม่ใช่คนที่มีพื้นฐานด้านการซ่อมบำรุง เมื่อเกิดปัญหากับตัวรถ แน่นอนต้องเอาเข้าศูนย์บริการเป็นหลัก ผมไม่มีเวลามานั่งหาอู่ข้างนอกครับ

โดยส่วนตัวผมเชื่อมั่นศูนย์บริการของอีซูสุมากกว่าฟอร์ดครับ

จริงครับ