ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไม่ได้ทำงาน จะขอ visa ญี่ปุ่นได้ไหมครับ  (อ่าน 2857 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมไม่ได้ทำงาน จะขอ visa ญี่ปุ่นได้ไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:02:44 »
พอดีผมลาออกจากงานมา Ent แล้วพอดีป้าผมชวนไปเที่ยว ก็จะเฮโลไปด้วย แต่พอเขาส่งแบบจดหมายรับรองการทำงาน ผมก็ร้องจ๊ากเลย เพราะผมลาออกมาได้ 5 เดือนแล้ว

คิดไม่ออกว่าจะทำไงดี เห็นบางคนใช้วิธีใส่ชื่อเข้าบริษัทพ่อแม่ แต่ผมยังปอดๆ

ผมเข้าญี่ปุ่นครั้งสุดท้ายราวๆ 3 ปีที่แล้ว และก่อนนั้น 2 ปี ก็เคยเข้าไปทีนึงแล้วครับ

ยังคิดไม่ออกว่าทำยังไงให้ visa มันผ่าน

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ผมไม่ได้ทำงาน จะขอ visa ญี่ปุ่นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 03:35:29 »
ถ้าใส่ชื่อเข้าไปในบริษัท ของกิจการครอบครัวได้ ก็ยิ่งดีครับ ง่ายเลย

ยื่นเรื่องเดี๋ยวนี้ ไปติดต่อที่ ตึก สีลมคอมเพลกซ์ นะครับ ไม่แน่ใจว่าชั้น 17 หรือเปล่าหว่า
เป็นเอเจนซี บริษัทรับเดินเรื่อง (ซึ่งตอนนี้ ใครขอ VISA เข้าญี่ปุ่น จะต้องมาผ่านบริษัทนี้ทั้งหมด)
ค่าธรรมเนียม พกไปเลยนะครับ 1,000 บาท แต่เผื่อเหลือเผื่อขาด 1,500 - 2,000 บาท กันเหนียว จะดีกว่า