ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่ บุกบ้าน new ranger club ครับ  (อ่าน 22826 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
คุณจิมมี่ บุกบ้าน new ranger club ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 21:08:54 »
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูลประกอบการตัดสินใจ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: คุณจิมมี่ บุกบ้าน new ranger club ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 21:17:57 »
1. ผมว่าผมบุกไปตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วนะครับ
และการบุก ก็เกิดจาก ความต้องการ จะดับข้อสงสัยทุกอย่าง
ลดกระแส เซลส์ปั่นหัวลูกค้า และลดกระแสต่อว่าต่อขานผม ทั้งที่ผมไม่เคยไปทำอะไรให้มาก่อนด้วยซ้ำ
ไม่เข้าใจจริงๆว่า บางคนในนั้นจะเอาผมไปด่าด้วยอารมณ์ตัวเอง โดยไม่มีมูลความจริงเลยกันทำไม

2. ผมมองว่า เรื่องแค่นี้ ไม่ต้องตั้งกระทู้ที่นี่ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: คุณจิมมี่ บุกบ้าน new ranger club ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 21:36:26 »
คนในนั้นจาก พั.... หลายเลยนะที่ด่าๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Supermax

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 21:44:10 »
ขอโทษครับ

ออฟไลน์ singving

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 05:42:47 »
คนในไหนก็เหมือนกันล่ะครับ  ต่างกันที่ความคิดเห็น

แต่เมื่อแสดงความคิด  ก็ต้องรับผิดชอบด้วย  มันเป็นวินัยพื้นฐานของทุกคนที่พึงมี....

บอร์ดแต่ละที่ล้วนมีดีเฉพาะตัว.. เหมือน  hlm
 วอนอย่าแบ่งกลุ่มแบ่งห้องเลย   ...

อยากให้คนไทย  รักและให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:13:14 »
ผมไม่เข้าใจเลยครับ ทำไมมีแต่คนด่าคุณจิมมี่ ???

อย่างเว็บบอร์ดบางเว็บ(เว็บรุ่นเก่า) พอโพสต์ชื่อเว็บจะโพสต์ไม่ติด พอเปลี่ยนเป็นชื่อแบบภาษาไทย กระทู้นั้นจะโดนอุ้มหาย
ทั้งๆที่ต้องการบอกเจ้าของกระทู้ว่าน่าจะเข้ามาอ่านรีวิวที่เว็บนี้ก่อนจะเลือกซื้อรถตามขี้ปากของคนไม่รู้จริงแถมเป็นแฟนอวยเฉพาะค่ายอีก
เซ็งครับที่มีคนด่าและแอนตี้คุณจิมมี่แบบไร้เหตุผล แต่ที่เซ็งมากกว่าคือแฟนค่ายรถหลายค่ายที่อวยเวอร์
ปล.ไม่เคยเห็นแฟน Cruze ด่าคุณจิมมี่เลยครับ ส่วนที่บอกว่าอืดให้ขับแบบแมนนวลสักระยะแล้ว ECU มันเรียนรู้เองครับ
ปล.บางเว็บบอร์ดก็ใจแคบเกินไป โตๆกันแล้ว
เป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่ครับ  ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 07:53:24 »
คนในไหนก็เหมือนกันล่ะครับ  ต่างกันที่ความคิดเห็น

แต่เมื่อแสดงความคิด  ก็ต้องรับผิดชอบด้วย  มันเป็นวินัยพื้นฐานของทุกคนที่พึงมี....

บอร์ดแต่ละที่ล้วนมีดีเฉพาะตัว.. เหมือน  hlm
 วอนอย่าแบ่งกลุ่มแบ่งห้องเลย   ...

อยากให้คนไทย  รักและให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ

เห็นด้วยที่คนมีความคิดเห็นต่างกันได้ แต่ต้องตั้งอยู่บนพื้นฐานของความจริงครับ
ไม่ใช่แสดงความคิดเห็นโดยเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง จนลืมไปว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร

ที่คุณ J!MMY เข้าไปชี้แจงก็ชัดเจนดีแล้ว และเป็น Fact ล้วนล้วน
ซึ่งเมื่อเทียบกับเมื่อก่อนแล้ว คราวนี้พี่จิมมี่ Handle สถานการณ์ได้ดีมาก
เป็นแต่ก่อนก็คงมีตัวอักษรแดง ใหญ่โต ว่ากล่าวด้วยอารมณ์

แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ผมไม่เห็นว่าการพูดคุยกันตรงนี้ จะสื่อไปถึงการแบ่งกลุ่มเลยครับ
คนที่พูดโดยเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง โดยไม่สนใจว่าอะไรผิดอะไรถูก ยังไงก็ควรกลับไปไตร่ตรองเสียใหม่
ไม่ว่าจะเป็นคนที่ไหน สังกัดอะไร และพูดในฐานะสถาบันใดก็ตาม และขอเรียนให้ทราบว่า
ที่นี่เราไม่เคยพูดอะไรที่ไปกระทบสมาชิกในคลับรถยนต์ New Ranger หรือคลับอื่นอื่นเลยด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:57:19 »
ตามไปอ่านมาแล้ว คคห. เยอะ ยาวมากๆ
คุณ J!MMY แฉแต่เช้า

มีแต่คนชมนะครับ เพราะอยู่บนหลักแห่งความจริง

ถัง 80 ลิตร วิ่งยาวไม่ต้องเติมน้ำมันบ่อย เป็นแบบนี้นี่เอง

ออฟไลน์ jittakorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:05:11 »
ดีแล้วที่เข้าไปเคลียร์ครับไม่งั้นในบอร์ดเรนเจอร์ ตัว2.2 คงจะเป็นรถเทพไปแล้ว ก่อนที่คุณจิมมี่ไปโพสเรื่อง
การกินน้ำมัน คนในบอร์ดที่รับรถไปแล้วบอกว่าทดสอบออกต่างจังหวัด วิ่งอยู่ที่ 100-130Kg/hr. กินน้ำมัน
อยู่ที่ประมาณ 17Kg/L. ในบอร์ดอวยกันใหญ่ว่าเป็นรถเทพไม่กินน้ำมัน ทีนี้พอใครมาพูดว่ามันกินประมาณ 12-13
ก็ไม่มีใครเชื่อแล้ว ครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:08:03 »
ตามเข้าไปอ่านเเล้ว

ขอเป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่เเล้วกันครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:37:22 »
เป็นที่โด่งดังในหลายๆเว็บจริงๆ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:57:51 »
ดีแล้วที่เข้าไปเคลียร์ครับไม่งั้นในบอร์ดเรนเจอร์ ตัว2.2 คงจะเป็นรถเทพไปแล้ว ก่อนที่คุณจิมมี่ไปโพสเรื่อง
การกินน้ำมัน คนในบอร์ดที่รับรถไปแล้วบอกว่าทดสอบออกต่างจังหวัด วิ่งอยู่ที่ 100-130Kg/hr. กินน้ำมัน
อยู่ที่ประมาณ 17Kg/L. ในบอร์ดอวยกันใหญ่ว่าเป็นรถเทพไม่กินน้ำมัน ทีนี้พอใครมาพูดว่ามันกินประมาณ 12-13

ที่เข้าไปดูก็ไม่เห็นใครบอกว่า วิ่งอยู่ที่ 100-130Kg/hr.  กินน้ำมัน
อยู่ที่ประมาณ 17Kg/L.  หรือว่าผมไม่เห็น ส่วนมากที่ไปลองก็เห็นได้พอๆกับคุญจิมมี่

ออฟไลน์ theephan

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:23:16 »

ที่เข้าไปดูก็ไม่เห็นใครบอกว่า วิ่งอยู่ที่ 100-130Kg/hr.  กินน้ำมัน
อยู่ที่ประมาณ 17Kg/L.  หรือว่าผมไม่เห็น ส่วนมากที่ไปลองก็เห็นได้พอๆกับคุญจิมมี่

มีอยู่นะครับ เหมือนว่าเค้าดูจากหน้าจอและลองที่ระยะทางสั้นๆ น่ะครับ :D

ออฟไลน์ pangwong

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:24:48 »

พี่ที่ขับพี่เขาไม่ได้บอกหรอกว่าวิ่งได้กี่กิไลลิตร แต่แกขับไปทำธุระหรือทำงานของแก่ เป็น รุ่น 2.2 ยกสูง Mt แจ้งระยะทางกับน้ำมันที่พี่แกเติมไป ส่วนผมเป็นคนแรกที่คำนวนตัวเลขและพิมพ์ลงในกระทู้ ได้ตัวเลขดังกล่าว มันเป็นการแจ้งข้อมูลการใช้งานในเวป มันไม่ได้เป็นมาตรฐานทั่วไปหรอกนะครับ....ผมก็จองรุ่นนี้ หากได้รับรถและใช้งานซักเดือนผมก็จะนำมารีวิวลงในเวปพี่จิมมี่ เพราะผมเป็นสมาชิกเวปก่อนเวปนิวเรนเจอร์คลับ...และมันเป็นความตั้งใจของว่าหากผมออกรถผมจะมารีวิวในเวปพี่จิมมีเป็นเวปแรก เพราะผมเคยอ่านตอนพี่จิมมี่รีววิว มาสด้า BT 50 กระบะไม่เต็มร้อย ประทับใจตั้งแต่ตอนนี้เป็นต้นมา ซึ่งมันทำให้ผมรู้ว่ารถที่เขาไม่นิยมกันมันก็มีดีเหมือนกัน....และทำให้ผมรอคอยรถกระบะของค่ายมาสด้า แต่มันมาช้าและต้องไปจองฟอร์ดก่อน แต่ผมก็ไปจอง BT 50 Pro เมื่อวันที่ 15 ก.พ. ที่ผ่านมา คันไหนมาก่อนก็เอาคันนั้นแหละครับ...

ออฟไลน์ Cognos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 13:00:52 »
เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ และทีมงานครับ  HLM  review ได้เป็นกลางมากครับ

ออฟไลน์ bluewish

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 15:25:26 »

ตามนี้เลยครับ ในบอร์ดนั้นคลุ้มคลั่งมากๆ หาสาระไม่เจอ มีแต่อวยกันไปวันๆ อยู่แล้วสมองเน่า

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 16:04:48 »
จำได้คุ้นๆว่าตอนคุณจิมมี่ออกคลิปโคโลราโด้ พวกนี้ก็ออกมาด่า  :P

ผมว่าไม่ใช่สมองเน่าหรอก
1.คนพวกนี้จองรถตามความเห่อของใหม่ พอรถคันไหนจะคลอดก็แห่ไปจอง
2.ก่อนจองก็ไม่ได้ลองรถ หรือหาข้อมูล
3.จ่ายเงินจบ ขับออกมา
4.เอาไปเปรียบเทียบรถแบรนด์อื่น อวยกันเอง ;)
5.รับไม่ได้เมื่อมีคนพูดถึงข้อเสียของรถ  :o
6.ไม่ยอมรับความจริง (เพราะซื้อมาแล้ว) :P

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 17:40:35 »
จำได้คุ้นๆว่าตอนคุณจิมมี่ออกคลิปโคโลราโด้ พวกนี้ก็ออกมาด่า  :P

1.คนพวกนี้จองรถตามความเห่อของใหม่ พอรถคันไหนจะคลอดก็แห่ไปจอง
2.ก่อนจองก็ไม่ได้ลองรถ หรือหาข้อมูล
4.เอาไปเปรียบเทียบรถแบรนด์อื่น อวยกันเอง ;)
5.รับไม่ได้เมื่อมีคนพูดถึงข้อเสียของรถ  :o
6.ไม่ยอมรับความจริง (เพราะซื้อมาแล้ว) :P

กับหลายๆคน เค้าจะรักรถเหมือนเป็นลูกหรือสัตว์เลี้ยงน่ะครับ
ซึ่งคนทั่วไปจะค่อนข้างงี่เง่าติงต๊องเรื่องนี้กันนิดหน่อยอยู่แล้ว
อะไรไม่ดีนี่จะไม่ค่อยยอมรับความจริงกันสักเท่าไหร่

สมมุติว่าถ้าเรามีลูก แล้วคนอื่นมาว่าลูกเราเกเรเป็นเด็กไม่ดี เราคงโกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยงก่อนใช่ไหมครับ(ถึงขั้นสาปแช่งบรรพบุรุษ) แล้วพอเรียกสติกลับมาแล้วก็ค่อยกลับมาดูทีหลังว่ามันไม่ดีจริงหรือเปล่า
 ;D ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 20:03:53 »

ช่วงข้อ 4-6 ผมเรียกว่าระยะเห่อรถใหม่ครับ อะไรๆ ก็ดีไปหมด ตรงไหนไม่ดีก็แถจนกลายเป็นดีได้ ใครมาตำหนิก็จะโกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยง
พอใช้ไปสักพักหายเห่อก็จะเริ่มมองเห็นข้อเสีย คราวนี้ใครติอะไรนิดหน่อย ถ้ามันเป็นเรื่องจริงก็จะรับได้แล้ว

ผมยอมรับว่าผมก็เคยเป็น :-[ ตอนนี้หายแล้ว แต่คิดว่ารถคันใหม่เดี๋ยวก็เป็นอีก 5555
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 20:23:00 »
บางคนก้แค่คุยโวไม่ได้รู้จริงซะด้วยซ้ำ อ่านในใบมาแล้วก้เอาบอกให้กันฟัง ยังไม่เคยขับกันจริงๆเลย สนับสนุนพี่จิมมี่ครับ เพราะเรารู้ๆกันอยู่ว่าพี่ๆทีมงานได้ทดสอบรถแต่ละรุ่นแล้วเอาประสบการณ์มาแบ่งปันกัน มีรูปถ่ายรีวิว มีคลิป ให้เห็นกันจะๆ อย่างนี้มีความน่าเชื่อถือกว่าเป็นไหนๆครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 20:33:40 »
พูดกันตามตรงเลยคือ

เป็นทุกยี่ห้อ เป็นทุกคลับ เพียงแต่ระยะหลังๆมานี้ รถยี่ห้อ Ford จะเป็นหนักกว่าปกติ
และไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร

ขนาดคนใน Ford Sales Thailand เอง ก็ยังได้แต่หัวเราะ กับเรืองราวเหล่านี้ และแน่นอน ทำอะไรไม่ได้

เมื่อก่อน Aveo-Club Captiva-Club ก็เคยด่าผมอยู่ (Captiva Club มีคนด่าแค่คนสองคน และน่าจะออกจากคลับไปแล้วด้วยมั้งครับ)
แต่ Aveo-Club ตอนนั้น ก็แรงอยู่ เพราะรีวิวของ Aveo ที่ผมเขียนนั้น หาความดีของรถได้ยากมาก จนแทงใจดำคนในคลับเยอะ
ถึงขั้นว่า จะหาตัวผมกันเลยทีเดียว

ส่วน Lancer-Club ก็เคยด่าผม ช่วงปี 2008 เพราะมีคนของ AIS ไปช่วยโพสต์โปรโมทกิจกรรมของเรา ที่มีผมไปอยู่ตรงนั้นด้วย
ตามเว็บต่างๆ โดยที่ผมเองก็ไม่ทราบมาก่อนว่ามีการกระทำแบบนี้ด้วย แต่ะรายหลังนี่หนักมาก เรื่องนี้เกิดเมื่อ 3-4 ปีมาแล้ว
ซึ่งก็ต้องถือว่า จบไปแล้ว และต้องปล่อยให้ผ่านไป แต่ผมยังจำได้เกือบจะหมดละ ว่าเว็บไหน คลับไหน เคยด่าผมเอาไว้
อย่างไรบ้าง ยกเว้นบางเรื่อง ที่ปลาซิวปลาสร้อยจริงๆ จึงจะไม่จำ

นี่ยังไม่นับพวกอวดเก่งบนถนน ทั้งที่ไม่รู้จักมักจี่มาก่อน ยังมาขับจี้ตามท้าย เจอผมกระทืบเบรกเข้าไปที ก็ค่อยๆ หลบเบี่ยงออกไป
ซึ่ง ก็เคยมีมาแล้ว ไม่ใช่ว่าไม่มี

คนประเภทที่มักจะด่าผม "ในทุกๆคลับ ทุกยี่ห้อ" นั้น จะมีสิ่งที่เหมือนกันอยู่อย่างนึง คือ
นอกจากไม่รับฟังความเห็นคนอื่น และเชื่อแต่สิ่งที่ตนเองคิดแล้ว ยังคิดไปว่าคนอื่น ไม่เก่งเท่าตน
กูเนี่ยสิของจริง ข้าเนี่ยสิที่รู้แน่ สุดท้าย ที่ผมเห็นก็คือ เก่งแต่ในจอทั้งนั้น นอกจอมาละ เงียบหมาหงอย กันแทบทุกคน!

สิ่งที่ผมเกลียดที่สุด คือ คนที่ไม่ยอมรับความจริง คนที่ไม่พูดความจริง
หรือคนที่พูดหรือคิดอะไรก็ตาม ที่อำพรางความจริงของตนเอง ทั้งกับคนอื่น และอำพรางได้แม้กระทั่งอำพรางกับใจตนเอง
หรือว่าง่ายๆคือ หลอกตัวเอง นั่นเอง

คนประเภทนี้ มีทุกคลับ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ แต่จะมาก หรือน้อย อันนี้ก็แล้วแต่ว่าจะไปเจอในคลับไหน
บางคลับที่ผมไม่เอ่ยชื่อมา ก็ใช่ว่าจะไม่มี บางคลับที่เอ่ยชื่อมา ก็ใช่ว่า จะไม่เหลือคนดีแต่อย่างใด

ทุกที่ มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของเราองครับ ที่จะเลือกคุย หรือเลือกคบ ใคร คนไหน อย่างไร และแค่ไหน

--------------------------------------------------------

แต่ที่น่าเบื่อยิ่งกว่า คือพวกเซลส์แมนขายรถ ที่สิงตัวตามบอร์ดต่างๆ คลับต่างๆ
เสนอขายรถ เสนอแคมเปญ ยังพอทน พอทำเนา แต่ถึงขั้นออกมาด่าลูกค้า ปกป้องแรนด์รถที่ตัวเองขาย
เสียยิ่งกว่าตัวเองเป็นผ้บริหารรถค่ายนั้นเสียเองอีก ขอโทษเถอะ น้อง ทั้งหลาย พี่อยากจะบอกให้สำเหนียกกันไว้ว่า
ยิ่งพวกน้อง ทำตัวแบบนี้ ก็ยิ่งอย่าหวังว่าจะได้ยอดขายจากพวกพี่กันเลย พวกพี่ไม่ใช่ควายให้น้องๆมาสนตะพาย
พวกพี่คิด และมีวิจารณญาณเพียงพอ คนที่ศึกษาหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต แรกๆ มาใหม่ๆ อาจจะงงๆ
แต่พอสัก 2-3 สัปดาห์ เขาจะเริ่มรู้เองละว่า อะไรทีใช่ และไม่ใช่สำหรับเขา

หน้าที่ของน้องคือ แค่เสนอแคมเปญไป และดูแลเขาให้ดีที่สุด ไม่ว่าจะมาในรูปแบบไหนก็ตาม
ไม่ใช่จะต้องมาพยายามปกป้องสถาบันบริษัทเหล่านั้น ปกป้องไป เงินเดือนน้อง คอมมิชชันน้อง ก็ไม่ได้เพิ่มหรอก
แถมจะโดนสำนักงานใหญ่ ด่ากลับด้วยซ้ำ ว่า ทำแบบนี้ทำห่าอะไร แบรนด์ อิมเมจ พังย่อยยับหมด

ฝากคิดให้ไว้ดี สำหรับเซลส์ขายรถทั้งหลาย โชคดีที่ Headlightmag.com ของเรา มีเซลส์ขายรถ
มาแจมอยู่จริง แต่น้องๆ ทุกคน ก็มาแจม เพราะความรักและชอบรถทั้งนั้น ไมได้คิดจะมาขายรถ
ในบอร์ดของเราแต่อย่างใด ซึ่งผมยังแอบชื่นชมพวกเขาจนถึงทุกวันนี้ ครับ

-------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 20:43:18 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Everlast

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 22:11:28 »
แรงจริงๆครับขอบอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 22:41:24 โดย Everlast »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 22:25:14 »
ขอรบกวน "งด" แสดงความคิดเห็นที่ไปว่าหรือโจมตีคนในคลับรถยนต์อื่นอื่นนะครับ

ผมไม่อยากให้กระทู้นี้กลายเป็นต้นเหตุ สุดท้าย NewRangerClub กับ Headlightmag ต้องมามองหน้ากันไม่ติด
เพราะคนที่ไม่รับความจริงเพียงไม่กี่คน แล้วมีคนนำมาตำหนิต่อที่นี่ แล้วกลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต

นี่คือสาเหตุนึง ที่เคยบอกมาตลอดว่า ไม่จำเป็น อย่าไปเอาเรื่องที่เกิดขึ้นในที่อื่นมาโพสต์ที่นี่
เพราะพอมีคนมาแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เดี๋ยวมันจะยาวจนกลายเป็นเรื่องขึ้นมาได้

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 23:37:29 »
เคยไปส่องๆคลับนึงอยู่เหมือนกันครับ อวยรถได้เวอร์มากๆตั้งแต่รถยังไม่เปิดตัว

ประมาณว่าระหว่างรอรถว่างๆไม่มีไรทำก็ตั้งกระทู้อวยขึ้นมาซะอย่างนั้น มีการเอาไปเปรียบเทียบว่าดีกว่ารุ่นนี้รุ่นนั้นอย่ีางงั้นอย่างงี้ ทั้งๆที่ไม่มีใครเคยเห็นรถคันจริงด้วยซ้ำ

อ่านแล้วก็ได้แต่ปลง เฮ้อ

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 23:48:35 »
ขอรบกวน "งด" แสดงความคิดเห็นที่ไปว่าหรือโจมตีคนในคลับรถยนต์อื่นอื่นนะครับ

ผมไม่อยากให้กระทู้นี้กลายเป็นต้นเหตุ สุดท้าย NewRangerClub กับ Headlightmag ต้องมามองหน้ากันไม่ติด
เพราะคนที่ไม่รับความจริงเพียงไม่กี่คน แล้วมีคนนำมาตำหนิต่อที่นี่ แล้วกลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต

นี่คือสาเหตุนึง ที่เคยบอกมาตลอดว่า ไม่จำเป็น อย่าไปเอาเรื่องที่เกิดขึ้นในที่อื่นมาโพสต์ที่นี่
เพราะพอมีคนมาแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เดี๋ยวมันจะยาวจนกลายเป็นเรื่องขึ้นมาได้
     เห็นด้วยกันพี่เนยครับ ทุกอย่างอยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง อะไรเป็นอะไรเดี๋ยวเค้าก็จะได้เจอกันเอง ปล่อยผ่านไปดีกว่าครับ