ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีเสียงดังมาจากช่วงล่างด้านหน้าเวลาเจอถนนขรุขระหรือตกหลุม เป็นที่อะไรได้บ้าง  (อ่าน 16517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
จริงๆรถผมมีเสียงนี้มาสักพักแล้วอะครับ แต่ตอนขับที่ชลบุรีส่วนใหญ่จะเป็นถนนลาดยาง เลยไม่ค่อยได้ยิน แต่ช่วงนี้ผมต้องกลับ กทม บ่อยๆ ได้ยินบ่อยๆแล้วชักจะรำคาญ ไม่รุ้เสียงอะไร

เสียงมาจากช่วงล่างฝั่งด้านหน้าอะครับ เวลาขับถนนในซอยต่างๆนี่ได้ยินชัดเลย ผมลองให้ทางศูนย์เช็คพวกจุดยึดต่างๆก็ปกติดี

มันมีโอกาศไหมครับที่จะเป็นมาจาก แรคพวงมาลัยอะครับ เห็นเพื่อนๆในคลับบอกว่า เป็นกันหลายคน เปลี่ยนแล้วหาย

หากพี่ๆคิดว่าเป็นที่จุดไหน ช่วยกันออกความเห็นหน่อยครับ จะได้เอาไปคุยกับที่ศูนย์ดู

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ mongolias

ได้ยินตอนตกหลุม ได้ลองเช็คพวกโช้คอัพกับสปริงบ้างหรือยังครับ ลองเช็คพวกยางรองเบ้าโช้ค ลูกหมากต่างๆดูครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ถ้าดังกึกๆๆ ล่ะใช่เลยครับไม่ว่าถนนขรุขระหรือตกหลุมใช่เลย ลูกหมากกันโคลงครับ ผมก็ไปเปลี่ยนมาละหายเงียบสนิทเลย
แต่แอร์มาดังแทน *-*

ออฟไลน์ SakdRetro

• Jr. Member
  • **
ฝากอีกหนึ่งจุดครับ คาลิปเปอร์ ดีสเบรค ของผมเปลี่ยนน๊อตยึดแล้วหายครับ
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ Louis

• Jr. Member
  • **
เสียงกุ๊กๆ คลุ๊กๆ ข้างหน้า ขันน๊อตช่วงล่างไม่หาย เป็นเฉพาะความเร็วต่ำๆ ถนนขรุขระ แต่พอใช้ความเร็วรูดไปไม่ค่อยดัง ฟันธง แรคพวงมาลัยครับ เปลี่ยนปุ๊ปเงียบเลย พวงมาลัยเหมือนจะแน่นขึ้น response ดีขึ้น แต่ผมเปลี่ยนยอยไปในคราวเดียวกันนะครับ อันนั้นเวลาเลี้ยงแล้วดัง

ตัวปัญหาของ fiesta คือเจ้าสองตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ถ้าเช็คหลายจุดแล้วไม่หาย อย่าพึงปักใจเชื่อเรื่อง แร็คพวงมาลัยนะครับ
ลองดูที่โช๊คก่อน ยิ่งถ้าเป็นโช๊คแกนกลับ จะมีปัญหามากครับ >>> พวกบิวสไตน์กระบอกเหลืองครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ LimitedEdition

รถ จขกท. น่าจะเดิมทั้งคัน

ผมคิดว่าแขนแร็คครับ แต่ถ้าเคลมยกเซ็ทได้ก็จัดไปเลย จบกว่า

ออฟไลน์ Satanic za'

ขอบคุณพี่เนย กับพี่หลุยส์มากครับ

เท่าที่หาข้อมูลดู ท่าทางจะเป็นเจ้าแรคนี่จริงๆ ยังไงถ้าเคลมแล้ว จะมารายงานความคืบหน้าให้ฟังนะครับ