ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าเชื่อว่า เวียร์ พระเอกช่อง 7 สั่งรถ Nissan Moco จากญี่ปุ่นเป็นรถคู่ใจด้วย  (อ่าน 11674 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ดูรายการวันวานยังหวานอยู่
ช่วงท้าย ๆ ไปป๊ะเจอ

Nissan Moco รถขวัญใจพระเอก เวียร์ ศุกลวัฒน์
เห็นอย่างงี้ก็แอบน่ารักกับเค้าเหมือนกันเนาะ

ดูคลิปได้ตั้งแต่นาทีที่ 1.25 ครับ
หูไม่ฝาดใช่ไหมที่เค้าบอกว่าราคา 5 แสนบาท
น่าจะเป็นพวกรถมือสองนะ

------------

ท้าวความ Moco สักเล็กน้อย
รถรุ่นนี้มันก็คือ Suzuki Mr.Wagon เคคาร์ 660 ซีซีส่งให้นิสสันขายครับ
ทำมาตั้งแต่ปี 2001 สร้างปรากฏการณ์ประหลาด ๆ ให้กับวงการคือ

Nissan Moco ขายดีกว่า Suzuki Mr.wagon ซะงั้นเป็นมา 7 กว่าปีแล้ว

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=2DAh8029hR8[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 09:38:41 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โห NISSAN!!!!

โฆษณา ฟรีๆ เลยนะนั่น!!!!

เออ เสียดาย MOCO มันเป็นรถในโครงการแลกเปลี่ยนกับซูซูกิ ไม่งั้นก็คงเข้ามาแล้ว

ตอนไปโตเกียวมอเตอร์โว ไปนั่งมาแล้ว ชอบ!
แต่ ผมชอบเจ้า Palette ทรงสูงนั่นมากกว่า

และ ถ้าเอาจริงๆ ผมชอบ Tanto ของไดฮัทสุ ที่สุด เพราะคันหลังนี่ ไม่มีเสากลาง!!

เออ ลืมบอกไป

ที่บ้านตอนเวียร์ เด็ก ๆ น่ะ
เขาใช้ Sunny B11 นะฮะ
ไม่แน่ใจว่านิสสันทั้งบ้านหรือเปล่า

แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นแฟนนิสสันหรือยังนะ
แต่ถ้ากล้านำ moco มาใช้เองคงเป็นสาวกแล้วกระมัง

NISSANๆๆๆๆๆๆ

งบแม้จะมีเหลือน้อยนิด

แต่เตรียมแผนโปรโมท ได้เลย

เอาเวียร์ เป็นพรีเซ็นเตอร์ เจ้าเปี๊ยก X02A เหอะ!!!!
นี่จะว่าไป น้องโต๋ ศักดิ์สิทธิ์ ที่บ้านเค้าก็ใช้ Teana สีขาวอยู่นะ

NISSANๆๆๆๆๆๆ

งบแม้จะมีเหลือน้อยนิด

แต่เตรียมแผนโปรโมท ได้เลย

เอาเวียร์ เป็นพรีเซ็นเตอร์ เจ้าเปี๊ยก X02A เหอะ!!!!
นี่จะว่าไป น้องโต๋ ศักดิ์สิทธิ์ ที่บ้านเค้าก็ใช้ Teana สีขาวอยู่นะ

ทำไมผมคิดว่าน่าจะเป็น L02B ล่ะเนี่ย
แต่อย่างว่า X02A มาถึงก่อนนี่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 10:21:41 โดย HOMY_DEMIO »

แต่มานั่งนึกดูอีกที

พี่ว่า ถ้าพี่เป็นนิสสัน 2 ตัวนี้ พี่ไม่ใช้พรีเซ็นเตอร์แน่ๆ

แต่ ทีด้า หนะ ควรจะใช้

และควรจะแพน ตาแพน ของเราด้วย! คิคิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อย่า

โปรแกรมของนิสสันที่ผ่านมา เอาคนใช้จริงมาเป็นพรีเซนเตอร์ ไม่เคยเวิร์ค
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ sirisak_ac118

อย่า

โปรแกรมของนิสสันที่ผ่านมา เอาคนใช้จริงมาเป็นพรีเซนเตอร์ ไม่เคยเวิร์ค

แบบว่าไม่ปลื้ม......

ออฟไลน์ duamcool

• Newbie
  • *
เห็นแบบนี้แล้ว

จะมีใครสั่ง ปาเจโร่มินิ มามั่งไหมเนี่ย!!

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
เอ...พี่เขาเอาเข้ามาเป็นชิ้นๆจากญี่ปุ่น....

...ราคา 5 แสน...

มันผิดกฏหมายหรือเปล่าครับ?
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

คลับคล้ายคลับคลานะ...

หึหึหึ

จุ๊ๆๆๆ ไม่อาวไม่พูด

เอาแค่ว่า เคลียร์กันเองกับ นักข่าว เรื่องไปเมาแอ๋ ก็เหนื่อยแทบแย่แล้ว

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
Teana สีขาว ของ โต๋ ผมเคยเหงและ ตอนไปงาน Concert BoydPod ที่ IMPAC
มาบอกแค่นี้แหละ เปง Teana 230JM สีขาว งิ

อิอิอิอิ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
คลับคล้ายคลับคลานะ...

หึหึหึ

จุ๊ๆๆๆ ไม่อาวไม่พูด

เอาแค่ว่า เคลียร์กันเองกับ นักข่าว เรื่องไปเมาแอ๋ ก็เหนื่อยแทบแย่แล้ว

ง่ะ.....  :P  :P  :P

อิอิ.... ไม่พูดก็ได้ :-X  :-X  :-X

;D  ;D  ;D
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
มีเต้นรถที่ทำรถมือสอง ตัวเล็กๆจากญี่ปุ่นมาขายเยอะครับ ไม่เกิน 500,000 บาท เยอะเเยะ

เห็นมากๆก็  ซูซุกิ เเวก้อนอา นอกนั้นก้อพวกรถเล็กทรงคลาสสิค ไม่น่าจะผิดกฎหมายนะครับ ปาเจโร่มินิก็มี