ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นhondaจะผลิตjazz/cityส่งทันก่อนนโยบายลดภาษีจะสิ้นสุดใหมครับ  (อ่าน 5934 ครั้ง)

ectomor

• บุคคลทั่วไป
ผมจะซื้อรถภายในปีนี้ซึ่งผมเองได้สิทธิรถคันแรก และสนใจ jazz และ city มากๆ
และจากเหตุการณ์น้ำท่วม ผมจึงไม่แน่ใจว่ารถจะประกอบทันไหม ถ้าไม่ทันจะได้ไปมองตัวอื่นแทน
เพื่อจะได้สิทธิ ไม่อยากเสียสิทธิเงินตั้ง 100,000  :-\

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :)

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ตอบสั้นๆ "ทัน" ครับ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
เซลส์ที่ผมซื้อรถด้วย เพิ่งโทรฯมาคุยเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
บอกว่าถ้าจองตอนนี้(ซิตี้) คิวรับรถราวๆเดือน ต.ค. ครับ

ectomor

ขอบคุณครับ  ;D
ผมกลัวตรงนั้นด้วยครับว่าคิวยาวแน่เลย แต่ยาวจริงๆ ตุลา นี้เดือนกุมภา เอง :o

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สมมุติถ้าจองวันนี้แล้วได้รถปีหน้า
แบบนี้ไม่ได้ลด100000ใช่ไหมครับ :-[
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ectomor

สมมุติถ้าจองวันนี้แล้วได้รถปีหน้า
แบบนี้ไม่ได้ลด100000ใช่ไหมครับ :-[
ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหม แต่คิดว่าแบบนั้นครับ น่าจะนับวันซื้อขายนะครับไม่ใช่วันจอง :-\

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ก็อาจต้องลุ้นกันหน่อย ขนาดไม่เกิดปัญหาอะไรก็ยังต้องรอนานเลย เห็นเซลล์ว่าถ้าเป็แจ๊สจะได้เร็วกว่ากันเยอะ ราวๆเดือน 7 คงเป็นเพราะรถนำเข้ามาด้วยกระมังเลยทำให้แจ๊สได้เร็วขึ้น ส่วนตัวผมก็เพิ่จองซิตี้ไปเมื่อวานถ้ามีแนวโน้มไม่ทันก็คงเบนเข็มกระทันหันหล่ะครับมีทั้งวีออสและ 2 ที่ได้รถเร็วอยู่แล้วบางที่ก็ได้เลยก็มี

ถ้าชอบก็รีบหน่อยครับให้เขียนระบุวันรับรถเลย ถ้าเห็นว่าไม่ทันจะได้กลับตัวทัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ ในเอกสารของสรรพสามิต ระบุว่า
ต้องจองก่อนวันที่31 ต.ค. และรับรถภายในวันที่ 31 ธ.ค. 2555
ดังนั้น ถ้ารับรถปีหน้า ไม่ได้สิทธิ์คืนภาษีแน่ครับ

แต่ตอนนี้ระบบที่ใช้ link ระหว่าง สรรพสามิต กับ ขนส่ง ก็ยังไม่เสร็จ คนที่ยื่นไปแล้วก็ต้องรอเหมือนกันครับ คาดว่าภายในเดือนหน้า น่าจะเรียบร้อยครับ
ถ้ามีความคืบหน้ายังไงเรื่องคืนเงิน ผมจะมาอัพเดทให้ครับ

ectomor

ลุ้นตัวโก่งเลย :'(

Tyde

น้าผมจองcityไปเมื่อต้นๆมกรา  เซลบอกว่าได้รถมิถุนาครับ