ผู้เขียน หัวข้อ: GM ใกล้เปิดตัว New Aveo (Sonic ) แล้วเหรอครับ วันนี้เห็นวิ่งทดสอบอยู่  (อ่าน 10564 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
GM ใกล้เปิดตัว New Aveo (Sonic ) แล้วเหรอครับ วันนี้เห็นวิ่งทดสอบอยู่สวนกับผมตรงซุปเปอร์ไฮเวล์ ลำปาง - เชียงใหม่ เป็นขบวนเลย พรางไว้นะแต่จำได้ไฟนี่ใช่เลย  ;D ;D

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **
พบได้ในงานมอเตอร์โชว์ เริ่มขายสี่ประตูเดือนเจ็ด ห้าประตูเดือนเก้า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Sonic ทั้ง 2 ตัวถัง เปิดตัว ไตรมาส 3 ครับ

มีนาคมนี้ Trailblazer ต้องเริ่มเล่นก่อน ตามด้วย ยาฆ่าหญ้า (Spark) และ Sonic ปิดท้าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Bangkok Motor Show จะได้เห็นตัวจริง หรือ pre-production ไหมครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ unwellx

• **
Spark น่ีคือ A sagment ของ Chevrolet ใช่ไหมครับ จะมาเหรอครับ

ออฟไลน์ superden

Sonic ทั้ง 2 ตัวถัง เปิดตัว ไตรมาส 3 ครับ

มีนาคมนี้ Trailblazer ต้องเริ่มเล่นก่อน ตามด้วย ยาฆ่าหญ้า (Spark) และ Sonic ปิดท้าย
spark กับ sonic ต่างกันอย่างไรครับ
- เครื่องยนต์
-ภายใน
-ภายนอก

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
Spark ~!!

มันขายในไทยด้วยเหรอครับ  :o

ออฟไลน์ delete

ถ้าเอา Sonic มาแล้วจะเอา Spark มาทำไมครับ
มันไม่ทับไลน์กันเหรอครับ

ออฟไลน์ Gaga

• **
Spark ไม่น่าจะเอาเข้ามา ในช่วงนี้ มั้งครับ ... ขืนเอาเข้ามาปีนี้ จอด แน่ ๆ

ออฟไลน์ Bluedoft

Spark มาด้วยหรอครับ งง

ออฟไลน์ aonono

• Newbie
  • *

spark มาจริงเหรอครับ
เครื่อง1.2 รึเปล่า?
ถ้าเป็น1.2 ผมสนใจมากกว่า march mirage และ brio
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 14:23:23 โดย aonono »

ออฟไลน์ Sparkling☆Point

• Newbie
  • *
รอดู sonic อยู่คับ อยากให้มาไวๆ เพราะปีนี้อาจต้องออกรถมาใช้ มาช้าเดี๋ยวไม่ทันอีก - -*

ส่วน Spark มาด้วยเหรือคับ ใช่ตัวเดียวกะในบทความนี้รึป่าว

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=189:chevrolet-spark-a-segment-&catid=47:worlds-news&Itemid=55

ถ้ามาจริง เป็น 1.2 ก็ถือว่ามี Eco Car มาให้เลือกอีกตัวนึงรึป่าวคับ

ออฟไลน์ pamungkas

• **
สปาร์กเงียบมากๆ...
คิดว่าไม่มาในปีนี้ครับ :)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
โว้ว Spark จะมาด้วยจริงๆหรอเนี่ยๆๆๆ ???

ออฟไลน์ Tan Int

Spark ไม่ทับไลน์ Sonic/Aveo แน่นอนครับ
เพราะเป็นรถ A-segment (ขายในชื่อ Daewoo Matiz ด้วย) แต่ Sonic เป็น B-segment

ถ้ามาจริงๆ ละก็ มีเฮแน่ครับ เพราะในปัจจุบัน ไม่มีคู่แข่งเลย
เอ้ย มี Toyota iQ ไง แต่รายนั้นแพง......แพ้แน่นอน
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
อยากเห็นจังทั้ง 3 รุ่น เห็นอาวีโอ แล้วเบื่อเลย

อยากเห็นเว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ banch

มาทั้ง spark ทั้ง sonic เลย

ตัวตัวไปคงเป็น Fino แน่นอน  ;D

ปล. ดูจากโหงวเฮ้งแล้ว

ผมว่า Sonic  ไม่น่าจะประสบความสำเร็จซักเท่าไหร่ น่าจะไม่พ้นชะตากรรมเดียวกับพี่อาวิโอ้

ส่วน Spark หน้าตาดูดีกว่า Sonic อยู่หลายขุม

ต้องดูราคากันอีกที่

ถ้าทำราคาได้ดีมีสิทธิ์เกิด

ราคาเกียร์ ออโต้ ไม่ควรเกิน 450,000

แต่ถ้าทำราคามาไม่ต่าง Eco car ก็น่าจะแค่พอขายได้

สัดส่วนโดยรวมเทียบกับบริโอ พอๆกัน แต่แคบกว่าเยอะทีเดียว

Spark   1597x3640x1522  กxยxส

Brio     1680x3610x1475  กxยxส

เครื่องยนต์

1.0l 67 แรงม้า 93 Nm

1.2l  80 แรงม้า 108 Nm

Chev จะกดราคาได้มากแค่ไหนล่ะน้อ

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member

ตัวตัวไปคงเป็น Fino แน่นอน  ;D

ผมว่า Sonic  ไม่น่าจะประสบความสำเร็จซักเท่าไหร่ น่าจะไม่พ้นชะตากรรมเดียวกับพี่อาวิโอ้

ส่วน Spark หน้าตาดูดีกว่า Sonic อยู่หลายขุม

ราคาเกียร์ ออโต้ ไม่ควรเกิน 450,000

แต่ถ้าทำราคามาไม่ต่าง Eco car ก็น่าจะแค่พอขายได้

สัดส่วนโดยรวมเทียบกับบริโอ พอๆกัน แต่แคบกว่าเยอะทีเดียว

Brio     1680x3610x1475  กxยxส

เครื่องยนต์

Chev จะกดราคาได้มากแค่ไหนล่ะน้อ

คุณรู้ได้ยังไงว่าน่าจะไม่พ้นชะตากรรมเดียวกับพี่อาวิโอ้

ออฟไลน์ banch

เครื่องยนต์

คุณรู้ได้ยังไงว่าน่าจะไม่พ้นชะตากรรมเดียวกับพี่อาวิโอ้

ไม่ใช่ว่าผมรู้

ผมเพียงแต่ประเมิณถึงความน่าจะเป็น

เพราะตลาด B-segment การแข่งขันค่อนข้างสูงมาก

ทั้งแข่งกันเองใน segment และแข่งกับ Eco Car

ถ้าทำรถออกมาไม่ดีกว่าคู่แข่งก็ต้องทำราคาให้ดีกว่าคู่แข่ง

ไม่เช่นนั้นจะขายไม่ได้

ซึ่งในความเห็นส่วนตัวผม

Sonic รูปร่างหน้าตารถมันไม่ชวนให้ซื้อครับ

ในทางกลับกัน Spark ที่เป็น Segment ต่ำกว่า

กลับทำรูปร่างหน้าตาออกมาน่าซื้อ น่าใช้กว่าเยอะ

ออฟไลน์ EakkyMan

• **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
น่าจะเอามาแข่งกับ March, Brio และ Mitsu รุ่นเล็กที่กำลังจะออก มั่งใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
spark เนี่ยน่าจะเครื่อง 1000มั้งครับ ถ้ามานะ แต่คงไม่ใช่อีโค่ เพราะไม่ได้ลงนามร่วมทุน
spark เรอะ น่าสนนะ ราคาคงป้วนเปี้ยนแถว 38-47 มั้ง เพราะจำได้ว่าขายนอกประมาณ 3แสนอง