ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อแคมรีตัวเก่า  (อ่าน 3339 ครั้ง)

ออฟไลน์ chartchai

• Newbie
  • *
อยากซื้อแคมรีตัวเก่า
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 13:26:27 »
ผมทำงานในต่างประเทศ จะกลับไทย .ค. 55 สนใจอยากซื้อแคมรี  ตอนนี้ใช้ 2.4 v นำเข้าจากไทย ก็ดีแล้ว  กลับไปไทยอยากซื้อรุ่นนี้ใช้เพราะจะประหยัดเงินได้เยอะ  มีส่วนลดจากการระบายรถ อยากเรียนถามดังนี้ครับ
ตอนนี้ยังมี 2.4 v หรือไม่และเปิดให้จองจนถึงเมื่อใหร่  ถ้าเราจองล่าสุดก่อนปิดจอง จะได้รับรถเมื่อใหร่ ( ไม่อยากเก็บรถไว้นานก่อนเดินทางกลับ )  เราสามารถถ่วงเวลารับรถได้หรือไม่
มีส่วนลดสูงสุดเท่าไหร่ครับ
ที่อยากได้รุ่นเดิม เราะมีข้อมูลว่า ตัว 2.5 ใหม่ ไม่มี VSC และ TRC แต่ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ ถ้าไม่มีตัวเก่าไปซื้อเทียน่าหรือแอคคอร์ดดีกว่า
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
Re: อยากซื้อแคมรีตัวเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 15:39:03 »
2.4 ตัวเก่าก็ไม่มี vsc และ side airbag ครับ และมีแต่รุ่น G
ด้วยเหตุนี้ผมจึงซื้อ Hybrid  ;D

ไม่งั้นต้องรอดู option ของตัวใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 15:48:50 โดย yod artstu »
: )

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
Re: อยากซื้อแคมรีตัวเก่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 18:03:43 »
2.4V ที่นี่เลิกทำไป 2 ปีแล้วครับ เปลี่ยนเป็นรุ่น 2.4Hybrid แทน ออปชั่นใกล้เคียง

ถ้าอยากได้ VSC TRC และเป็นรุ่นเก่า ต้อง Hybrid เท่านั้นแล้วครับ

2.4 ธรรมดา จะเป็นรุ่น 2.4G ซึ่งไม่มี VSC TRC ครับ

ถ้าเจาะจงแค่ VSC TRC สู้รอรุ่นใหม่ก็เหมือนกันครับ 2.5G ไม่มี ไปมีเอาที่ 2.5Hybrid