ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำระบบกันขโมยรถยนต์  (อ่าน 9291 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonpatan

• Sr. Member
    • non-motocycle
ขอคำแนะนำระบบกันขโมยรถยนต์
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:32:06 »
ผมเพิ่งซื้อไทรทันสี่ประตูธรรมดา มาครับ เลยต้องการจะติดอุปกรณ์ป้องกันการโจรกรรม เพื่อความอุ่นใจครับ เลยอยากขอคำแนะนำว่าอย่างไหนคุ้มค่าที่สุด และมีประสิทธิภาพ(พอประมาณก็ได้)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำระบบกันขโมยรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 13:34:03 »
ผมก็ใช้ ไทนทัน เหมือนกันครับ

ตอนนี้ผมติดของ ABT upgrade และก็ใส่สาย Y-shocket กับใส่แค่ ล็อคเทค ของ ABT เท่านั้นเอง

ผมมองว่ามันแค่ช่วงถ่วงเวลาเท่านั้นเอง ที่สำคัญกว่านั้นควรหาที่จอดดีๆจะดีกว่า เพราะเท่าที่ดูระบบกันขโมยมันแค่เพิ่มเซนเซอร์เข้าไปกับระบบหลักของรถเอง

ดูๆแล้วเหมือนจะไม่มีอะไรซับซ้อนเลย เอ้อ....ที่สำคัญควรจะเพิ่มระบบตัดสตาร์ทเข้าไปด้วยก็ยิ่งดีครับ  เพราะความปลอดภัยแด่ผู้ขับรถด้วย
阿蘇山

Re: ขอคำแนะนำระบบกันขโมยรถยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 23:04:48 »
ผมก็ใช้ ไทนทัน เหมือนกันครับ

ตอนนี้ผมติดของ ABT upgrade และก็ใส่สาย Y-shocket กับใส่แค่ ล็อคเทค ของ ABT เท่านั้นเอง

ผมมองว่ามันแค่ช่วงถ่วงเวลาเท่านั้นเอง ที่สำคัญกว่านั้นควรหาที่จอดดีๆจะดีกว่า เพราะเท่าที่ดูระบบกันขโมยมันแค่เพิ่มเซนเซอร์เข้าไปกับระบบหลักของรถเอง

ดูๆแล้วเหมือนจะไม่มีอะไรซับซ้อนเลย เอ้อ....ที่สำคัญควรจะเพิ่มระบบตัดสตาร์ทเข้าไปด้วยก็ยิ่งดีครับ  เพราะความปลอดภัยแด่ผู้ขับรถด้วย

ระบบตัดสตาร์ท เนี่ยคือสวิทย์ลับหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 01:16:30 »
เปล่าครับ

ระบบตัดสตาร์ท ที่ผมหมายถึง มันเป็นอุปกรณ์เสริมที่เพิ่มในชุดล็อคเบคร+ครัช ของล็อคเทค ครับ

ผมมองว่ามันปลอดภัยตรงที่ เมื่อเราจอดรถคาเกียร์ไว้ ถ้าเรายังไม่ได้ปลดตัวล็อคเทค มันจะสตาร์ทรถไม่ติดครับ  เหตุนี้เพื่อป้องกันอันตรายครับ
阿蘇山

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 08:24:43 »
ฉนั้นก็คือส่วนใหญ่ก็จะเป็นอุปกรณ์ของ ABT (ดีมั้ยครับยี่ห้อนี้)

และสาย Y-shocket กับ ABT upgrade นี่คืออะไรครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 10:10:02 »
Y-Shocket คือชุดสายไฟข้อต่อระหว่างชุกกันชโมยกับระหบบต่างๆในรถครับ แทนที่จะตัดต่อสายไฟเอง

ABT upgrade คือชุดกันขโมยรุ่นที่ใช้รีโมทเดิมขอรถครับ

ฝากไว้อีกอย่าง  ของผมติดมาแพ๊งงงงงแพง ติดที่ ศูนย์ ABG เล่นเอาซะผมหัวแบะเลย อีกอย่าง ที่ล๊อคอย่างอะไหล่จะ 4 เดือนแล้วมันยังไม่ให้มาเลย จะตังค์ไปแล้ว - -
阿蘇山