ผู้เขียน หัวข้อ: }>- แต่งรถตัวเองแล้วลำบากรถคันอื่น !! -<{  (อ่าน 24815 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
}>- แต่งรถตัวเองแล้วลำบากรถคันอื่น !! -<{
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 23:31:57 »
เคยรำคาญกับรถโหลดเตี้ย/รถแม็กวงโตๆที่ต้องชะลอตอนขึ้นเนิน/ลงหลุมมั้ย

เคยรำคาญกับรถแต่งไฟสว่างโคตรพ่องราวกับจะไปไดหมึก

หรือรำคาญกับปัญหาของรถแต่ง ที่มีผลกระทบต่อเรา

เวลาขับตามรถแต่งพวกนี้ แล้วเจอลูกระนาด ต้องคอยมันกระดื้บขึ้นเนินทีละล้อ

เวลาถึงหัวโค้งหักศอก ต้องหยุดรถตามมัน เพราะมีรถสวนมา มันเลี้ยวตีวงเลนเดียวไม่ได้(ติดซุ้ม)

นี่ยังไม่นับเสียงท่อดังๆ ควันดำๆเวลาซัด เครื่องเสียงตึกโป๊ะ หรือมลพิษทางสายตาจากรสนิยมการแต่ง(บางคัน)

แล้วซอยบ้านผมมีอู่รถแต่งอยู่ เจอกับพวกมันบ่อยมาก

อยากถามว่า มีใครรำคาญเวลาขับตามรถแต่งพวกนี้บ้างมั้ยครับ ??

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: }>- แต่งรถตัวเองแล้วลำบากรถคันอื่น !! -<{
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 23:41:46 »
รำคาญแน่นอน
แต่ปกติผมรำคาญพวกซีนอนแยงตา กับพวกท่อดัง น่ารำคาญ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
Re: }>- แต่งรถตัวเองแล้วลำบากรถคันอื่น !! -<{
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 23:42:08 »
555 ผมชอบคับเปนคนชอบแต่งรถอยุแล้วแต่ก็พยายามที่จะไม่ให้เดือดร้อนใครบนท้องถนน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 23:44:50 »
ส่วนตัวผม ไม่ครับ..

แค่เราชะลอ มันไม่ได้ทำให้เสียเวลาอะไรมากหรอกครับ.. ถ้าคุณไม่รีบ

มีรถหลายๆคันที่ไม่ได้แต่ง แต่ขับช้ามาก ข้างหน้าก็ไม่มีรถ สถานการณ์ก็แซงไม่ได้..

แบบนี้ผมว่าน่ารำคาญกว่าอีกครับ.. แล้วมีเยอะกว่าพวกรถแต่งคลานช้าเยอะครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 23:45:16 »
ถ้าท่อเสียงดัง ขึ้นเนิน/สะพานช้า อันนี้เฉยๆ ครับ ส่วนเรื่องมลพิษทางสายตา อันนี้ถือว่าเป็นสิทธิและเสรีภาพของเขาครับ
แต่ไฟซีนอนไร้มาตราฐาน ไฟสว่างมากๆ อันนี้รำคาญแล้วครับ เพราะผมเจอแสงแรงแบบนี้ทีไรตาจะมองแทบไม่รู้เรื่องทันที อันตรายมากๆ อยากให้ตำรวจซีเรียสๆ กับเรื่องนี้ให้มากๆ เพราะมันเป็นเรื่องของความปลอดภัยกับชีวิตมนุษย์เลยนะครับ เจอ จับ ถอด เลยครับ

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 23:56:44 »
คันที่แต่งชะลอ แต่คันตามหลังเบรคตัวโก่งนะครับ(ระยะเบรคมันไม่เท่ากัน) รำคาญมากเวลาขับตามหลัง ทางมดเดินก็ยังเบรค

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 23:59:56 »
รำคาญพวกขับช้าอยู่ขวามากกว่า

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 00:04:41 »
like เลยครับ... อารมณ์เดียวกับผม.

ไฟแยงตานี่ชินแล้วครับ.. หากไปหลงมองแต่แสงไฟเขาก็จะเป็นอันตราย่ได้ครับ ต้องตั้งสติแล้วกลับมามองที่เส้นถนน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 00:12:25 »
เฉยๆ นะครับ ยกเว้นพวกที่เครื่องเสียงแน่นตึ้บ กับพวกไฟแยงตา เท่านั้นละ ที่รับไม่ได้

เรื่องคลานตอนเจอลูกระนาด ผมว่าใครๆ ก็คลานทั้งนั้นละ เพราะความเร็วที่เหมาะสม มันก็ไม่น่าเิกิน 20-30 km/h อยู่แล้วมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 00:17:17 »
ผมว่าหยอดลูกระนาด หยอดหลุมมันก็ปกติ เพราะผมก็ทำ รถไม่ได้โหลดเตี้ยหรอกครับ

ผมเพียงแค่ถนอมรถตัวเองเท่านั้นเลย ทุกคนจ่ายภาษีมีสิทธิใช้ถนนเท่ากัน แต่ที่จะแย่คือพวกซีนอนแต่ไม่เปลี่ยนโคม

หรือจะเป็นพวกชอบมุด ชอบปาด ตัดหน้า แบบนั้นผมจะถือว่าไร้มารยาท แต่ก็ปล่อยๆไปอ่ะครับ  :-\ คิดมากไมเกรนถามหาอีก 55
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

AnubisTT

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 00:22:07 »
เฉยๆครับ รำคาญพวก อาซิ้ม อาม่าแก่ๆ ขี่เบนซ์รุ่นเก่าๆมากว่า กลุ่มนี้ที่เจอส่วนใหญ่จะเป็นแต่ขับ (ควบคุม) ส่วนในเรื่อง กฎ กติกา มารยาทในการขับขี่ และการจอดรถแทบหาไม่ได้เลย กลุ่มนี้ทำให้เสี่ยงต่ออุบัติเหตุและกระตุ้นอารมณ์ให้แตกได้ง่ายกว่ากันเยอะ

ปล.ขออภัยนะครับถ้ามีญาติใครอยู่ในคนกลุ่มน้อย

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:09:20 »
เจอมาวันศุกร์ครับ ผมนั่งแท็กซี่ ไปข้างๆโอสถสภา มันมีลูกระนาดเยอะ
ข้างหน้าคือ ANM3 ตอนแรกนึกว่ารถติด หงุดหงิดโผล่หัวขึ้นมาดู ข้างหน้ามาสด้าคันนี้โล่งเกิน 300 เมตรครับ คันข้างหน้ามาสด้าไปโน่นแล้ว แต่พี่แกคลานกระดึ๊บไปกับลูกระนาด แท็กซี่ก็ถอนหายใจ บอกไม่รู้จะโหลดเตี้ยไปทำไม ผมก็ด่าผสมโรงไปด้วย >:(
เป็นครั้งแรกที่ผ่านข้างโอสถที่ช้าที่สุดในรอบ2 ปีทั้งๆที่รถไม่ติด >:(

ผมนั่งแท็กซี่ เสียเงินนะครับ แล้วถ้าวันนั้นเกิดรีบ มีสอบ shift หายแน่ๆ  :'(

เพิ่มเติม ข้างโอสถมันเป็นถนนแคบสวนกัน2 เลนครับ แซงไม่ได้
ถ้าพี่มาสด้าสีแดงอ่านอยู่ ขอบอกว่า...เซาะกราวมากๆ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:11:49 โดย Bomber »

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:22:36 »
รำคาญรถที่เสียงดังอย่างเดียวครับ นอกนั้นเฉยๆ พอรับได้

ยิ่งตอนอยู่บ้านต่างจังหวัด เวลารถที่แม่งลำโพงทั่วรถ มาวิ่งผ่าน โคตรหงุดหงิด

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:35:29 »
วิ่ง 60 ขวายาวๆ นี่เกลียดเข้าไส้เลยแม่จ้าว

Chariot

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:45:01 »
พวกรถแต่งนี่ ไม่ได้คลานกันแบบ 20-30 นะครับ มันเล่นคลานเกียร์ 1 ค่อยๆขึ้นทีละล้อแบบนี้

ทั้งๆที่ลูกระนาดแค่นี้ ผมขับ 20 รูดไปได้สบายๆ

แค่มาบ่นระบายความรำคาญให้ฟังเฉยๆ ก็ได้แต่ทำใจ และพยายามหาโอกาสแซงตอนที่มันกระดื้บล่ะครับ  ::)

ปล. เนื้อหากระทู้พูดถึงการรำคาญรถแต่งเท่านั้นนะครับ ไม่เกี่ยวกับการขับผิดกฎจราจรหรืออื่นๆ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:25:42 »
รำคาญพวก Xenon แยงตา

อยากจะบอกว่ากล้าๆไปใส่ Projector Lens หน่อยเถอะลำคาญที่สุด

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:47:41 »
ถ้าเป็นแบบในคลิปนั่น อย่าขับเล้ย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:22:10 »
ผมว่าเอาง่ายง่ายนะ

ใครใช้รถใช้ถนนแล้วทำให้คนอื่นเดือดร้อน ก็แย่ทุกคันนั่นแหละ
จะรถแต่งโหลดเตี้ย จนต้องตะแคงขึ้น speed hump
จะท่อเสียงดัง ไฟแยงตา ควันดำ เปิดเพลงเสียงดัง
จะรถเดิม ขับเกะกะ ขับช้าวิ่งขวา ขวางถนน

อย่างเดียวที่จะไปว่าเค้าไม่ได้คือ สไตล์การตกแต่งพวก body kits
คนเรานิยมไม่เหมือนกัน มองของสิ่งเดียวกันสวยไม่เท่ากัน
ดังนั้น ไม่ควรนำมาตัดสินว่าเป็นมลพิษทางสายตาครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:31:53 »
ผมรำคาญพวกกระบะหรือกระบะดัดแปลงบ้าพลังมากกว่า
มีพวกประเภทต้องเอาไปใส่ไฟ Xenon ค่า K 6000 up
วิ่งขวาสุด พอไปเจอตรูดคันหน้าก็กระพริบไฟใส่ ให้เค้าหลบ

"ทั้งๆ ที่ฝั่งซ้ายซ้ายก็โล่ง" ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:35:49 »
ผมเบื่อผู้หญิงแก่ขับรถที่อยากขวาก็แช่ยาว อยากจอดก็จอด อยากแซงก็ไม่เปิดไฟเลี้ยว มากกว่าครับ

ออฟไลน์ checkmate

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:36:47 »
พูดตรงๆ ผมเป็นอยู่ แต่ควันไม่ดำ ท่อไม่ดัง ไม่ได้เปิดเพลงหนวกหูให้ใครฟัง

แต่สำหรับผมเอง ก็พยายามไม่ทำให้ใครเดือดร้อน อยู่ถนนธรรมดา ก็วิ่งกลางครับ ถ้าทางด่วน ก็อยู่ซ้ายกับกลางสลับกันครับ

ช่วงที่เจอลูกระนาด ผมก็เลื้อย แต่จะเร่งชดเชยระหว่างลูกระนาด ไปให้ถึงก่อนเพื่อจะเลื้อยให้พ้นก่อนคันหลังมาถึง  ;D

บนทางด่วนผมก็วิ่งเตี้ยๆไปเรื่อยๆ อยู่ประมาณ 70 ช่องซ้าย ใครมุดมาจี้บี้ตูดกดแตร ผมก็กระทึบเบรกจริงๆ  >:(

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:39:00 »
เมื่อก่อนผมก็เคยรำคาญพวกหยอดเว่อร์ๆ เหมือนกันครับ
แต่เมื่อไม่นานมานี้ มีเหตุการณ์ที่ทำให้ผมได้ตระหนักถึงความเลวร้ายของถนนเมืองไทย
(ที่ผมตระหนักอยู่แล้วในระดับหนึ่ง แต่นี่เกินกว่าที่ผมคาดไว้)
ทำให้ผมเปลี่ยนมุมมองในเรื่องนี้ไปครับ คิดว่าหยอดเอาไว้ก่อน ปลอดภัยกว่า

เหตุการณ์คือผมไปส่งเพื่อน และขากลับเพื่อนได้บอกทางลัดทางนี้มาให้ ซึ่งเป็นทางที่ผมไม่เคยไปเลย
พอเลี้ยวเข้ามา ผมก็เออ รถโล่งดีแฮะ ขับไปอีกนิดนึงเจอสะพาน สูงใช้ได้เลย ตอนนั้นมองความเร็วจำแม่นเลย 50 เท่านั้น
พอผมขับใกล้ถึงสะพานก็กดเบรคลดความเร็วลง คิดว่าน่าจะเหลือ 30-40 ได้ คงผ่านสบายๆ แต่แล้วมันไม่เป็นอย่างที่ผมคิดไว้
ตอนขึ้นไม่มีอะไร รถไม่ได้ลอยหรือเป็นอะไรเลยนะครับ แต่ตอนลง หน้าทิ่ม !! ย้ำว่า หน้าทิ่มลงถนนไปเฉยเลยครับ
ตอนนั้นตกใจมาก อะไรวะเนี่ย แต่ก็ยังมีสติเอาตัวรอดมาได้ ก็เข้าข้างทางตามระเบียบ ดูว่าเกิดอะไรขึ้่น

ตัวล็อกกันชนหน้าหักไปบางส่วน แต่ด้านล่างของกันชนหน้าไปหมดเลยครับ เละมาก
พอหันกลับไปดูสะพานก็ถึงเข้าใจ เขาเล่นสร้างสะพานเกือบจะเป็นรูป V กลับหัวเลยครับ
ถ้าใครคิดภาพไม่ออกก็คือ พอขึ้นถึงจุดสูงสุดของมันเสร็จก็ดิ่งลงเลยครับ แล้วสะพานไม่ใช่เตี้ยๆ ด้วย
ไม่หยอดนี่แทบไม่รอด ผมยืนดูอยู่นานเห็นคนหยอดยังเด้งเลย ถ้ามาเร็วนี่มีบินแน่ๆ

รถผม Mazda3 เดิมๆ ไม่ใส่สเกิร์ต คันนี้แทบไม่เคยมีปัญหาเรื่องความเตี้ยหรือขูดถนนเลย
ผมเช็ครถแล้ว โชคดีที่ส่วนอืนๆ ไม่เป็นอะไร มีแค่ต้องเปลี่ยนกันชนหน้าอย่างเดียว
แต่ลองคิดภาพรถโหลดมาโดนแบบผมดูสิครับ บรึ๋ยยยย

ปล.เหตุการณ์นี้ผมไม่แน่ใจว่าถนนนั้นชื่อถนนอะไรนะครับ รู้แค่ว่าเป็นทางลัดจากแถวๆ ประชาอุทิศ 90 ไปออกใกล้ๆ พระประแดง

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:46:26 »
การแต่งรถโดยไม่รู้จักคำว่า"พอดี"

พวกรถท่อดังๆ โดยเฉพาะพวกตีแป๊ปตรง ท่อไส้ตรงทั้งเส้น
ยิ่งเวลามันขับเข้ามาในหมู่บ้านนะ เร่งเครื่องที หมาเห่าทั้งซอย พี่เท่ชิบห..ย เลยครับ

ในหมู่บ้านผม มันจะมีนิววีออสคันนึง ท่อดังๆ แต่เป็นเกียรออโต้
ไม่รู้ว่าแต่งรถเป็นหรือเปล่า ท่อตรงทั้งเส้น กับเกียรออโต้ คนแต่งรถเป็นเค้ารู้ว่ามันวิ่งไม่ออก
เวลาจะวิ่งที ต้องเหยียบขึ้นไปรอบสูงๆรถถึงจะวิ่ง เสียงดังน่ารำคาญมากๆ

เตือนดีๆก็แล้ว ก็ยังเบิ้ลเครื่องน่ารำคาญเหมือนเดิม (กวน..น ตัวซ้ำ เบิ้ลเครื่องโชว์ทุกเช้าเย็น)
จนโดนคนในหมู่บ้านวางยา เอาบล๊อคล้อไปขัน วิ่งๆแล้วล้อหน้าหลุดออกมาเลย ไม่มีใครสงสาร มีแต่สะใจ
บ้านมันก็จอดรถข้างในไม่ได้ ต้องคอยระแวง ก็เพราะทำคนอื่นเค้าก่อน เบิ้ลเครื่อง ตี1 ตี2 ไม่โดนยิงก็บุญโขแล้ว
ทุกวันนี้ มันเจียมตัวขึ้นเยอะ แต่รับรองว่ามันไม่จบง่ายๆแน่ๆ ชาวบ้านเค้าทนมาเกือบปีแล้ว
(ทุกคนรู้ตัวคนทำด้วย แต่เงียบๆกันไว้ ถ้ามันซ่าอีก ก็โดนอีก หมู่บ้านนี้รักกัน อยู่กันมานาน แรงๆกันทุกคน)

แต่เคยเจอ A31 คันนึง แวะมาในหมู่บ้าน รู้เลยว่าไม่ธรรมดา แต่แกขับเรียบร้อยมากๆ
แทบจะคลานเลย สงสารเหมือนกัน คงขับยาก แต่เค้ามีมรรยาทก็โอเค
......................

สมัยเรียนเอแบค เจอประจำ พวกนักศึกษาแต่งรถเวอร์ๆ
ตัวการทำรถติดประจำ ถนนเป็นวันเวย์ ไปได้2เลน แต่รถทุกคันต้องหยุด รอไอ้บ้าพวกนี้ตะแคงรถขึ้น
เคยเจอแบบหนักๆเลย E46สีดำ มันไล่เพื่อนลงจากรถ ตะแคงรถขึ้น แล้วค่อยให้เพื่อนขึ้น
ทั้งขำ ทั้งสงสาร ทั้งอนาจใจ พอขึ้นด่วนบางนาตราดแล้วทำซ่า
แต่ E46 กลับหนีวีออสออโต้จูนอัพนิดๆหน่อยๆไม่ออกซะงั้น
(ล้อ 18 19นิ้ว ยางใหญ่อย่างกับ M3 จะวิ่งออกได้ยังไง)

ถ้าแต่งรถเป็น รู้จักความพอดี เข้าใจว่ารถเราเอาไว้วิ่งบนถนน ไม่ใช่สนาม หรืองานโชว์
เราก็จะมีความสุขกับมันเองแหละ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:49:16 »
ผมรำคาญพวกกระบะหรือกระบะดัดแปลงบ้าพลังมากกว่า
มีพวกประเภทต้องเอาไปใส่ไฟ Xenon ค่า K 6000 up
วิ่งขวาสุด พอไปเจอตรูดคันหน้าก็กระพริบไฟใส่ ให้เค้าหลบ

"ทั้งๆ ที่ฝั่งซ้ายซ้ายก็โล่ง" ครับ

ผมว่ากรณีนี้จะผิดเองนะครับ เข้ากรณีช้าแช่ขวา ทั้งที่ก็บอกเองว่าซ้ายโล่ง

ส่วนเรื่องแยงตา อย่าไปเจาะจงที่สีเลยครับ มันอยู่ที่การควบคุมแสงมากกว่า
ผมว่าสมัยนี้รถเดิมๆ เปิดไฟสูงวิ่งมีเยอะมากครับ พวกนี้น่ารำคาญกว่า ผมขับกลางคืนเป็นส่วนมากเจอประจำ
จะชนเพราะมองไม่เห็นก็หลายครั้ง ขับสวนกับพวกนี้ทีต้องเหยียบเบรคเลยครับ เพราะระยะมองเห็นเหลือแค่คืบเดียวหน้ารถ = =''

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:10:48 »
ผมว่าถ้าวิ่งช้าแล้วซ้ายโล่งก็น่าจะลงซ้ายนะครับ
หรือจะบอกว่าถนนซ้ายพัง อย่างน้อยถ้ามีรถวิ่งมาข้างหลังก็น่าจะหลบ
เพราะมีพวกช้าแช่ขวากันเยอะนี่แหละ ถึงต้องมุด  ไม่งั้นก็ไม่ต้องไปไหนมาไหนกันพอดี
07 mazda 3

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:25:11 »
ผมว่าถ้าวิ่งช้าแล้วซ้ายโล่งก็น่าจะลงซ้ายนะครับ
หรือจะบอกว่าถนนซ้ายพัง อย่างน้อยถ้ามีรถวิ่งมาข้างหลังก็น่าจะหลบ
เพราะมีพวกช้าแช่ขวากันเยอะนี่แหละ ถึงต้องมุด  ไม่งั้นก็ไม่ต้องไปไหนมาไหนกันพอดี

เห็นด้วยครับ

บางคนคิดว่า มีปัญญา ก็แซงไปสิ
ทั้งๆที่ตัวเองนั่นล่ะขวางทางเค้าอยู่
ถ้าแรงก็กดหนีไป ถ้าใจไม่แรงก็หลบซ้าย แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:34:41 »
ขอโทษครับ ปลายปีจะไปติดถุงลม คงช่วยบรรเทาได้บ้างอ่ะครับ

(พูดจริง ไมไ่ด้ประชด)

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:24:39 »
ไม่ค่อยคิดมากนะ ถ้าเขาแต่งรถไป แต่อย่าไปกวนคนอื่นมากนักก็พอ
เข้าในนะว่าอยากโหลดเตี้ย แต่นี่ล่ะ เขาเรียกว่า "เกินตัว"

ปกติไม่ชอบให้แต่งอยู่อย่างเดียว ใส่ไฟซีนอนแรงๆ ขับรถอยู่ดีๆ เจอพวกนี้ รีบหลบให้เลย เพราะตาเราพร่าง่ายมากเวลาเจอไฟแรงจัดแบบนั้น เดี๋ยวแกล้งคืนด้วยไฟสปอทไลท์แบบรถแรลลีเลยดีไหม?
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:36:13 »
รถเตี้ยๆ ก็นั่งมองในรถอย่างมีความสุข ลุ้นให้ครูดตลอดเวลา
รถเปิดเพลงเสียงดัง ก็ลุ้นว่าไอ่เจ้าของรถคงต้องมีสักวันที่ ขายเครื่องเสียงไปรักษาหู
รถดังแต่ท่อล้อไม่หมุน  ก็ขับเร็วกว่ามันหน่อยแซงให้รู้ว่า std. แรงกว่าเมริง
รถใส่ไฟซีนอล ก็ทำใจอย่างเดียว ทำ6ไรไม่ได้
รถขับช้าชิดขวา ตบปาด(ถ้าทำได้) แต่เสียเวลาออกซ้ายไปเลยดีไม่ดี เร็วกกว่าวิ่งขวาอีก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

keanetona

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:46:32 »
อนึ่ง ไม่ได้มีเฉพาะรถโหลดเตี้ยเท่านั้น รถบ้านๆหลายคันมันก็หยอด ตามพวกนี้ทีก็เบรคกันแทบตัวโก่ง แทนที่มรึงจะขับช้าลงอีกนิดแล้วขึ้นหลังเต่าไม่ต้องเบรคมาก เจอประจำ และ เคยได้ยินมาจากเพื่อนว่าสมัยมันยังเป็นวัยรุ่น มันเคยโดนพ่อมันด่าเพราะโหลดเตี้ยจนถอยรถเข้าบ้านตัวเองไม่ได้ (ฮา) แต่รถเพื่อนคันนี้ สรุปเหลือแต่หลังคาที่ยังไม่เคยทำสีจนประกันขยาดหมด

แต่ที่น่าเบื่ออีกอันคือ พวกบ้าเครื่องเสียง แต่ไม่ได้ิบ้าแบบออดิโอไฟล์ ติดแต่เครื่องเสียงเชิดสิงโต เสียงตุ้งแช่มาแต่ไกล เสียงมีแต่ฟรอนท์ฟิลด์เรียร์สเตจ (มนุษย์โลกที่ไหนจะหันหลังฟังเพลงฟะ เขามีแต่ ฟรอนท์สเตจเรียร์ฟิลด์)

อีกอันที่กระแสซาไปแล้วคือ เครื่องเสียงมอไซค์ เพราะนะ เสียงโมโนดังลอดดากมรึงมาเนี่ย