ผู้เขียน หัวข้อ: MK Shabushi HotPot ร้านสุกี้(ต้มๆ)ไหน ที่คุณคิดว่า ดีที่สุดครับ  (อ่าน 15690 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ไม่ใช่แค่ MK หรือ Shabushi หรือ Hotpot นะครับ
หมายถึงร้านอื่นๆด้วย

คิดว่าร้านไหน คุ้มที่สุดครับ

สำหรับการกินแบบ
- มาเป็นคู่
- มาเป็นทีม
- มากินโดยเฉพาะ เน้นปริมาณ
- สนุกสนาน เฮฮา+กิน

ส่วนตัวผม ชอบ Shabushi เพราะผมกิน MK แล้วรู้สึกไม่คุ้ม (เพราะกินแต่เนื้อสัตว์)
บวกกับที่ผมเล่นฟิตเนสบ่อยๆ ต้องกินเนื้อ กินโปรตีนเยอะๆ เวลาเข้าบุ๊ฟเฟ้แล้ว รู้สึกดี
Hotpot ก็ชอบ Sukishi ก็ชอบ

อยากทราบว่า ในความเห็นของทุกท่าน ร้านสไตล์ต้มๆ สุกี้ หรือชาบู แนวๆนี้
ร้านไหน คุ้มที่สุดครับ ในเรื่องราคาและคุณภาพ

ออฟไลน์ porasit33

Re: MK Shabushi HotPot ร้านสุกี้(ต้มๆ)ไหน ที่คุณคิดว่า ดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 21:01:02 »
shabu คุ้มสุดแล้ว (มั้ง) hotpot เหมือมากินลูกชิ้นลวก 55

ออฟไลน์ 6162002

Re: MK Shabushi HotPot ร้านสุกี้(ต้มๆ)ไหน ที่คุณคิดว่า ดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 21:11:40 »
ผมชอบ HotPot สุกี้ดั้งเดิม แบบเมื่อ 10 ปีที่แล้วอ่ะครับ เดี๋ยวนี้ผมว่าสู้ MK ไม่ได้ บุฟเฟ่ก็พอกินได้ แต่บุฟเฟ่นี่ก็ยังสู้ Shabushi ไม่ได้
แต่ Shabushi ผมก็ว่ากลางๆ ส่วนไอ่ที่แพงกว่านี้ ถึงจะอร่อย ผมก็รู้สึกว่ามันแพงเกินไป  *-* สรุป ไม่รู้สึกว่าร้านไหนคุ้มเลยครับ แต่ถ้าไปกันเยอะๆ ส่วนมาก Shabushi ครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:26:04 »
MK  ครับ  เสมอต้นเสมอปลาย    เคยไปกินแบบบุฟเฟ่  ก็ดีครับ    อันนี้ เหมากะ ครอบครัว  เป็นทีม  เพระาว่าคิดไปคิดมาถูกกว่าพวกบุฟเฟ่อีก 

Hotpot    เหมือน ร้านหมูย่างเกาหลีที่เอามาขึ้นห้าง   กินแค่ วันจันทร์/วันพุธเท่านัั้น   แล้วร้านที่ต้องสั่งโค้กลิตรมากิน  โครตแพงกว่าร้านที่เป็นแบบกด  

Shabushi   อันนี้ ดีกว่าHotPot นิดนึง    มีซูชิ  อะไรต่างๆนานา  ของก็ดีกว่า    อันนี้เน้นปริมาณ + เป็นคู่ครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:27:42 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:53:42 »
ผมกินแต่ COCA ครับ

MK หลังๆมานี่ แพงขึ้น โดยใช้วิธีราคาเท่าเดิมหรือสูงกว่าเดิมนิดหน่อย แต่จำนวนชิ้นมันน้อยลงเยอะแบบเห็นๆเลยครับ

แล้วที่สำคัญ น้ำจิ้ม MK ผมไม่รู้ว่าเพราะผงชูรสหรือเปล่า กินแล้วหิวน้ำมากๆครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:59:26 »
หมูกระทะ 129 บาทครับ 555+ เวลาผมไปกินทีไร ไม่ค่อยใช้กระทะปิ้งเลย ส่วนใหญ่จะใช้ต้มกินมากกว่า (ผมไม่กินเนื้อ จึงไม่ชอบย่างอยุ่แล้ว)
ข้อดีคือ ประหยัด ไม่จำกัดเวลา ข้อเสียคือ หัวจะเหม็นเสียลุคนิดหน่อย ไม่เหมาะกับไฮโซ 5555+

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 00:45:58 »
ชอบชาบู ชอบกินปูอัดกับเทม ;D
แต่ MK ก็โอเคครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:26:13 »
ผมชอบกินชาบูกะเอ็มเค แต่ชาบูไกลแล้วก็รอนานมาก จึงกินเอ็มเคเป็นประจำเลย ก่อนหน้านี้กินเดือนล่ะ 2 คร้งเลยเชียวแต่ตอนนี้มีลูกแล้วไม่ค่อยได้ไปเลย ล่าสุดก็ 2 สัปดาห์ก่อนครั้งแรกในรอบ 3 เดือน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 17:56:44 »
ผมกินแต่ COCA ครับ

MK หลังๆมานี่ แพงขึ้น โดยใช้วิธีราคาเท่าเดิมหรือสูงกว่าเดิมนิดหน่อย แต่จำนวนชิ้นมันน้อยลงเยอะแบบเห็นๆเลยครับ

แล้วที่สำคัญ น้ำจิ้ม MK ผมไม่รู้ว่าเพราะผงชูรสหรือเปล่า กินแล้วหิวน้ำมากๆครับ
รายการอาหารของ MK ทุกอย่างไม่ใส่ผงชูรสครับ  ;D

ยกเว้นในน้ำซุปและน้ำจิ้ม  ;)
รับรองว่าเพียบเลย ผมก็คอแห้งเหมือนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 18:08:53 »
ผมกินบ่อยสุดก็ Shabushi ส่วน MK น้อยมากอาจปีล่ะครั้งครับกับครอบครัว นอกนั้นก็มีร้าน IZAKAYA STADIUM ในซอยทองหล่อซอย 10 เป็นซอยเชื่อมระหว่างซอยทองหล่อและซอยเอกมัยร้านนี้ผมมากินกับเพื่อนๆบ่อยเหมือนกัน ผมชอบกินเทปันกุ้ง คุชิคัตสึชีส เทปันปลาหมึก แคลิฟอร์เนียมากิ ทาโกะยากิ และพวกชุดซูชิครับเป็นร้านที่อร่อยไปลองกันได้นะครับ  :)

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 17:38:18 »
สำหรับผมแล้ว Shabushi ดีที่สุดครับ ;) แต่เสียดายผมอยู่ต่างจังหวัด(เชียงราย) ถึงจะมีเซ็นทรัลพลาซ่า แต่ดันไม่มี Shabushi :P มีแต่ Sukishi ที่เหมือนพยายามจะทำตัวคล้ายๆกับ Shabushi แต่ดันสอบตกตั้งแต่บริการยันหม้อไฟฟ้าเลย :-\
MK นั้นบ้านผมกินบ่อยมากกกกกก เดือนละ 3-4 ครั้ง บ่อยกว่า KFC ซะอีก ;D ;D ;D
Hotpot สำหรับผมก็โอเค อาหารเยอะดี(แต่คุณภาพตามราคา) แต่มีความรู้สึกว่ากินไปๆแล้วมันร้อนปากแปลกๆครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 19:05:21 »
ถ้าความชอบ ผมชอบ MK ที่สุดแล้ว

แต่ถ้าไปกับเพื่อน Shabushi อย่างเดียวเลยครับ (รอนานโฮกกก)

ไม่ได้กิน MK มาเป็นปีแล้วเนี้ยผม กินแต่ Shabushi  :-\

ผมเป็นคนกินไม่คุ้มเลย กินโน้นนี่นั่นหลายอย่าง แต่อย่างละนิดหน่อย

เลยกินบุฟเฟ่ไม่คุ้มเลย ที่ไปกินเนี้ยก็เพราะเพื่อนอ่ะ กินกับเพื่อน  :D

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 19:27:09 »
สุกี้แบบหาได้ทั่วไปยังชอบ mk ที่สุดครับ

แต่ถ้าเอาอร่อย  ชอบสุกี้เรือนเพชร สูตรโบราณ  อร่อยกว่ามาก

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 16:52:11 »
ผมชอบ Mk แต่แฟนผมชอบชาบูชิ เถียงกันไปเถียงกันมาสุดท้ายกินฟูจิครับ ;D

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 17:53:43 »
ถ้าไม่คิดว่า Shabushi เป็นอาหารญี่ปุ่น   ผมว่าไม่คุ้มเลยครับ
คุ้มสุดคือ MK แต่ จริงๆที่อยู่ในห้างตอนนี้มันเดิมๆ เบื่อแล้วครับ  คุณตันเคยบอกว่าตอนนี้คนต้องการอะไรใหม่ๆ จริงครับ เห็นด้วย!
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน