ผู้เขียน หัวข้อ: Skoda Chez it out! ความเห็นส่วนตัวของรถทั้งสี่รุ่น  (อ่าน 4407 ครั้ง)

ออฟไลน์ book350

• Full Member
Skoda Chez it out! ความเห็นส่วนตัวของรถทั้งสี่รุ่น
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 21:23:21 »
 เนื่องจากสนุกกับงานเลยไม่ได้ถ่ายรูปเลย แต่ว่าสนุกมากครับ ได้วิ่งเซอร์กิตด้วยรถคนอื่น ยางคนอื่น และน้ำมันคนอื่น
เป็นการให้ผู้ที่สนใจได้มาลองรถกันแบบสนุกสนาน ถึงจะสู้งานใหญ่ๆอย่างที่เบนซ์จัดให้ลูกค้าไม่ได้ (ก็แหงล่ะ ทางนั้นกำไรเงินเราไปตั้งเท่าไหร่แล้ว) แต่ว่าก็ไม่ได้รู้สึกด้อยกว่าเท่าไหร่เลย

ความเห็นนะครับ จะเริ่มจากรถที่ประทับใจที่สุดก่อน ลงไปเรื่อยๆ (ไม่พูดถึงเรื่องราคาขายต่อและการบำรุงรักษา)
1 Superb เป็นรถใหญ่ที่ราคาโอเค วิ่งใช้ได้ และได้อะไรมาเยอะ ถึงจะไม่ใช่รถที่นิ่มนวลมาก แต่ก็ถือว่านิ่งและเอาอยู่ถึงระดับที่ว่า บวกเงินอีกนิด ซื้อตัวนี้แทนรถญี่ปุ่นจะคุ้มกว่ามาก
2 Fabia Vrs ตัวนี้เป็นรถเล็กที่รู้สึกว่องไว น่าเสียดายที่อากาศร้อน พื้นร้อน แดดแรง วิ่งมาเยอะ รถที่ทดสอบจึงไถลไปไถลมา แต่ก็ได้สนุกกับมันพอควร ไม่ได้แรง ไม่ได้เกาะ อย่างที่คิด แต่แรงและเกาะกว่ารถทั่วไปในท้องตลาดมาก เป็นรถที่เหมาะกับการขับเล่น สนุก น้องๆ Golf GTI ถึงจะยังสู้เรื่องกำลังไม่ได้ก็เถอะ แต่เบากว่า ทำให้รู้สึกปราดเปรียวกว่าในบางโค้ง (GTI รู้สึกหนักกว่าเวลาขับ)
3 Yeti ขอเป็นคนนั่งหลัง เปิดม่านหลังคา แล้ววิ่งไปเรื่อยๆ ไกลๆ ออกต่างจังหวัดได้ยิ่งดี เป็นรถที่มีฟีลของสัมผัสกะท้องฟ้าที่ดีมากครับ (หลังคาแก้วทั้งแผ่น)
4 Fabia 1.2 ไม่ใช่ว่าไม่ดี แค่สู้รุ่นข้างบนไม่ได้ เหมือนขับรถเครื่อง 1600cc na วัสดุภายในอะไรหลายๆอย่างดีกว่ารถญี่ปุ่น ฟีลลิ่งในการขับดีกว่า รู้สึกว่องไวปราดเปรียว ขับสนุกน้อยหน่อย (ตามกำลังที่มันมีให้)

สุดท้ายต้องขอขอบคุณทีมงาน Headlightmag ทุกคนครับ ที่ให้การต้อนรับและดูแลเป็นอย่างดี งานจบลงด้วยความปลอดภัยและสนุกสนานครับ

-=Book GTI=-
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: Skoda Chez it out! ความเห็นส่วนตัวของรถทั้งสี่รุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 23:55:33 »
ใครสนใจ VW GTi สีขาว เชิญไปงัดได้ที่บ้านของคนข้างบนนี้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

BIZZARE

• บุคคลทั่วไป
Re: Skoda Chez it out! ความเห็นส่วนตัวของรถทั้งสี่รุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 00:50:00 »
เสียดายว่า ไม่ได้นั่ง จีทีไอ ของคุณบุ้คซะหน่อยครับ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:13:34 »
มีความเห็นใกล้เคียงคุณ Book ครับ ขอบคุณทีมงาน HLM และ Skoda มากครับ ที่ทำให้ได้เปิดประสพการณ์ใหม่ๆจากเช็ค ทั้ง4คันครับ  ;D ;D ;D

ใครสนใจ VW GTi สีขาว เชิญไปงัดได้ที่บ้านของคนข้างบนนี้ครับ

ไปขอนั่งดีๆก็พอมั้งครับคุณแพน เท่าที่คุยเมื่อวานบอก 0-100 ประมาณ 7 วิ  เจ้าตัวบอกว่าไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ 555+ สงสัยคุณแพนต้องยุคันใหม่ให้คุณบุ๊คจัดแล้วล่ะครับ เห็นเจ้าตัวแว่วๆว่าจะไปจัด APR Stage1 เร็วๆนี้นะครับ

แปลกดีนะครับ รถมาตรฐานสูงแบบนี้ น้ำมันเข้าไปในไฟถอย LED ได้ยังไง แถมถ้าแจ้งเคลม กับศูนย์แทนที่จะเบิกใหม่ให้ กลับบอกว่าต้องผ่าออกมาแล้วซีลใหม่ เง็ง .......

ปล. เบิร์ดเองครับ ที่เมื่อวานคุยกันตั้งนาน ตัวเท่าๆคุณแพนน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:07:09 โดย beebird »

ออฟไลน์ book350

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 18:17:01 »
มีความเห็นใกล้เคียงคุณ Book ครับ ขอบคุณทีมงาน HLM และ Skoda มากครับ ที่ทำให้ได้เปิดประสพการณ์ใหม่ๆจากเช็ค ทั้ง4คันครับ  ;D ;D ;D

ไปขอนั่งดีๆก็พอมั้งครับคุณแพน เท่าที่คุยเมื่อวานบอก 0-100 ประมาณ 7 วิ  เจ้าตัวบอกว่าไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ 555+ สงสัยคุณแพนต้องยุคันใหม่ให้คุณบุ๊คจัดแล้วล่ะครับ เห็นเจ้าตัวแว่วๆว่าจะไปจัด APR Stage1 เร็วๆนี้นะครับ

แปลกดีนะครับ รถมาตรฐานสูงแบบนี้ น้ำมันเข้าไปในไฟถอย LED ได้ยังไง แถมถ้าแจ้งเคลม กับศูนย์แทนที่จะเบิกใหม่ให้ กลับบอกว่าต้องผ่าออกมาแล้วซีลใหม่ เง็ง .......

ปล. เบิร์ดเองครับ ที่เมื่อวานคุยกันตั้งนาน ตัวเท่าๆคุณแพนน่ะครับ

ศูนย์เบิกใหม่ครับ แต่เบิกแค่ไฟชุดนั้น ต้องผ่าสปอยเลอร์มาติดครับ เลยยังไม่ได้ทำ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 23:47:40 »
แหม คุณเบิร์ด ผมยังใหญ่กว่าคุณน่า หุหุ

ไอ้เสือ. จะให้เฮียเอากล้องติดไปที่ออฟฟิศไหม หรือวันไหนจะโฉบมาแถวๆ
สี่แยกลาดพร้าวหรือบ้านจูนเนอร์บอกด้วยนะ จะได้ติดกระเป๋ากล้องไปให้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:16:11 »

ไปขอนั่งดีๆก็พอมั้งครับคุณแพน เท่าที่คุยเมื่อวานบอก 0-100 ประมาณ 7 วิ  เจ้าตัวบอกว่าไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ 555+ สงสัยคุณแพนต้องยุคันใหม่ให้คุณบุ๊คจัดแล้วล่ะครับ เห็นเจ้าตัวแว่วๆว่าจะไปจัด APR Stage1 เร็วๆนี้นะครับ

ศูนย์เบิกใหม่ครับ แต่เบิกแค่ไฟชุดนั้น ต้องผ่าสปอยเลอร์มาติดครับ เลยยังไม่ได้ทำ

อ๋องี้เอง ขออภัยด้วยครับ เข้าใจผิดไปนี่เองที่บอกว่าผ่าออกมาทำคือแยก LED ออกมาจาก Spoiler นี่เอง ไปจูน APR มาเมื่อไหร่อย่าลืมลองทำ Review ให้เพื่อนๆอ่านหน่อยนะครับ ^ ^

แหม คุณเบิร์ด ผมยังใหญ่กว่าคุณน่า หุหุ

ตัวโตพอๆกันแหละครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคุณแพน ผมคงต้องรอสักพักให้ความอยากมันตกตะกอนดูก่อน รวมทั้งเก็บเงินไปเรื่อยๆ ซื้อช่วงนี้เลยหากมีความจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆอาจทำให้ลำบากได้น่ะครับ