ผู้เขียน หัวข้อ: Baby Porsche Cayenne กำลังจะมาแล้วครับ เปลี่ยนชื่อจาก Cajun>>>Macan แทนครับ  (อ่าน 6073 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณมากครับน้องโบ๊ท
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ PREM

ดีครับที่เปลี่ยนชื่อเป็น Macan ผมว่าชื่อ Cajun มันฟังดูตลกๆ
คันนี้จะใช้ platform เดียวกับ Audi Q5 รึเปล่าครับ?
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ดีครับที่เปลี่ยนชื่อเป็น Macan ผมว่าชื่อ Cajun มันฟังดูตลกๆ
คันนี้จะใช้ platform เดียวกับ Audi Q5 รึเปล่าครับ?

จากแหล่งข่าวเค้าบอกมาว่าจะใช้ Platform และ Hardware บางส่วนร่วมกับ Q5 ครับ
แต่จะทำการ Re-engineer ใหม่ครับ เพื่อให้การขับขี่ Sport มากขึ้น ดีมากกว่า Q5 ยิ่งขึ้นประมาณนั้นอะครับ

ตัวนี้ผลิตที่ Leipzig,Germany ที่เดียวกับ Cayenne และ Panamera เลยครับผม^^

ออฟไลน์ MystogaN

เย้ มาซักที ผมว่าเจ้า Cayenne มันใหญ่ไปหน่อย :P

ออฟไลน์ PREM

จากแหล่งข่าวเค้าบอกมาว่าจะใช้ Platform และ Hardware บางส่วนร่วมกับ Q5 ครับ
แต่จะทำการ Re-engineer ใหม่ครับ เพื่อให้การขับขี่ Sport มากขึ้น ดีมากกว่า Q5 ยิ่งขึ้นประมาณนั้นอะครับ

ตัวนี้ผลิตที่ Leipzig,Germany ที่เดียวกับ Cayenne และ Panamera เลยครับผม^^

แบบนี้ก็คล้ายๆ Cayenne กับ Q7 เลยใช่มั้ยครับ แพลทฟอร์มเดียวกันแต่ engineering ต่างกัน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

แบบนี้ก็คล้ายๆ Cayenne กับ Q7 เลยใช่มั้ยครับ แพลทฟอร์มเดียวกันแต่ engineering ต่างกัน

ผมก็ว่าประมาณนั้นนะครับ  เพราะ Q7 ตัวใหม่ที่จะออกเค้าก็บอกว่าจะ Share Platform กับ Cayenne 2011+
สองยี่ห้อนี่ยืมของกันอย่างกับเพื่อนบ้านอันดีเลยละครับ 555+

ออฟไลน์ simcity

อ่านว่า ป๊อด มาคัน หรือ เมแคน หรือ มาแคน หรือ เมคัน ครับ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:26:39 โดย simcity »

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
Cajun มันเป็นชื่อเล่นที่เอาไว้เรียกโปรเจ็คนี้ช่วงแรกเฉย ๆ นี่ครับ Cayenne+Junior นะครับ ถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ 2k

ชื่อใหม่แหละดีแล้วไม่งั่นมันจะชวนให้นึกถึงไก่ย่างคาจุน (cajun chicken) ไป  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MC Stradale

ขอราคาซักครึ่งหนึ่งของ cayenne ได้ไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ V221

ครึ่งนึงของCayenneจะต่ำกว่าQ5อีกนะครับ
BMW 750E M SPORT