ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Mazda sales ใจกล้า เอา MZ3 MPS มาขายยย คุณว่าราคา จะปาไปเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 9768 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
ถ้ามาสด้า ยังอยากจะหา flag ship ที่เสริมแบรนด์ ด้านความสปอร์ต

ผมว่า ตัว MZ3 mps เนี่ยและเหมาะมากกก ขนาด RX-8, CX-9, MX-5 ยังเอามาขายได้เลย

สามตัวนั้น ผมว่า มันเป็นขายเฉพาะกลุ่มกว่าอีกนะ MZ3 mps 2.3 DISI turbo  260 HP  ผมมองว่า น่าจะขายง่ายกว่าด้วยซ้ำไป

เอามาสู้กับ Goft GTI ได้สบายๆนะ

คุณคิดว่า ถ้าเอามาขายได้จริงๆ จะราคาเท่าไหร่ครับ

ผมว่า ซัก 1,999,000 บาท  กำลังสวยยยย!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:25:55 โดย joeyote »
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
ถ้ามาเกิน 220 แรงม้า ราคาคงพอๆกับ EVO

ออฟไลน์ O_o"

1,700,000-1,800,000ครับมาราคานี้พอรับได้ถ้าเกิน2ล้านซื้อเจ้า86ดีกว่า

ออฟไลน์ TnP_PKt

Look มันเหมือนมาสด้า 3 เกินไปหนะครับ
เข้ามาคิดว่าต้องจ่ายเงินเกือบ 2 ล้านได้รถที่สมรรถนะดีมากๆก็จริงอยู่
แต่มันจะได้ feel มาสด้า 3 ล้านสองหนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ลองดูราคา Camry 3.5 เปรียบเทียบก็ได้ครับ
นั่นประกอบในประเทศ แต่นี่ต้องนำเข้าจากญี่ปุ่น...

ราคาคงไม่ต่างจาก EVO X รถแท้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าไม่ใส่กล่องตอนม้า สงสัยมีทะลุเลข 4

ถ้าตอนแล้ว 2.5 น่าจะพอไหวมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ลองดูราคา Camry 3.5 เปรียบเทียบก็ได้ครับ
นั่นประกอบในประเทศ แต่นี่ต้องนำเข้าจากญี่ปุ่น...

ราคาคงไม่ต่างจาก EVO X รถแท้ครับ

โหหหหหหหหห แพงเน้อะ คุนเนย
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P

ออฟไลน์ banch

ภาษีล้วนๆครับ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ผมว่าราคาเอาให้เท่า ซูบารุ อิมเพรซซ่ากำลังดีครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ลืมไป ตัวเลขที่เทียบได้ตรงตรงมากกว่าน่าจะเป็น Impreza WRX STi
เพราะแรงม้าก็เท่าเท่ากัน ทะลุ Bracket 220 ไปเรียบร้อยแล้ว
และนำเข้าจากญี่ปุ่นเหมือนกัน แถมถ้าเป็นตัว 2.0 ธรรมดาราคาก็พอกันด้วย

ถ้าผมจำไม่ผิด 3.95 ล้านใช่มั้ยครับ? ก็คงประมาณเดียวกันแหละมั้ง
คิดแล้วก็อิจฉาตลาดใหญ่อย่างอเมริกา ราคา MPS แพงกว่า 2.5 ตัวท้อปแค่ไม่กี่พันเหรียญ

ออฟไลน์ YenChar

ผมว่าราคาอยู่แถวๆ 2.5 - 3 ล้าน

คนไทยคนไม่ซื้อเพื่อเอาความแรงหรอกครับ
คนขับ MX5 ดูดีกว่าคนขับ MZ3MPS แน่่นอน

อยากได้ึความแรง เอาFD วาง K20A ทำช่วงล่าง ทำเบรค ทำภายใน ล้อยาง ครบๆ
ราคาเบ็ดเสร็จไม่เกิน 1.4 ล้าน แรงไม่ต่างกัน หุๆ

ออฟไลน์ IncarRus

"พี่ๆ ,,, นี่ Mazda3 ใช่ไหมคะ พี่ใช้รุ่นเดียวกับหนูเลย ชุดแต่งซื้อที่ไหนคะ"
....ตลาดบ้านเรา,,, ผมว่า มันเป็นแบบนี้นะครับ
....จะม้าเยอะแค่ไหน,,, จะแต่งดุยังไง มันก็คือ Mazda3 อยู่ดี

ถ้า,,, จะเอา MPS มาตอบโจทย์เรื่องเสริมความสปอร์ตให้แบรนด์
....ผมว่า,,, ไม่น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีเท่าไหร่ครับ
....ผมว่า,,, เอามาแค่ชุดแต่ง ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ  ;)

จริงจริงถ้าอยากได้ ใช้สูตรเดียวกับ อิม ก็ได้ครับ มีคนทำเยอะแล้วด้วย ในตัวเก่านะ

เอา 3 5 ประตูตัวท้อปมา แล้วก็สั่งตัด MPS เข้ามาทั้งคัน
ค่าทำเบ็ดเสร็จรวมค่ารถไทยและญี่ปุ่น ก็น่าจะจบแถวแถว 1.5-2 ล้านบาท

ออฟไลน์ starter v2

• Newbie
  • *
เดินไปซื้อที่ "มาเลย์เซีย เองเลย...." และก็ทำตีมึนขับกลับมา !!

แต่...! ราคารถที่มาเลย์ถ้าไม่ใช่รถยนต์แห่งชาติเขา เห็นราคาแล้ว ห น า ว . . . . !

ออฟไลน์ Niceguy_C

สามล้าน ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใส่กล่องตอนให้เหลือ 220 ม้าสิครับ แล้วค่อยเอาออกหลังจากซื้อ ให้ราคามันสูงขึ้นมาจากตัวท๊อปเดิมแค่อุปกรณ์ใหม่ๆ

ออฟไลน์ Bluedoft

ราคาคงพอๆกับ Focus RS นำเข้าครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ได้ยินมาจากเฮียจิมว่า โซลูน่าวิออสผูกโบ ยังขายไม่ดีจนต้องปิดไลน์ผลิตทั้งๆที่ยังขายไม่ครบโควต้า

ดังนั้น ผมว่าตัวนี้ ถึงนำเข้ามาก็คงขายยากมาก

ออฟไลน์ prai

เหมือนคุ้นๆ ว่า มาสด้า มาเลเซียจะมี MPS ถ้าประกอบในมาเลเซีย และชิ้นส่วนเข้าตามหลัก FTA ก็น่าจะใช้สิทธิ์ภาษีได้ไม่ยากนักครับ
ถ้าเป็นไปได้ แล้วเข้าตามหลัก FTA ก็น่าสนนะครับ ถึงมันจะได้แรงอะไรมาก แต่ก็แรงพอตัว สัก 1.99 ล้าน กำลังดี  :D :D

ออฟไลน์ ugly...

• Full Member
ไม่น่าเล่นครับ ราคาหลักสามอัปแน่ๆ
แต่รถมันคนละระดับกับพวกอิม sti กะ evo นะ

มาสด้านี่สู้ไม่ได้เลย จำได้ว่าอ่านริวิวแล้วมาสด้าแพ้ทุกประตู

เอาตังไปเล่นอิมดีกว่า

เหมือนคุ้นๆ ว่า มาสด้า มาเลเซียจะมี MPS ถ้าประกอบในมาเลเซีย และชิ้นส่วนเข้าตามหลัก FTA ก็น่าจะใช้สิทธิ์ภาษีได้ไม่ยากนักครับ
ถ้าเป็นไปได้ แล้วเข้าตามหลัก FTA ก็น่าสนนะครับ ถึงมันจะได้แรงอะไรมาก แต่ก็แรงพอตัว สัก 1.99 ล้าน กำลังดี  :D :D

ใช้ครับ  ถ้าเค้าทำขายในราคานี้ได้  โดยมีช่วงห่างของราคาให้ต่างจาก STI  EVO X  ซัก ห้าแสน++

ผมว่า คนที่ชอบรถแรงๆ น่าจะหันกลับมามองบ้างนะ

ออฟไลน์ shando

ผมว่าขนาดพันธุ์แท้ที่สะสมชื่อเสียงมานานอย่างอิม อีโวยังขายได่แค่หยิบมือ

เอาเข้ามา ต่อให้ราคา2ล้านจริงๆก็เถอะ พนันเลยว่าคนซื้อไม่ถึง10คน

คนอยากได้อาจเยอะ แต่คนที่จะซื้อจริงๆมีซักเท่าไรเชียว

ออฟไลน์ TJA

ลุ้นให้มาสด้า เอาMPSมาขาย
ลุ้นฮอนด้าเอาFN2มาขายยังจะมีหวังกว่ามั้งครับ  ;D

.-_-.

ออฟไลน์ Zx-III

ถ้าเข้าไทย ผมคงไปเล่นตัวอื่นดีกว่า im evoน่าขับกว่าเยอะ

ออฟไลน์ redsun

อยากเห็นมันแผลงฤทธิ์จังครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

น่าจะซัก 2 ล้านต้นๆนะครับ แต่ถ้าให้ผมเลือกระหว่าง Golf GTi ผมว่าผมก้ยังเลือก Golf นะ ถึงราคาจะขนาดนั้น แต่ด้วยความที่มันเป็นรถเล็ก คล่องตัวขับในเมืองนอกเมืองก้สนุกครับ