ผู้เขียน หัวข้อ: // มาดูกันดีกว่า ว่า Mitsubishi MIRAGE จะมีอะไรที่เจ๋งพอจะงัดข้อกับ Swift !! //  (อ่าน 44056 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อันนี้ขอเดานะครับว่า

Mirage น่าจะมี 4 รุ่น

1. GL MT
2. GLX MT
3. GLX CVT
4. GLS ltd CVT

ข้อที่ 3 ถ้ามันถูกกว่า march มีร้องไห้แน่ๆเลยเรา ได้ ABS ด้วย :'(

เกือบถูกหมด....

ทำไมเดาเก่งจัง(วะเนี่ย)

ผมคิดว่ารุ่นไม่น่าจะเยอะแบบ nissan เพราะบริษัทเล็กกว่า

น่าจะเน้น ตัว GLX GLS AT ซึ่งน่าจะต่างกันตรงที่

GLS มีถุงลมคู่ Navi แอร์ดิจิตอล

นอกนั้นน่าจะคล้ายๆกัน

ส่วน GL ขายตลาดล่าง แต่ option เยอะมาหน่อย กระจกไฟฟ้า ปรับข้าง แต่ล้อกะทะ

ทั้งหมดนี้เดาจากรุ่น lancer EX ครับ มาเป็นแนว

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
-เนวี่ ไม่ได้ทำให้ผมสนใจ
-อีแต่ก จริงๆ ก็เริ่มมีกันมาในรถยุโรปเป็นสิบปีแล้วสิ ส่วนรถญี่ปุ่นเพิ่งเห็นในเจ็นนี้(หลัง 2000) มองว่า เอามาโฆษณาให้น่าสนใจ และจริงๆ ก็มีมากกว่าที่รุ่นอื่นๆ (ที่ไม่ได้โฆษณา)

สำหรับผม หน้าตาแพ้ตั้งแต่คันจริงออกแล้วล่ะ -*-

ที่ผมสนใจคือ การช่วงล่างจะดีกว่ารุ่นอื่นในเซ้กเม้นต์เหมือน EX มั้ย และ...ไอ้กระจกมองข้างน่ะ ควรจะกางตั้งแต่เข้าเกียร์ มั้ย? 55555+

กางตั้งแต่เข้าเกียร์ไม่ได้สิครับ ไม่งั้นเวลาต้องพับกระจกแล้วขยับรถนี่เสร็จเลยนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ แต่ผมคิดว่าเนวิ ไม่จำเป็นเท่าไหร่ในรถที่ควรจะราคาประหยัดนะ ไปซื้อแยกเองก็ได้ แล้วเสียดายกระจกหน้าให้เป็นรอยจุ๊บหน่อย

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
รอดูการฟาดฟันที่ดุเดือดเลือดพล่าน

ตัดสินใจถูกไหมหว่าที่ซื้อ Cruze  ::)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Swift กับ Mirage นี่เป็นคู่ที่สูสีกันจริงๆครับ

รอชมตัวจริงๆ :D

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **
Swift สวยกว่า Mirage  เห็น ๆกันอยู่ แต่คิดว่ายอดขายคงสู้  Mirage ไม่ได้แน่นอน เพราะ กำลังการผลิต และ จำนวน Outlets ต่างกันเยอะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แล้วพี่โตจะมีอะไรสู้บ้างเนี่ย เล่นจัดเต็มซะขนาดนี้
ทั้ง March,Swift,Mirage

(หรือว่าอาจจะเป็น Brand Royality แบบ Brio)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ตลาด Eco เริ่มเดือด

March ลอยลำไปแล้ว Almera ก็น่าจะตามมาติดๆ
Mirage เสือซุ่มนิดๆ
Swift มาในคราบ B-seqment เครื่องเล็กลง

เหลือก็แต่บริโอ้นี่แหล่ะ น่าเป็นห่วง (จริงๆ ก็แค่เสริมใบปัดหลังก็พอ แล้วปรับราคา)

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
อืมแต่ละค่ายจัดเต็มจริงๆ ดุเดือดๆ

ออฟไลน์ Satanic za'

ว้าวๆ รอชมด้วยคนครับ อิอิ

ดุเดือดจริงๆ

แต่จริงๆผมว่า option แบบ ETACS น่าจะมีในรถญี่ปุ่นส่วนใหญ่ได้แล้วนะคับ

อย่างรถที่ผมใช้ก็มีอยุ่เกือบครบ แต่ก็มีบางอย่างที่ไม่มี และก็มีบางอย่างที่เพิ่มเข้ามา

ออฟไลน์ O_o"

เหลือก็แต่บริโอ้นี่แหล่ะ น่าเป็นห่วง (จริงๆ ก็แค่เสริมใบปัดหลังก็พอ แล้วปรับราคา)
ปรับแค่นี้ เอาไม่อยู่แน่ครับ ต้องมีอะไรที่สร้างความน่าสนใจในตัวสินค้ามากกว่านี้ พวกอุปกรณ์ต่างๆต้องจัดเต็มจริงๆ ตอนนี้รอดูตัว 4 ประตูดีกว่า(ถ้าทำออกมาจริง)น่าจะได้บทเรียนมาเยอะจากตัว 5 ประตู

ออฟไลน์ SADAEW

Brio ยังเหลือไม้ตายที่ยังไม่ได้ใส่มาครับ (ใบปัดน้ำฝนหลัง)

ติดใจนิดนึงครับ
- มีระบบไฟฟ้า ETACS (คือจริงๆมันก็มีอยู่แล้วละ Gadget เล็กๆน้อยๆเหล่านี้ แต่คนมักไม่รู้ว่า มันทำได้ และมันมีมาให้ใน Mitsubishi ทุกคัน
คืออะไรหรือครับ ใครรู้จักอธิบายให้ฟังย่อๆหน่อยทีครับ

ปล.SADAEWจะออกEco Carหรือครับเนี่ย บุคลิคพี่เหมาะกับC-segมากว่านะครับ ;D

พี่สาวจะออกครับ...จดจ้องอยู่นาน ตอนแรกพี่สาวจะไปซื้อ March
แต่โชคดีที่ผมอ่าน HLM เลยบอกว่ารอก่อน Swift ใหม่กะลังมา
เรื่องของเรื่องเดี๋ยวพอพี่สาวใช้ Swfit จนเบื่อแล้วผมจะเก็บมาใช้ต่อ แหะ ๆ :D

ของผมเล็ง Chevrolet Trailblazer ส่วนอีกเป้าไกล ๆ หน่อยก็ BMW F30 คร้าบ ตอนนี้หยอดกระปุกได้หมื่นนึงแระ 555+

Phongrapee

ผมว่าอีกซัก 4-5 ปี ให้หลัง Eco Car ไม่น่าจะใช้รถราคาไม่แพงสำหรับการเป็นคันแรกอีกแล้ว คล้ายๆกับ C-Segment ที่นับวันมันจะขยายขนาดใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ 6162002

มิราจดูท่าจะเสียอยู่อย่างเดียว ตรงรูปร่างหน้าตามันกระมังครับเนี่ย *-*

ออฟไลน์ superden

นับเป็นอีกคันที่น่าสนในการแสวงหารถคันแรก อิอิ
เสียดายหน้าตา มิราจ มันดูน่ารักเกินไป เอหรือว่า คุณแม่บ้านจะชอบเนี่ย555
swift หรือmirage ดีนะ?

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
Global small เก็บเข้ากรุไปเลยใช่มั้ยครับ
ไม่ทำเป็นรถพรีเมี่ยมไปเลย แบบ lexus ของพี่โต

methus zaa

ทุกอย่างอ่ะงัดได้ ขอเรื่องศูนย์บริการ การบริการของโชว์รูมต่างๆอบรมเซลล์ให้อยู่ในกฎของบริษัท นี่หละคือความสำคัญมากที่จะทำให้ยอดขายพุ่งขึ้นอย่างมหาศาล

ออปชั่นเค้าจัดเต็มจริงๆ รอดูว่ามาเมืองไทย แล้วรูปลักษณ์มันจะเหมือนกับที่ขายในญี่ปุ่นเปะไหม ;D ถ้าไม่เหมือนแล้วสวยกว่างานนี้สนุกแน่ๆ

ออฟไลน์ banch

ในบรรดา ETACS

ผมชอบไฟเลี้ยวกระพริบ 3 ครั้งมากที่สุด

ออฟไลน์ [J]e[w]

ออกมาแข่งกันเยอะๆเลยครับ ลูกค้าอย่างเราๆก็จะได้ประโยชน์ไปเต็มๆ  :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ superden

เกียร์ cvt ของตัวนี้ทนไหมครับ หรือว่าเพื่อความปลอดภัยเอาเกียร์m/t ดีกว่า?

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
อันนี้ขอเดานะครับว่า

Mirage น่าจะมี 4 รุ่น

1. GL MT
2. GLX MT
3. GLX CVT
4. GLS ltd CVT

ข้อที่ 3 ถ้ามันถูกกว่า march มีร้องไห้แน่ๆเลยเรา ได้ ABS ด้วย :'(

ผมว่าแค่นี้  4  รุ่นก็พอแล้ว

manual รุ่น Basic กับรุ่น High

CVT รุ่น Basic ซึ่ง option น่าจะเหมือนกับ Manual รุ่น High

ส่วน CVT รุ่น High นี่ จัด option มาล้นแหงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:16:27 โดย Lammerison »

ออฟไลน์ plus

น่าสน   

ออฟไลน์ patzahut

ผมชอบไฟเลี้ยวกระพริบ 3 ครั้งมากที่สุด

แตะก้านไฟเลี้ยวครึ่งนึง ไฟเลี้ยวกระพิบให้ 3 ครั้ง ใช้เปลี่ยนเลน 

EX ผมก็ใช้ประจำครับ

ออฟไลน์ TJA

ถ้าผมอยากได้สวิฟต์ออปชั่นตัวท็อป แต่เป็นMT.. จะพอมีทางเป้นไปได้มั้ยครับ  :-*

.-_-.

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
อยากให้มี Top MT เป็นตัวเลือกมากๆเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ treebegin

น่าสนใจมาก ๆ สำหรับคู่นี้ครับ Mirage , Swift

ผลประโยชน์ ตกกับผู้บริโภคล้วน ๆ

ทำให้กดดัน ECO Car ลุ้นก่อนหน้า , March , Brio , Almera เพิ่มของแถมมาบ้างอีกนิดหน่อย

ดีึครับผม เชียร์ ให้ราคาอย่าแรงมากครับ เผื่อได้คบหากันอีกคัน
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ banch

ค่ายที่ไม่มี b-segment ทำตลาดอยู่ก่อนแล้ว

เค้าก็จัดเต็มกับ Eco car อยู่แล้ว

เพราะมันไม่ไปแย่งมาร์เก็ตแชร์ของตัวเอง

ค่ายที่ลำบากใจคือ ค่ายที่มี  b-segment ทำตลาดอยู่ก่อนแล้ว

ฮอนด้า ต้องเอา a-segment มาทำ Eco car เพื่อไม่ให้ชนกับ Jazz

โตโยต้า ถึงกับต้องถอด yaris ออกจากตลาด เพื่อเคลียร์ทางให้ Eco car

ออฟไลน์ 2k

ผมว่าบริโอต่อให้ใส่ที่ปัดน้ำฝนมาในเดือนหน้ามันก็ช้าเกินไปแล้วครับ ตั้งแต่จังหวะที่มาร์ชเปิดตัวไปจวบจนถึงวันนี้ที่สะสมยอดขายและทำตัวให้คนไทยคุ้นเคยขึ้นเรื่อยๆจนก้าวขึ้นสู่ราชาในกลุ่มอีโคคาร์ไปแล้ว มาร์ชที่ขึ้นไปนั่งแท่นในตำแหน่งยอดสูงสุดของปิรามิดที่ใครนึกถึงอีโคคาร์และรถยนต์คุ้มค่าก็ต้องมีมาร์ชมาเป้นตัวเลือกแรกๆในดวงใจ ส่วนรุ่นอื่นๆนั้นก็อยู่ในฐานต่ำลงมาในฐานะของผู้ท้าชิง ทั้งสวิฟ มิราจ น้องใหม่ของโตโยต้า และแม้แต่พี่น้องฝาแฝดของมาร์ชเองอย่างอัลเมร่าต่างต้องสู้กันเองแล้วค่อยผ่านเข้ารอบขึ้นไปท้าชิงกับราชาบนยอดสูงสุด ใครมาทีหลังแล้วจะโค่นราชาลงมาได้หรือไม่ต้องมานับ1เริ่มกันใหม่ทีหลัง ซึ่งแน่นอนบริโอก็เช่นกันที่ต้องเริ่มใหม่หมดไม่ใช่เปิดตัวมาก็เป็นว่าที่ยอดบนสุดของปิรามิดเหมือนในอดีตที่ผ่านมาแล้ว..............ซึ่งก็เป็นเรื่องดีที่ต่างค่ายต่างทุ่มใส่อุปกรณ์มาให้เยอะแยะ ผลประโยชน์เอื้อแก่คนซื้ออย่างเราๆทั้งนั้นเลย เย้!!!   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ LaTeX

แตะก้านไฟเลี้ยวครึ่งนึง ไฟเลี้ยวกระพิบให้ 3 ครั้ง ใช้เปลี่ยนเลน 

EX ผมก็ใช้ประจำครับ
มีด้วยเหรอครับ  ผมพลาดแล้ว  :'( :'( :'( 
สงสัยผมจะอ่านคู่มือผ่านๆมากเกินไป กระจกตัดแสงก็เพิ่งใช้เป็นเมื่อต้นเดือน

ออฟไลน์ Cool Runner

ETACS=Electronic Time and Alarm Control System