ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องแอร์ของฮุนไดโซนาต้ารุ่นประมาณปี96ครับ  (อ่าน 2555 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เจ้าของรถแกบอกว่ารถเขาแอร์ไม่เย็น และลูกสาวแกบ่นมาให้ฟังว่าขับไปมหาลัยตากแดดมันร้อนมากๆ เลยอยากจะถามครับว่า เปลี่ยนเอาคอมฯเดนโซใส่แทนได้ไหมครับ เผื่อว่าจะได้เย็นขึ้น

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ไปให้ช่างดูก่อนดีกว่าครับว่าอะไรเสีย บางทีสายแอร์แค่รั่ว น้ำยาแอร์หมดก็เป็นได้ครับ
บางร้านก็มั่วนะ ให้เปลี่ยนโน่น เปลี่ยนนี่ ทั้งๆที่เปลี่ยสายก็จบครับ...

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ไปให้ร้านช่างแอร์ดูก่อนนะครับ 

บางอย่างปัญหา หญ้าปากคอก สำหรับแอร์ 

แต่ร้านเก่งๆเดี๋ยวนี้ก็หายากเนอะ   :o 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ปรับให้เย็นสุด แล้วตั้งให้อากาศหมุนเวียนภายใน ดูก่อนครับรถมันมี Heater ถ้าไม่เย็น ก็ต้องเช็คระบบ ว่ารั่วรึเปล่า