ผู้เขียน หัวข้อ: เอาโฆษณารถญี่ปุ่นมาฝากครับ  (อ่าน 3907 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เอาโฆษณารถญี่ปุ่นมาฝากครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:46:15 »

Toyota Vellfire MC ขัดใจนิดนึง Eco Mode แรงขนดนี้เลยรึ
(ไม Prius กดแล้วคันเร่งช้ามากกกกกก)

Toyota Aqua โฆษณาง่ายๆ แต่มีสีสัน
(มีไทยคงโฆษณาแค่ ขาว ดำ เงิน เทา - -')

รถรุ่นนี้ประกอบจาก Iwate เท่านั้นนะ (บ้านเราก็นำเข้าด้วย)

Nissan Elgrand กับเพลงที่ชาวไทยคุ้นๆ

Toyota Alphard MC เพลงนี้มีขายในบ้านเราด้วยนะ

Toyota Prius MC เพลงมันลัลล้ากว่าตัวก่อน MC มากกก
โฆษณาไม่ต้องทำฉาก จ้างพรีเซนเตอร์ให้เรื่องมากเลยจริงๆ

Nissan Leaf ลุงเรียวอิจิขาย Prius มาขับ Leaf เลยรึ

Leaf อีกรุ่น ท่าน L จาก Death Note มาเอง

ทิ้ง Ultraman ไปแล้ว!!

スバルインプレッサ 2011.12 CM

Impreza ใหม่โฆษณาเรียบซะ

แต่ G4 ยังโฆษณาโชว์แรงเหมือนเดิม

March บ้านเรา คราวนี้โปรโมตทั้งสองสีเลยแหะ

CR-V ที่จะมาบ้านเรา โฆษณาเรียบมากๆ

DAIHATSU mira e:S CM「登場+商品名+服裝+多虧我」篇 共4篇(繁中)

Daimatsu mira buz เอ่อ ไม่ขับ Legacy แล้วรึ - -'

บ้านเรามี Prius One Make Race แล้ว
บ้านเขาต้องมีสิ

คิดถึงโฆษณาธนาคารเขียวๆเลย

โฆษณามาแบบ Leaf ญี่ปุ่นเลย

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: เอาโฆษณารถญี่ปุ่นมาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:39:33 »
Update: ดูจบแล้วครับ ขอบคุณครับ

ว่าแต่ Aqua ทดสอบ JC08 ได้ 34 โลลิตร เองเหรอ

แบบนี้ใช้งานจริง อย่างมากก็ไม่เกิน 20 มั้งครับ นึกว่าจะได้เยอะกว่านี้เสียอีก

ดูโฆษณา Passo แล้ว คิดขึ้นมาเหมือนกันนะว่า ทำไมเมืองไทยเรา ไม่มีโฆษณารถสำหรับเจาะตลาดผู้หญิงโดยเฉพาะบ้าง (แต่อย่างว่า บ้านเรารุ่นรถไม่เยอะขนาดนั้นละนะ)

CR-V ใหม่ เห็นทีไร หงุดหงิดทุกที เอา G1 คืนมาน้า!!!!!!

ว่าแต่เอา Bruce Willis มาโฆษณารถที่อยู่ใน segment ขอบล่างสุดของตลาด นี่ลงทุนแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:49:03 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: เอาโฆษณารถญี่ปุ่นมาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 13:33:49 »
ผมชอบดูโฆษณาของญี่ปุ่นจริงๆ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 18:47:22 »
thank  you
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 19:53:03 »
ลองดู commercial BRZครับ เห็นเเล้วใจละลาย

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 19:58:45 »
ชอบ ชอบ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 16:26:18 »
โฆษณา บ้านเค้าน่ารักดีนะครับ  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium