ผู้เขียน หัวข้อ: บทลงโทษของคนไม่ชอบให้ทางชาวบ้าน  (อ่าน 6595 ครั้ง)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
บทลงโทษของคนไม่ชอบให้ทางชาวบ้าน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:57:03 »

:o :o :o

แตกกระจายเลย แต่อย่างว่า เล่นไม่เปิดช่องให้ชาวบ้านเขาเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: บทลงโทษของคนไม่ชอบให้ทางชาวบ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:03:48 »
ฮุนไดคันนั้นน่าจะมาเจอ taxi บ้านเราเนอะ
คงสนุกพิลึก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: บทลงโทษของคนไม่ชอบให้ทางชาวบ้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:57:15 »
เจ็บมือมั๊ยนั่น แต่ถึงเจ็บก็ยังไม่เจ็บตอนนั้นหรอก กำลังขึ้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 13:25:48 »
โอ้เฮ้ย มันเกิดอะไรขึ้นในโซเวียตรัสเซียเนี่ย ใครก็ได้อธิบายให้ชัดเจนทีครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 16:06:24 »
อ่า ถึงจะไม่ถูกต้องนัก แต่โดนซะบ้างก็ดี เอิ๊ก

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 19:56:44 »
ผมว่าไม่ดีนะ ต่อยจะเจ็บมือเปล่าๆ เตะดีกว่า! ล้อเล่นนะครับ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:27:23 »
เล่นเปิดไฟเลี้ยวแล้วหักพวงมาลัยเลย เป็นใครก็โกรธสิ ผมเจอบ่อย พวกชอบมาแนบข้างรถเรา แล้วพอสบช่องแคบๆมันจะพรวดเข้ามาทันที โดยทำเป็นมีมารยาทเปิดไฟเลี้ยวตอนปาดด้วย

จวยเหอะครับ ไฟเลี้ยวเขาให้เปิดก่อนล่วงหน้าเว้ย...

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:51:39 »
มันต้องเจอแบบนี้แหละ แท็กซี่เมืองไทย  แบบนี้เปิดไฟแล้วเลี้ยวเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:00:50 »
กว่าจะเข้าใจว่าใครผิดต้องดูตั้ง 4 รอบ

จริงๆ มันก็ไม่ถึงกับผิดหรอก แต่ผมว่าคนขับ Hyundai คันนั้น เหมือนกับประสบการณ์ไม่เยอะมากกว่า เขาขี่มาดีๆ พี่ท่านเล่นเปิดไฟเลี้ยว แล้วอาศัยว่าคันใหญ่กว่าเบียดกระแซะ ใครตามหลังมาก็ยัวะเป็นธรรมดา (แต่จริงๆ ถ้ารู้ว่าไอ้ Hyundai มันกดไฟเลี้ยงงี่เง่า ก็เบรค แล้วรอมุดออกด้านหลังไปน่าจะเร็วกว่ามั้งครับ)

มันไม่เกี่ยวกับว่าให้ทาง ไม่ให้ทางครับ นี่มันเล่นเบียดเลยครับ ถ้าจักรยานไม่หลบให้ ก็คงจะเบียดจนล้มนั่นละครับ

อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้างจักรยานนะครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นรถเก๋งวิ่งตรงมา จักรยาน (หรือรถอื่น) พยายามจะมุด แล้วรถเก๋งไม่ให้ทาง ด้วยการบีบแตร หรืออะไรก็แล้วแต่ ผมก็เข้าข้างรถเก๋งเต็มที่เหมือนกัน เพราะเลนเขา ท่านจะมามุดหน้าเขา ถือเป็นการขอความกรุณาจากคนที่ท่านจะแซง ซึ่งผมว่าไม่ว่าจะให้ หรือไม่ให้ ก็เป็นสิทธิของเขาครับ

แต่อย่างว่าแหละครับ ขับรถน่ะ มันทีใครทีมัน วันนี้ผมเลว พรุ่งนี้คุณเลว ถ้าไม่ปล่อยวาง อะลุ้มอะล่วย ก็คงจะต้องพกปืนไปยิงกันกลางถนนคนละกระบอกนั่นละครับ เพราะฉะนั้น ใจเย็นๆ เป็นดีที่สุดครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:35:41 »
ประเด็นคือ ฮุนได 55555555555

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:01:19 »
เอาเท่าที่ผมดูนะ

คันนั้นอาจจะแย่ที่ไม่ได้เปิดไฟล่วงหน้านานนักมันก็จริง แต่ก็ไม่ได้พุ่งเบียดหรืออะไรให้ต้องหักหลบกระทันหันเลยนะครับ
ผมมองว่าเปลี่ยนเลนช้าๆ แบบนี้ ธรรมดามากมาย แท๊กซี่บ้านเราหนักกว่า 10 ล้านเท่า

แถมตอนเปลี่ยนเลน จักรยานก็ยังขับชิวๆ แค่หักหลบนิดๆ ไม่ได้ต้องหักอะไรมากมายหรือกระทันหันเลย
ที่สำคัญจักรยานเป็นฝ่ายที่ลืมดูคันข้างหน้าจนเบรคหัวทิ่มเองด้วยซ้ำ

ดูจากตอนหัวทิ่ม ผมว่าจักรยานของขึ้น เพราะตัวเองประมาทเองแต่พาลมากกว่า
(กุลืมดูข้างหน้าจนเบรคหัวทิ่มเพราะเมิง ประมาณนั้น ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่เรื่อง)
แถมตอนสุดท้ายก็ทำแล้วหนีอีก สันดารวินมอไซค์บ้านเราชัดๆ กรณีนี้ผมว่าจักรยานเสื่อมกว่าเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:04:08 โดย Oslan »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:22:12 »

กลับมาดูอีกรอบ

อ้าว เฮ้ย พลิกล็อค  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:11:16 »
ฮุนไดผิดส่วนหนึ่ง แต่จักรยานก็ผิดเหมือนกัน อารมณ์ร้อนไปรึเปล่า
แล้วคุณควรอยู่แค่เลนในสุด ไม่ใช่วิ่งเข้าเลนกลางแบบนี้
จริงๆ ฮุนไดก็ไม่ได้เลี้ยวเข้าเลนกระทันหันนะ
ค่อยๆเลี้ยวเบียดเลนด้วยซ้ำไป จักรยานมันหลอนเบรค เพราะรถคันหน้ามันเบรค
เลยทำให้เสียจังหวะ แต่ก็ไม่น่าทำขนาดนั้น เป็นผมจะวิ่งไปตามเอาเรื่องให้ถึงที่สุด
ลงรถแล้ววิ่งกวด 55555555555

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 17:38:04 »
แถมตอนเปลี่ยนเลน จักรยานก็ยังขับชิวๆ แค่หักหลบนิดๆ ไม่ได้ต้องหักอะไรมากมายหรือกระทันหันเลย
ที่สำคัญจักรยานเป็นฝ่ายที่ลืมดูคันข้างหน้าจนเบรคหัวทิ่มเองด้วยซ้ำ

ดูจากตอนหัวทิ่ม ผมว่าจักรยานของขึ้น เพราะตัวเองประมาทเองแต่พาลมากกว่า
คือผมก็อ่านได้อย่างนั้นเหมือนกันนะครับ ว่าคันดำเบรค จักรยานก็หัวทิ่ม แล้วไปเหวี่ยงใส่ Hyundai ทำไม

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 19:07:53 »
มันไม่ได้เบียดมากมายซะหน่อย เปิดไฟช้าก็จริง แต่มันก็ค่อยๆเข้ามา
ผมก็จับได้ว่าจักรยานมันมุดไปต่อไม่ได้เพราะคันดำมันขวาง
เลยหันมาเหวี่ยงใส่ฮุนได (สาบานได้ว่าถ้าคันดำนั่นไม่จอดขวางอยู่มันปั่นต่่อไปแล้ว)
เท่าที่ดู ถ้าขึ้นโรงขึ้นศาล จักรยานนั่นผิดเต็มๆ ไปต่อยรถเค้าก่อนน่ี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 19:11:05 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 20:48:51 »
ผมมองว่า อาจจะเป็นมุมอับของรถ คันนั้นก็ได้ครับ ทำให้ไม่เห็นจักรยาน ส่วนรถจักรยานผมว่าเค้าคงตกใจจึงโมโหอ่าคับ ซึ่งน่าจะเป็นธรรมดาของคนแต่เค้าอารมณ์แรงไปครับ  :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 01:45:59 »
ผมมองว่า อาจจะเป็นมุมอับของรถ คันนั้นก็ได้ครับ ทำให้ไม่เห็นจักรยาน ส่วนรถจักรยานผมว่าเค้าคงตกใจจึงโมโหอ่าคับ ซึ่งน่าจะเป็นธรรมดาของคนแต่เค้าอารมณ์แรงไปครับ  :)

เออ จริงด้วย ผมก็ลืมนึกเรื่องนี้ไปเลย เพราะจักรยาน/มอเตอร์ไซค์ มันแคบ โอกาสที่จะมุดเข้าไปในมุมอับของกระจกมองหลังน่าจะเยอะ

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:45:31 »
เอาเท่าที่ผมดูนะ

คันนั้นอาจจะแย่ที่ไม่ได้เปิดไฟล่วงหน้านานนักมันก็จริง แต่ก็ไม่ได้พุ่งเบียดหรืออะไรให้ต้องหักหลบกระทันหันเลยนะครับ
ผมมองว่าเปลี่ยนเลนช้าๆ แบบนี้ ธรรมดามากมาย แท๊กซี่บ้านเราหนักกว่า 10 ล้านเท่า

(กุลืมดูข้างหน้าจนเบรคหัวทิ่มเพราะเมิง ประมาณนั้น ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่เรื่อง)
แถมตอนสุดท้ายก็ทำแล้วหนีอีก สันดารวินมอไซค์บ้านเราชัดๆ กรณีนี้ผมว่าจักรยานเสื่อมกว่าเยอะ
อาจจะดูธรรมดาครับ แต่จักรยานมีโอกาสพลาด พลาดทีมีโอกาสซื้อเฟรมไหม่ทั้งคันเลย ไหนจะตัวคนอีก
ถ้่าจักรยานมาเป็นคณะไอ้นั้นคงโดนลากลงมาเคลียร์

ผมเคยปั่นจกย.ตอนกลางคืนแล้วพวกเด็กแว้นซ์มันแกล้งเอามือผลักเบาๆ ยังเป๋เลยครับ แล้วนี้รถทั้งคัน
H.

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 20:45:09 »
ผมมองว่าคันที่ถ่ายคลิปมานั่นแหละไม่มีน้ำใจ ฮุนไดพยายามจะเข้าเลนซ้ายมาตั้งนานแล้ว แต่ไม่มีใครยอมให้ทางเขาต่างหาก (แต่ก่อนหน้านี้เกิดอะไรมาก่อนไม่รู้นะ)

ส่วนจักรยานที่เขาโมโห เพราะว่า จังหวะที่เขากำลังจะปั่นแซงฮุไดขึ้นไป ตอนนั้นรถเคลื่อนตัวได้พอดี  ฮุนไดซึ่งอยากจะเข้าเลนซ้ายมาตั้งนานแล้วก็รีบออกตัวไปตามปกติและเบี่ยงมาซ้ายนิดๆ    และทำให้จักรยานไม่สามารถแซงฮุนไดและมุดต่อไปได้

ถ้าผมเป็นฮุนไดผมก็คงต้องทำแบบนี้  เพราะ ถ้าผมชลอรถเพื่อให้จักรยานแซง  มันจะทำให้ไอ้คันที่ถ่ายคลิปอยู่นี้ ตีคู่ขึ้นไปจนตัวเองไม่สามารถเข้าเลนซ้ายได้อีก

ถามว่าฮุนไดผิดไหม  ไม่น่าจะผิดนะครับเพราะเขาขับไปตามกระแสจราจร  จักรยานต่างหากที่พยายามจะแซงแต่ทำไม่สำเร็จเลยโมโห
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 20:53:56 โดย Koong »

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 23:09:46 »
คิดว่าตาคนขี่จักรยานแกคงจะหมัดหนักไม่เบา กระจกมองข้างแม้มันจะพับได้แต่ผมว่ามันต่อยให้หักไม่ได้ง่ายๆนะ นี่พี่แกมีพื้นที่สะบัดช่วงแขนนิดเดียวยังเอาซะชิ้นส่วนกระเด็นเชียว ถ้าเป็นคางคนคงลงไปกองมึนเลยทีเดียว  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 19:25:24 »
ดูไปสามรอบ พออ่านคอมเม้นแล้วก็ขึ้นไปดูอีก ฮ่าๆๆ

ที่ผมเห็นนะ ช่วงแรก ฮุนไดผิด เพราะเข้ากระทันหัน ไม่รอจังหวะ  เลยโดน เรโนลด์ เบียดกวนกลับ(สุดท้ายเรโนลด์ เลี้ยวออกซ้ายไป) ต่อมา จักรยานเบี่ยงมาเลนซ้าย โดยที่ฮุนไดตามติดมา ทำให้จักรยานเสียสมาธิ เกือบชนคันหน้า

แล้วตอนนั้น ไม่รู้ว่า คนในรถฮุนได กับจักรยาน คุยอะไรกันรึเปล่า เพราะเห็นกระจกด้านคนนั่งเปิดอยู่ จักรยานทำท่าเหมือน เฮ้ ทำไมทำอย่างนี้ อาจจะมีการโต้ตอบกันทางการพูด ซึ่งในคลิปอัดเสียงไม่ได้

สุดท้ายพี่จักรยาน บันดาลโทสะ ประจุเน็นที่หมัดขวา พร้อมซัดไปที่กระจกมองข้าง กระจายยย