ผู้เขียน หัวข้อ: JuKe-R เอาจริงฟัดรุ่นใหญ่ ดับ  (อ่าน 5134 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
JuKe-R เอาจริงฟัดรุ่นใหญ่ ดับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 23:56:53 »

รุ่นใหญ่สู้ไม่ได้เลยแฮะ

อย่างที่รู้กันระบบขับเคลืื่อน เครื่อง ก็ยกมาจาก GT-R  นี่หว่า  ชนะก็ไม่น่าแปลกใจ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: JuKe-R เอาจริงฟัดรุ่นใหญ่ ดับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:08:57 »
อันนี้นิสสันถ่ายทำเองนะครับ ในเว็บสนุกก็มี และพบคนให้ความเห็นว่า เอาคนอ่อนฝีมือกว่ามาขับรุ่นอื่น แต่ถ้าในสนามไม่ใช่แดร็กยาวๆแบบนี้ ผมก็ยังเชื่อว่านิสสัน-R ได้เปรียบครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

Re: JuKe-R เอาจริงฟัดรุ่นใหญ่ ดับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:44:04 »
ผมแค่รู้สึกว่า Lambo ขับไม่เต็มเลยครับ ไม่รู้แน่ใจว่าขับ 4 รึเปล่า
แต่ 458 กับ SLS ไม่ต้องพูดถึง สนามสั้นโค้งหนักแบบนี้ ยังไงขับสี่แรงแรงก็ได้เปรียบ

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:46:45 »
น่าสนนะเนี้ยJuke-R  ไปเอารถจปก jukeเข้ามา(รออีกซัก3ปี) เเล้วโมใส่เครื่องGT-R แบบim โดยนำเข้ามาแบบ ครึ่งคันอะไรแบบนี้ จะได้หรือเปล่า แต่น่าสนนะเนี้ย ช่างไทยก็คงทำให้ได้ถ้ามีเงิน +ใจถึง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 21:38:11 »
น่าสนนะเนี้ยJuke-R  ไปเอารถจปก jukeเข้ามา(รออีกซัก3ปี) เเล้วโมใส่เครื่องGT-R แบบim โดยนำเข้ามาแบบ ครึ่งคันอะไรแบบนี้ จะได้หรือเปล่า แต่น่าสนนะเนี้ย ช่างไทยก็คงทำให้ได้ถ้ามีเงิน +ใจถึง
แต่ยังไงก็ไม่น่าทำให้เป็น Juke-R แท้จริงๆได้นะครับ

ออฟไลน์ chiihcrelax

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 22:49:49 »
น่าจะลองกับ evo-x ให้ดูด้วยนะครับ หรือไม่ก็ im

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 00:28:20 »
น่าจะลองกับ evo-x ให้ดูด้วยนะครับ หรือไม่ก็ im
Top Gear Evo8 FQ400 ทำรอบได้ดีกว่า Murcielago โฉมแรกๆครับ แต่นั่นมันก็นานมาแล้ว ซึ่งตอนนี้นิสสันก็เร่งไปข้างหน้าไม่แพ้กัน

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 01:23:21 »

ทำไม่ได้หรอกครับ เครื่อง GT-R พร้อมอุปกรณ์ เผลอเผลอราคาแพงกว่า Juke จดประกอบทั้งคันอีก
แถม Juke-R นั่น รื้อจนเหลือแค่กระดองตัวถังทีเป็น Juke นอกจากนั้นไม่มีอะไรเหมือนเดิมซักอย่าง

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 07:39:32 »
ผมเชื่อว่า ถ้าเอา the stig มาขับรถที่ไล่ R ข้างหลัง 3 คัน ผมว่า R ก็ไม่เหลือ  ::)

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 22:02:49 »
ผมว่ามันก้ไม่แปลกนะครับ ถ้าได้การปรับแต่งช่วงล่างมาดีๆ และถ้าได้เครื่องของ GT-R มาลงด้วยแล้ว ตีนต้นดี การวิ่ง circuit อย่างนี้ก้คงได้เปรียบคันอื่นๆ แต่ถ้าเป็นแข่ง Drag ผมว่าก้คงสู้ไม่ได้หละครับ

SLS นี่ไม่เหมาะกับงานแบบนี้จริงๆเนอะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:52:21 »
เข้าโค้งเร็วกว่าเบากว่าแทรคชันดีกว่าในสนามโค้งเพียบแบบนี้ก็ WIN สิครับ
H.