ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ระบบนำทาง ใครตอบได้ช่วยตอบที  (อ่าน 18722 ครั้ง)

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
เรื่อง ระบบนำทาง ใครตอบได้ช่วยตอบที
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:57:19 »
จอที่มากะรถ Triton มันมี funtion ระบบนำทางอยู่ในเมนูหน้าจอ แต่เข้าไปใช้งานไม่ได้มันบอกว่าต้องตั้งติด อุปกรณ์เสริม  "อุปกรณ์เสริม" ที่ว่านี้ต้องติดอะไรเพิ่มอะครับ มันน่าจะเป็น SD card โปรแกรม Navi  เหมือนของ Isuzu ไหมคับ พี่น้องน่ารักช่วยตอบทีอยากให้รถ perfect กว่าเดิมงะคับ ^^

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
Re: เรื่อง ระบบนำทาง ใครตอบได้ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:52:53 »
ต้องดูก่อนว่า เครื่อง 2dinที่มากับรถนั้น มี Bulit in GPS หรือไม่
(ผมว่าไม่น่ามี) ถ้ามีก็ใส่SD Card ที่มีโปรแกรมGPS ไปที่ช่องSlot SD Card สำหรับGPS
หลังจากนั้นไปที่Settingของวิทยุ เลือกตั้งค่าGPS แล้วตัวเครื่องก็จะให้เรา หาไฟล์ .exeใน SD card
แล้วต้องหาสายอากาศรับสัญญาณGPSมาด้วยนะครับ

ถ้าไม่มีBulit in GPS ก็หากล่องGPSมาพ่วงครับผม แน่นอนว่าราคาไม่ถูกแน่

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Re: เรื่อง ระบบนำทาง ใครตอบได้ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:31:59 »
ต้องใช้ตัวอุปกรณ์GPSมาต่อเพิ่มครับ

ผมไม่ทราบว่าTritionตัวที่คุณใช้อยู่ จะใช้เครื่องเสียงAlpineแบบเดียวกับปาเจโร่ สปอร์ตรึเปล่า

แค่เท่าที่เคยถามของปาเจโร่ สปอร์ต ตัวอุปกรณ์เพิ่มเติมของAlpine สำหรับGPS จะอยู่ที่หมื่นกว่าๆ

ผมคิดว่า ราคานี้ ซื้อ GPS แบบพกพาอย่างพวก Garmin ดีกว่าครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 14:12:07 »
ปาร์เจโร่  ไทรทัน  ไม่มี GPS ให้มาจากโรงงานสักรุ่นครับ

หากอยากได้ตั้งติดตั้งเพิ่มเท่านั้น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 17:00:35 »
ซื้อแบบมือถือแล้วเอาจุ๊บแปะกระจกหน้าคุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 00:16:35 »
ขายตัวนั้นทิ้งไป แล้วไปซื้อ 2din แบบ มี GPS มี TV ประมาณหมื่นบาทบวกนิดๆหน่อย
ชีวิตสบายขึ้นเยอะครับ แถมได้เงินเหลืออีก

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 19:39:17 »
ผมว่าถ้าเป็นรุ่นที่มีนาวิเกเตอร์ในตัวแบบติดมากับรถ ก็น่าจะเป็นรุ่นที่บอกว่าเป็นรุ่นนาวิเกเตอร์ ถ้าไม่บอกก็ไม่น่าใช่ครับ อย่างนั้นถ้าเป็น alpine (เพราะเป็นมิตซู) ก็คงซื้อนาวิเกเตอร์มาแล้วใช้สาย docking  :)
http://www.mtechaudio.co.th/board/viewtopic.php?t=2604
http://www.mtechaudio.co.th/contact.html (โทรถามครับ)