ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ถาม เรื่อง Ford ""หน่อยครับ..  (อ่าน 7016 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
รบกวน ถาม เรื่อง Ford ""หน่อยครับ..
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 13:22:57 »
คือ...ว่า ช่วงนี้เห็น ford ทางต่างประเทศ เค้าออก โมเดล ใหม่ มาหลายรุ่น .. ส่วนใหญ่จะขายทาง ฝั่งอเมริกา กะ ยุโรป ส่วนใหญ่...
... แต่ที่ สงสัย คือว่า ดูไปดูมา มันเหมือน Aston matin มากๆ ตั้งแต่ เห็นรูป ในนิตยสาร ต่างๆ ที่ชัดเจน เลย คือ
..กระจังหน้า อันเอกลักษณ์ ของ Aston matin ... และเส้นสาย บาง ส่วน มอง ผ่านๆ ผมนึกว่า เป็น Aston matin raprid ตัวใหม่ ดู ดีๆ มันดันเป็น ford fusion"ซะงั้น..
.. อยากรู้ว่า เรื่อง อย่างนี้ มันจะมีผล อย่างไรบ้างมั๊ยครับ อย่างกรณี ที่รถ จากจีน เคยโดน ฟ้องมาก่อนหน้า จากการ ก๊อปปี้ เอกลักษณ์ ของ รถยี่ห้อ อื่น แล้วนำมาใช้ในรถของตัวเอง...หรือว่า Ford กับ Aston เค้าเป็น บริษัท ในเครือเดียว หรือเปล่า คับ..คือช่วงนี้ ไม่ค่อยมีเวลา เลย ไม่ได้ ติดตามข่าว เรื่อง รถเท่าไหร่ พอมาเห็น..
...เลย สงสัย มากๆ ...รบกวนหน่อยคับ ..ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: รบกวน ถาม เรื่อง Ford ""หน่อยครับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 14:05:45 »
ตอนนี้ Ford เหลือ Aston martin อยู่ในเครือครับจากเมื่อก่อนที่มีเยอะกว่านี้ (น่าจะใช่จะ น่าจะยังไม่ขาย)

http://en.wikipedia.org/wiki/Aston_Martin

เจอละ

Owner(s)    

David Richards
John Sinders
Investment Dar
Ford Motor Company
Adeem Investment[2]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 14:07:21 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวน ถาม เรื่อง Ford ""หน่อยครับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 14:40:49 »
ECO SPORT เปิดราคาไม่ถึงล้าน เป็นไปได้ไหม

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 14:51:08 »

Aston Martin อยู่เครือ Ford ครับ
แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจแล้วนะ

และ หน้าตาของ Ford ยุคใหม่ๆนี่ ผมว่ามันบังเอิญคล้าย Aston Martin มากกว่านะครับ
ไม่มีเหตุผลอธิบายนะ  :)

(เอ ว่าไปว่ามา Ford EcoSport เส้นสายด้านข้างคล้าย Buick Encore ดีนะครับ....)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 15:14:30 »
ECO SPORT เปิดราคาไม่ถึงล้าน เป็นไปได้ไหม

ไม่น่าถึงล้านนะครับ (อาจะ 999,900  ;D) เพราะใช้พื้นฐานเฟียสต้า
เผลอๆ อะไหล่บางชิ้น อันเดียวกันด้วยซ้ำ ตามนโยบาย One Ford (มันเหมือนกันเกินไปก็ไม่ดีนะครับ อย่างเปลี่ยนรูปลักษณ์บ้าง)
คุณจิมมี่ หรือคุณHomy demio (จำมะได้) บอกว่าจะใช้เคริื่อง Ecoboost 1.0 มาไทยแน่นอน เร็วสุด 2015
แต่ผมก็ยังสงสัยว่า Escape ใหม่จะมาด้วยไหม (คิดว่าไม่น่าจะมา ถ้ามาขาย มันจะทับกันกลายๆ)

NgoH

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 15:20:39 »
มาครับ แต่เขามาชน ราคาล้านขึ้น CRV - CAPTIVA

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 21:40:43 »
ESCAPE ไม่มาครับ
รอ model ใหม่ไปเลย

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 21:58:27 »
แต่ก้ยังดีนะครับ ที่มันไม่ใช่อันเดียวกันเลย ยังไม่ถึงกับผลิตพิมพ์เดียวเอามาใส่ทั้งแผง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 23:58:12 »
ESCAPE ไม่มาครับ
รอ model ใหม่ไปเลย

ตัวในรูปไงครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:40:07 »
ตัวในรูปหนะ ไม่มาแล้วนะครับ

ECO Sport มาแน่นอน คอนเฟิร์ม ปีหน้า เจอกัน

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 05:53:32 »
สรุปว่า Escape ไม่มา สาเหตุเพราะอะไรครับ
ทัศนคติเป็นอย่างไร

แล้ว Ecosport ไหนบอกว่า ปี 2015 ไงครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ Tonchompoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:49:55 »
แบบนี้ Everest ใหม่ อีกนานไหมครับกว่าจะมา
ญาติผมกำลังจะออก ตัว2.5 Navi เพราะเทิร์นรถคันเก่าได้ราคาสูงกว่าที่อื่น 5 หมื่น(ฟอร์ดเทิร์นฟอร์ด)

ถ้าออกไปจะเสียดายไหมเนี่ย???

NgoH

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:46:30 »
ปีหน้า อีกรุ่น ไม่ใช่ตัวนี้นะ แต่คงไม่หนีกันมาก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:47:25 »
Ford ขายหุ้นใหญ่ของ Aston Martin ไปแล้วนี่ครับ (ไม่แน่ใจยังเหลือหุ้นส่วนน้อยอีกหรือไม่)

ส่วนเรื่องความคล้าย ผมก็ว่า รถสมัยนี้ มันก็มีส่วนคล้ายๆ กันไปทุกยี่ห้อ เป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 16:12:56 »
เสียดาย อยากให้มาจัง