ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าช่วงนี้ honda นำ accord 5 ประตูเข้ามา  (อ่าน 5786 ครั้ง)

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ถ้าช่วงนี้ honda นำ accord 5 ประตูเข้ามา
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 09:53:40 »
อยากรู้ว่าจะราคาเท่าไหร่ครับ พอๆกับตัว4ประตูที่แพงขึ้นเล็กน้อยหรือไม่ อยากให้ honda เอาเข้ามาจริงๆครับ อาศัยช่วงเวลาพิเศษแบบนี้อยากเห็นรถแปลกๆสวยๆในเมืองไทยเยอะๆ  ;D

ออฟไลน์ kan.kom

Re: ถ้าช่วงนี้ honda นำ accord 5 ประตูเข้ามา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:02:40 »
ผมว่า ยากอะ ขนาด civic hatchback ยังไม่มีเลยอะครับ

ออฟไลน์ Zx-III

Re: ถ้าช่วงนี้ honda นำ accord 5 ประตูเข้ามา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:09:27 »
อย่าหวังเลยครับ อยากได้ก็greyอย่างเดียว

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:56:28 »
ไม่มีมานะครับ ตัว Accord 5 ประตูน่ะ ... ไปลุ้น Step Wagon ดูดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 13:30:44 »
ไม่มีมานะครับ ตัว Accord 5 ประตูน่ะ ... ไปลุ้น Step Wagon ดูดีกว่าไหมครับ
StepWGN ไม่ต้องลุ้นหรอกครับ มาแน่ๆ มีแววจะได้ตัว SPADAด้วยนะ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 14:12:13 »
StepWGN ไม่ต้องลุ้นหรอกครับ มาแน่ๆ มีแววจะได้ตัว SPADAด้วยนะ
ช่ายเลยครับ อยากรู้ราคาจัง ส่วนตัวผมลุ้น CR-Z อีกตัวว่าราคาจะมาแรงแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 14:33:27 »
ถ้าไม่อยากค้างสต๊อก
อย่าริสั่งเป็นอันขาด

เอา CRZ stepWGN เข้ามาน่ะดีแล้ว

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 15:22:57 »
อ๋อ ผมทราบแล้วครับว่าเอารุ่นอะไรมามั่ง แต่อยากรู้แค่ว่า ถ้า honda เอาเข้ามา ราคามันจะซักเท่าไหร่ครับ จากช่วงเวลาภาษีพิเศษตรงนี้น่ะครับ  ;)
ส่วน step wagon ก็อยากรู้ราคาครับ กำลังลุ้นๆเช่นกัน

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 19:43:14 »
ถ้าช่วงนี้ honda นำ accord 5 ประตูเข้ามา >>> แสดงว่ายังไม่ตื่นนอนครับ 55
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 20:23:35 »
อ๋อ ผมทราบแล้วครับว่าเอารุ่นอะไรมามั่ง แต่อยากรู้แค่ว่า ถ้า honda เอาเข้ามา ราคามันจะซักเท่าไหร่ครับ จากช่วงเวลาภาษีพิเศษตรงนี้น่ะครับ  ;)
ส่วน step wagon ก็อยากรู้ราคาครับ กำลังลุ้นๆเช่นกัน
ภาษีพิเศษนี้เฉพาะรุ่นที่ได้รับผลกระทบครับ สามารถนำเข้ารุ่นเดียวกัน/ใกล้เคียงได้ครับ

พูดง่ายๆก็คือ Accord 5ประตู (ไม่แน่ใจว่า จขกท. หมายถึงตัว Crosstour ใช่ไหมครับ) ไม่มีจำหน่ายในไทย ถ้านำเข้ามาก็จะไม่ได้รับสิทธิพิเศษยกเว้นภาษีนะครับ

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:00:17 »
ภาษีพิเศษนี้เฉพาะรุ่นที่ได้รับผลกระทบครับ สามารถนำเข้ารุ่นเดียวกัน/ใกล้เคียงได้ครับ

พูดง่ายๆก็คือ Accord 5ประตู (ไม่แน่ใจว่า จขกท. หมายถึงตัว Crosstour ใช่ไหมครับ) ไม่มีจำหน่ายในไทย ถ้านำเข้ามาก็จะไม่ได้รับสิทธิพิเศษยกเว้นภาษีนะครับ

อ้าวเหรอครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ jimsrsa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:20:07 »
ผมฝันอยากเห็น Airwave ประกอนในนี้ก็พอแล้ว