ผู้เขียน หัวข้อ: + ระหว่าง New Camry Hybrid กับ CT200h ตัวล่างสุด..รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำครับ +  (อ่าน 12845 ครั้ง)

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
+

ตอนนี้ที่บ้านมีรถใช้งาน 2 คันครับ
Accord G7 2003 ติด LPG กับ BMW E46 2002 ครับ
ตอนนี้เริ่มมองหารถคันใหม่มาแทน E46 (ซึ่งมีอายุ 10 ปี พอดี)
ที่ประหยัดน้ำมันมากขึ้นครับ ตอนนี้เลยมอง New Camry Hybrid กับ CT200h อ่ะครับ
ไม่ทราบตัวไหนโอเคกว่ากัน

ครอบครัวตอนนี้อยู่ด้วยกัน 3 คนคือคุณแม่ พี่สาว และผมเองได้เคยเข้าไปนั่งใน CT20oh บริเวณด้านหลัง
ที่เป็นที่นั่งของคุณแม่เหมือนหลังคาจะเตี้ยมาก กลัวคุณแม่จะอึดอัด แต่พอจะซื้อ Camry ก็คิดว่าเพิ่มอีกนิดนึงได้ Lexus
เป็นเพื่อนๆ จะตัดสินใจอย่างไรดีครับ หรือมีรุ่นไหนแนะนำก็ยินดีมากๆ นะครับ

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ มากครับผม

+

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ทดแทนตำแหน่งนี้ให้เป็น CT200h ดีกว่านะครับ คันเล็กกว่าขับคล่องกว่าและซิ่งกว่าด้วย

ออฟไลน์ Ohmmypp

camry น่าจะนั่งสบายกว่า และแรงไม่ต้องห่วงครับ
JC TU #54

GreenG

• บุคคลทั่วไป
CT200 ภาพดีกว่าแน่ๆ  :D

methus zaa

แนะนำ hybrid ครับ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
แนะนำ Volvo S60 DRIVe ไว้อีกรุ่นคับ

ออฟไลน์ shando

ถ้ามีaccordอยู่แล้ว เอาct200hเข้าท่ากว่านะครับ นอกจากจะไปไหนต้องไปกันหมด3คนตลอด อันนี้แนะนำให้ขายรถทั้งหมดที่มีแล้วซื้อcamry hybrid

แนะนำ hybrid ครับ
มันก็ไฮบริดทั้งคู่นะครับ (fake) ES250h กับ CT200h

methus zaa

อ่อ พูดไม่หมดครับ ผมหมายถึงแคมรี่ ไฮบริดน่ะครับ  ;D พรีอุสก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ O_o"

camry hybrid 2012 น่าจะดีกว่าครับ ศูนย์บริการมีทั่วไทยไปไหนก็เจอ รถก็แรงพอตัวนั่ง 2-3คน วิ่งสบาย

ออฟไลน์ mewzabahl

camry hybrid 2012   อีกเสียงครับ   

ออฟไลน์ book350

อยู่ที่การใช้งานครับ เป็นผมที่บ้านมีรถไซส์กลางแล้ว คันใหม่เอาเป็นรถเล็กดีกว่า
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ prai

เพิ่มอีกนิดจาก CT ได้ Volvo S80 D3 ประหยัดน้ำมันมาก อัตราเร่งพอกับ CT ถ้าอยากแรงก็จูนกล่องได้ คุณแม่นั่งสบายแน่นอนครับ พร้อมดูแลรักษา 5 ปี
ถ้า 2 ตัวเลือกของ จขกท. ผมคิดว่ายังไง Camry Hybrid ก็เหมาะสมกว่า เพราะมีคนนั่งเบาะหลังด้วย และอัตราเร่งดีกว่า CT ด้วย แต่มันจะไปทับไลน์กับ Accord เท่านั้นแหละครับ

ออฟไลน์ PREM

Camry Hybrid ดีกว่าครับ แรงกว่า นั่งสบายกว่า ถูกกว่าด้วย แต่ภาพลักษณ์อาจจะสู้ไม่ได้แค่นั้น
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เน้นการใช้งานเอาCamryครับ
เน้นภาพลักษณ์เอาCt200h

ส่วนตัวเชียร์ Camry ตัวTopครับoption เยอะกว่าCtตัวล่างแน่นอน นั่งสบายกว่าใหม่กว่า
ละก็Accord นั่นก็9ปีแล้วนะครับ เริ่มมีอายุแล้วเหมือนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ PAN

ไม่ดู Skoda Superb หน่อยเหรอครับ  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าให้เลือก2ตัวนี้เป็นผมเลือก CT200h ดีกว่าครับผมว่ามันภาพลักษณ์ดีกว่านะครับประหยักและสปอร์ตด้วยนะครับ แต่ไม่ลองงดู Benz C200 บางเหรอครับ  :D

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

น่าจะตัดสินใจการจากใช้งานครับ ผมเจอ Lexus CT200h ที่มหาลัยเมื่อวาน รู้สึกอยากได้เลย แต่สุดท้ายขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ แค่ความรู้สึกชอบคันไหนไม่พอ
Camry ดูสดใหม่กว่าสำหรับคนสนใจเรื่องรถ แต่เมื่อมีออกมาขาย คิดว่าเกลื่อนแน่นอน
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ mathician

เป็นผมเลือก Camry
เพราะ Lexus มันเล็กไป

อีกคันที่น่าสนก็ S60 DRIVe มันประหยัดน้ำมันมากนะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Severus Snape

ผมว่าในระดับราคาที่คุณจะเลือกซื้อนี้ Volvo ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากเลยนะครับ

S60 - V60 ก็แพงจากแคมรี่ขึ้นมานิดเดียว แต่ก็ยังถูกกว่า Ct200h
ส่วน S80 ก็แพงจาก Cth200h ขึ้นมานิดเดียว แต่ได้รถยุโรปขนาดกลางเลย
ผมว่าเทียบกับ Lexus แล้ว วอลโว่ ภาพลักษณ์ดูหรูหรากว่านะครับ
ในความรู้สึกของผม Ct200h ราคามันแพงเวอร์มากเลยอ่ะครับ ในต่างประเทศมันราคาจะใกล้เคียงกับแคมรี่มาก ๆ ๆ แต่ก็เข้าใจว่าคงนำเข้าจากญี่ปุ่นทั้งคัน เลยเป็นราคาแบบนี้

ออฟไลน์ Tonyhawk

• Jr. Member
  • **
คุณแม่นั่งข้างหลัง แนะนำ  New Camry Hybrid  ;)

ออฟไลน์ Terng

เอา CT-200h หรือ Volvo S60 DRIVe ครับ

เพราะรถใหญ่กว่ามีอยู่แล้ว ถ้าเน้นเอาไว้ขับในเมือง ผมว่าก็เอา CT ไว้ใช้ดีกว่า แล้วแอคคอร์ดก็วิ่งแก๊ซบ้าง น้ำมันบ้างถนอมไว้ใช้นานๆ เผื่อเอาไว้เดินทางไกลราคาประหยัด(มากกกก) อะไรแบบนี้ดีกว่า เผื่อเอาไว้ขับสนุกๆได้ด้วย

Volvo จริงๆถ้าจะเน้นเอามาใช้อย่างที่ผมบอกนะ อาจจะไม่ประหยัดมากนัก แต่ก็จะได้ความสบายในห้องโดยสาร แม้จะไม่กว้างกว่ากันมาก แต่เบาะนั่งสบายจริงๆครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ผมว่าเทียบกับ Lexus แล้ว วอลโว่ ภาพลักษณ์ดูหรูหรากว่านะครับ
เท่าเทียมกันครับ แต่ถ้าเป็น non-hybrid แล้ว วอลโว่คุ้มค่ากว่าแน่นอน

ออฟไลน์ Q

New Camry Hybrid  แล้วอีกไม่กี่ปี จขกท คงจะขาย accord แล้วค่อยซื้อใหม่อีกคัน

แต่คิดอีกที ซื้อ CT200 ......อีกไม่กี่ปีพอขาย accord ตอนนั้น จะมี new accord /new teana / ส่วน camry จะได้ส่วนลด หรือได้รุ่น mc ที่ option ดีกว่าเดิม เป็นตัวเลือก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 13:08:52 โดย Q »

ออฟไลน์ jimsrsa

ถ้าขับคนเดียวประจำ ct200 คล่องตัวกว่า

ออฟไลน์ redsun

ชอบความเยอะไป CT200h
ชอบพิมพ์นิยมๆไป CAMRY HYBRID ครับ

ออฟไลน์ beerrl

อย่างที่หลายๆคนบอกละครับ ถ้าเน้นที่ภาพลักษณ์ CT200h ความประหยัด และ ความคล่องตัวในเมือง ได้เปรียบครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆ ผมว่า Camry ดีกว่าครับ

ถ้าเป็นรถคันเดียวในบ้าน ผมเลือก camry แต่ ถ้ามีรถ D-segment อยู่แล้ว ผมว่า CT200h ก็น่าจะเป็นรถที่ขับในเมือง และ โฉบเฉี่ยว ได้ดีกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ mongolias

ในเมื่อคุณมีรถติด LPG อยู่แล้ว
ดังนั้น ขอแหวกแนว ถ้าอยากให้คุณแม่นั่งสบายๆ Teana 250 XV ติด LPG ครับ
สำหรับผมรถพี่ต้า ออกแบบเบาะสู้นิสสันไม่ได้ครับ

แต่ถ้าให้เลือกเฉพาะ 2 ตัวนี้เท่านั้น ผมไป Camry เพราะมันกว้างกว่าครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

ct เลย camry แทนคงไม่ได้