ผู้เขียน หัวข้อ: Volkswagen Amarok  (อ่าน 5061 ครั้ง)

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
Volkswagen Amarok
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 23:41:38 »
ได้คุยกับท่านผู้รู้มาท่านหนึ่งท่านบอกว่า อาจจะมีการนำ Volkswagen Amarok เข้ามาผลิตในไทย ไม่ทราบว่าข้อมูลนี้เป็นไปได้หรือเปล่าครับ

วานผู้มีข้อมูลช่วยสานต่อหน่อยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Volkswagen Amarok
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 00:51:18 »
No way!
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:03:25 »
ยืนยันอีกเสียงว่าไม่ครับ

จริงๆ ตอนแรก VW วางแผนจะให้ Up! มาเป็น Eco Car ในไทยด้วยครับ แต่พอเจอเรื่อง supplier เรื่องปัจจัยอื่นๆ สุดท้าย พับกลับบ้านไปครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:44:42 »
ถ้าจะผลิตในไทย ก็คงต้องเพิ่ง โรงงานประกอบรถยนต์ อย่างเช่น ยนตรกิจ หรือ ธนบุรี
ส่วนตลาดในประไทยก็มีความต้องการซื้อของผู้บริโภคในตลาดรถกระบะอยู่แล้ว
หรือเอาเข้าจริงๆ รถทุกรุ่นของค่าย VW ถ้าสามารถทำราคาเท่าตลาดแมสในประเทศไทยได้ และคุณภาพใกล้เคียงของเดิม ศูนย์บริการดี บริษัทแม่เอาจริง
ผมคิดว่าอัตราการเจริญเติบโตสูงแน่นอน
ส่วนความเป็นไปได้เร็วๆ นี้ ผมคิดว่าฝันไปก่อนแล้วกันครับ  :) :)

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:55:20 »
คงต้องลุ้นให้มีโรงงานในอาเซี่ยนแทนล่ะครับ ;D

แล้วค่อยนำเข้าอีกที

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:14:50 »
http://www.bloomberg.com/news/2010-12-21/volkswagen-drb-venture-adds-malaysian-car-assembly-in-challenge-to-toyota.html

VW มีโรงงานในมาเลเซียอยู่นะครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ packer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:23:15 »
เคยมีทีม VW เข้ามา audit โรงงานที่ผมทำงาน(ในอีสเทิร์นซีบอร์ดระยอง)
เค้าว่าจะผลิตตัวนี้แหละ สุดท้ายโรงงานผมก็ไม่ได้งาน

แล้วตอนนี้ก็เงียบหายไปละครับ  :)

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 15:12:32 »
ขอบคุณครับท่านที่คุยกับผมบอหว่า Toyota ในไทยเรา เลื่อนการออก Fortuner ใหม่ออกไปเป็นปี2015 เพราะเจ้าตัวนี้แหละครับเพราะในประเทศ แมกซิโกหรืออาฟริกานี่แหละผมจำไม่ได้เจ้า Amarok มันดันขายดีกว่าFortuner ซะอีก เลยต้องมีการปรับเปลี่ยนอะไรนิดหน่อยก่อนครับ

เท่าที่เข้าใจ เจ้าAmarok ใช้แชสซีร่วมกับกับยี่ห้ออื่นน่ะครับราคาเลยอาจจะย่อมเยาว์ลงมาหน่อย ยังไงขอบคุณ Ishida มากครับสำหรับข้อมูล
เพราะว่าถ้าเจ้าตัวนี้มาผลิตในประเทศและมีโอกาสจำหน่ายในประเทเรา มันก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเหมือนกันน่ะครับ เสียดายแฮะ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 19:37:31 »
ผมรู้สึกว่ามันจะเป็นไปไม่ค่อยจะได้ซักเท่าไหร่นะครับ ในเรื่องการทำราคาสู้กับคู่แข่ง