ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามคุณ J!MMY เรื่องรีวิว swift ตัวใหม่อ่ะครับ  (อ่าน 9710 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarapao11

• Newbie
  • *
อยากจะสอบถามว่าคุณ J!MMY จะมีรีวิวสวิฟตัวใหม่ไหมอะครับ แล้วจะทำออกมาช่วงไหนหรอครับ ก่อนหรือ หลังรถวางจำหน่าย

ออฟไลน์ kinokuniya

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนสอบถามคุณ J!MMY เรื่องรีวิว swift ตัวใหม่อ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 00:02:44 »
สนใจ Swift eco car ตัวนี้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
Re: รบกวนสอบถามคุณ J!MMY เรื่องรีวิว swift ตัวใหม่อ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 00:08:23 »
สนใจตัวนี้เหมือนกันครับ ยังไม่มีข้อมูลเลย แต่ก็ตัดสินใจเลือกไปแล้ว เอามาใช้แทนวีออส 2004 คันเก่า  ;D มาเมื่อไหร่ก็ไปออกเมื่อนั้นครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:16:04 »
ผมว่าได้อ่านรีวิวกันแน่นอน 100%อ่ะ ;D
แต่รอรถเปิดตัวก่อนนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:16:37 »
กำหนดการปล่อยรีวิวที่ว่านี้

นั่งนับปฏิทินก่อน.....

คิดว่า น่าจะภายในอีกประมาณ 7-8 วัน นับจากคืนนี้ครับ

อิอิ

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:24:20 »
เร็วเกินคาด อีกอาทิตย์เดียวเอง ^^

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:24:52 »
^
^
อู้ววว มาเร็วมากครับ  :o

ยังไงรอชมแน่นอนไม่มีพลาด  ;D :o ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:33:55 »
โอ้วอย่างไว ขอบคุณครับพี่ J!MMY
จะได้อ่านก่อนตัดสินใจ ถ้าโอเค จะได้ซื้อได้อย่างสบายใจ
ไม่ได้หวังอะไรมาก ขอช่วงล่างดีๆก็พอ  พอดีมีเหตุต้องยก เฟียสต้าให้น้องชาย
(ผมอยากได้สวิฟ แต่พ่ออยากให้เอารุ่นอื่น)

ถามเพิ่มอีกนิด มีคลิปไหมครับ อยากได้ความเห็นจากพี่แพนในคลิปด้วย เพราะหุ่นผม
ก็พอๆกับพี่แพน เพลอๆอาจจะหนักกว่า
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ shaman

• **
  • รักในหลวง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:37:07 »
แป๊บๆ ก็7วันแล้ว :)

แต่อยากทราบว่า พอเปิดตัวปุ๊บ พร้อมขาย(และส่งรถให้ลูกค้าได้เลย) รึป่าวครับ?

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:06:34 »

คิดว่า น่าจะภายในอีกประมาณ 7-8 วัน นับจากคืนนี้ครับ

อิอิ

รออ่านรีวิวดีๆ ด้วยคนครับ
ถ้าไม่มีอะไรผิดไปจากที่คาดไว้  ผมคงซื้อตัวนี้แหละ ;D

ออฟไลน์ peterson475

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:13:25 »
รออ่านเหมือนกันครับ คิดว่าจะตอบโจทย์ตัวเอง รออ่านด้วยคน

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:13:46 »
 ;D
ไกล้แร้ว เย้ๆ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:24:58 »
ปูเสื่อรอเลยครับ  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:07:13 »
สัญญานะว่าจะ 8 วันจริงๆ

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:11:20 »

อิอิ

อ๊ากก เร็วกว่าที่คาดเลยครับ .. นับวันรอเลย  :D

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:09:58 »
MZ3 กับ Prius หละครับ !
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:40:15 »
เร็วเกินคาดแฮะ  :D

ออฟไลน์ jojo79

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:57:10 »
เร็วเกินคาดจริงๆครับ นึกว่าจะมาหลังเปิดตัวสักพักนึง
แล้วจะมาแบบ full review หรือ frist impression ครับ ^^

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:58:34 »
สัญญานะว่าจะ 8 วันจริงๆ

ไม่สัญญาครับ
เพราะรีวิวนี้ เป็นแบบ Exclusive First Impression (First Report in Thailand)
"เขียนเสร็จแล้ว"ก็จริง แต่ การจะปล่อยรีวิวนี้ ต้องดูลมฟ้าลมฝนด้วย
ข้อมูลต่างๆ ของตัวรถ จะต้องถึงมือของผู้เกี่ยวข้องภายในองค์กรทั้งหมด
ตั้งแต่พนักงานภายใน จนถึงดีลเลอร์ และพนักงานขายแล้ว
ถึงจะเริ่มปล่อยรีวิวได้ครับ

กรณีนี้ เป็นกรณีพิเศษ ดังนั้นการปล่อยอะไรโดยพละการ อาจนำมาซึ่งหายนะของข้าพเจ้า เหอๆๆ

ส่วนคลิป และการทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงนั้น ย้ำไว้ตรงนี้เลยว่า "ไม่มีนะครับ"
เพราะการขับขี่ เกิดขึ้น บนเส้นทางที่แตกต่างกัน เป็นการลองขับ เพื่อรับสัมผัสแรก
และนำข้อดีข้อด้อย ไปปรับใช้กับรถในเวอร์ชันไทยอีกนิดหน่อย
และเราได้รับเชิญเป็นกรณี พิเศษสุดๆ เป็นสื่อรายแรกในเมืองไทยที่ได้รับเชิญ
ดังนั้น ในวันที่ไปลองขับกัน แค่การได้ถ่ายภาพนิ่งได้ื นี่ บุญโข แล้วครับ

คลิป ไว้รอ เอามาทำ Full Review ก่อน ถึงตอนนั้น จัดเต็มกันแน่ๆ

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:53:02 »
รับทราบครับ ;D

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 13:11:47 »
รับทราบครับ

.. แต่ก็แอบเสียดายเล็กๆ
เพราะส่วนตัวอยากทราบหลักๆเลย
2 เรื่อง เพื่อประกอบการตัดสินใจ
คือ เรื่องบริโภคน้ำมัน กับ
เรื่องการทรงตัวยึดเกาะถนน
.. แต่ก็รอได้ครับพี่ jimmy

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 16:23:38 »
ขอเป็นอัตราสิ้นเปลืองคร่าวๆได้มั้ยครับ ตามที่พี่จิมมี่ทดสอบมาว่าน่าจะมากน้อยกว่าตัวเลขจากโรงงานซักเท่าไหร่

แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ...เพราะยังไงก็กางเต้นท์รออ่านอยู่ดี  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 16:49:41 »
รับทราบและขอบคุณครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 18:36:25 »
อัตราสิ้นเปลืองคงไม่ด้อยไปกว่า March กับ Brio เท่าไหร่

เพราะยังงัยก็มีข้อกำหนดบังคับไว้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ revenge

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 20:23:37 »
ว้าววว จะมาแล้วรออ่านครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 21:54:51 »
อย่างเร็วสุดก็คงบ่ายๆ "วันศุกร์" ใช่ป่าวครับ  ;)

^ ^
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ sakano

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:34:53 »

อิอิ

รอมานานแล้วอ่ะคับ  :D

ออฟไลน์ SADAEW

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:45:02 »
แสดงว่า swift จะเปิดตัวเร็วไม่เกินสิ้นเดือนนี้แล้วแน่ ๆ สิครับ ผมเข้าใจถูกมั้ยเนี่ย

จะได้รีบบอกพี่สาวอย่าพึ่งซื้อรุ่นอื่น เพราะอยากให้พี่สาวขับรุ่นนี้มาก ๆ จะได้ขับด้วย 555+

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:25:17 »
นิดนึงก็ไม่ได้ครับ
เพราะผมได้บอกไปแล้วข้างบนนะครับ ว่า ไม่มีการทดลองอัตราสิ้นเปลือง จะคร่าวๆ หรือจะจัดเต็มก็ตามแต่
นี่คือ First Impression ไม่ใช่ Full Review ครับ
จะให้ผมเดาตัวเลข ก็ดูผิดจรรยาบรรณตัวเองไปหน่อย ผมเดาไม่ได้หรอกครับ
โปรดเข้าใจด้วยครับ

ออฟไลน์ 370Z

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 14:18:48 »
รออ่านด้วยคนครับ :D