ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับกล่องต่างๆหน่อยครับ  (อ่าน 3100 ครั้ง)

ออฟไลน์ znock

• Newbie
  • *
อยากถามเกี่ยวกับกล่องต่างๆหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:49:28 »
ขอสอบถามเกี่ยวกับกล่องแต่งต่างๆ หน่อยอ่ะครับว่ามันมีหน้าที่ยังไง ใส่แล้วมันดีขึ้นจริงหรือป่าวครับ
เช่น Inazma Pulse , Fuel Bank , แล้วก็พวกกล่องไทยทำอ่ะครับผม

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: อยากถามเกี่ยวกับกล่องต่างๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 17:02:13 »
บวกได้ม้าเพิ่มไม่มากหรอกครับ แต่เนื่องจากมันบังคับการฉีดน้ำมัน การเปลืองขึ้นคงหลีกเลี่ยงไม่ได้ ให้หาข้อยืนยันจากบทความของ Commander นะครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
Re: อยากถามเกี่ยวกับกล่องต่างๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 08:56:54 »
กล่องที่ยกตัวอย่างมา ไม่เกี่ยวใดๆกับการสั่งฉีดน้ำมันเลยครับ คนละเรื่องกับพวกดันราง หรือกล่อง standalone

ที่ จขกท ถามมา จะเป็นเหมือนพวกใส่กับขั้วลบของแบตครับผม

ออฟไลน์ znock

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 09:05:31 »
แล้วมันดีขึ้นจริงหรือป่าวครับ มันทำงานยังไงอ่ะครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 20:46:55 »
แล้วมันดีขึ้นจริงหรือป่าวครับ มันทำงานยังไงอ่ะครับ

ถ้าถามผม ผมก้อบอกว่าผมไม่ทราบครับ ไม่เคยใช้และไม่มีเพื่อนใช้เลย เพราะมันแพง และไม่แน่ใจว่าใช้แล้วแรงขึ้นมั้ยครับ
ส่วนมากข้ามไปเล่นกับระบบจ่ายน้ำมัน ปรับไฟเลยดีกว่าครับ เห็นกันจะ จะ แต่ก้ออาจจะพังกัน จะ จะ ด้วย