ผู้เขียน หัวข้อ: MINI review C-class 250cdi avantgade blueefficiency facelift sedan  (อ่าน 21219 ครั้ง)

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
MINI review C-class 250cdi avantgade blueefficiency facelift sedan
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 23:59:55 »
ภาพเเรก

Intelligent Light System (Bi-Xenon)

ถ้าเนื้อหาน้อยไปกราบข้ออภัยด้วยครับ  :D  ;D

เพิ่มจ้า

ไฟใต้กระจกมองข้างตอนกลางคืน

แผงประตู ปรับเบาะ

แสงไฟตอนกลางคืนข้าประตู

ไฟส่องสว่าง

ไฟส่องสว่างอ่านหนังสือใต้กระจกมองหลังจ้า

ไฟตรงกระจกส่องหน้า

ปุ่มควบคุมต่างๆ

ช่องเก็บใส่เงิน

ช่องเก็บของด้านหน้า

มองจากด้านหลัง

ไฟอ่านหนังสือด้านหลังจ้า

ไฟส่องสว่างด้านหลัง

เบาะด้านหน้าฝั่งคนขับ

เบาะด้านหน้าฝั่งคนขับ 2

เบาะหลังที่เท้าแขน

ไฟส่องเท้าด้านหลัง

ช่องเก็บของใต้เบาะคู่หน้า

ไฟท้าย55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 15:22:57 โดย sundown55 »

ออฟไลน์ EakkyMan

• Jr. Member
  • **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
รูปตามแบบฉบับรีวิว แต่ไม่มีคำบรรยาย อิอิ, ดีแล้วครับ สู้ๆ

ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ Despinaauto

ตัวจริงรถสวยมากครับ

เขียนบรรยายเพิ่มเติมความประทับใจก็ได้ครับ

ออฟไลน์ chaiz

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ poramasuan

• **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  ;D

อยากได้ CDI บ้างจัง เห็นว่าตัวนี้ประหยัดน้ำมันมาก

แต่ราคาแอบแรงอ่ะครับ  :o :o :o

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
ขอบคุณมากครับ รถสวยมาก ยิ่งแม็กนี่ยิ่งแจ่มมากๆๆๆเลยครับ  ;D

เริ่มเขียนเพิ่มความรู้สึกเล็กๆน้อยๆก็ได้ครับ หรือประสบการณ์เด่นตอนขับขี่ แต่เอ..ขับได้รึเปล่าเพิ่ง 16 เอง อาจต้องถามคุณพ่อคุณแม่ว่ารู้สึกอย่างไร เขียนซัก2-3บรรทัดก่อนก็ได้ครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ประหยัดนํ้ามันมากๆครับ แม่กับป๊าบอก  ;D

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  ;D

อยากได้ CDI บ้างจัง เห็นว่าตัวนี้ประหยัดน้ำมันมาก

แต่ราคาแอบแรงอ่ะครับ  :o :o :o

CDI รุ่นใหม่ๆ ขับได้ 15+ โลลิตรสบายๆเลยครับ ถ้าเข้าเมืองรถติดแบบบรรลัยก็ยังได้ประมาณ 10โลลิตรนะครับ

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
ยินดีกับรถใหม่ครับ
ผมว่าตอนนี้ MB มาแรงด้านความประหยัดมากนะครับ
ล่าสุด C180 CGI AMG ของพี่ที่รู้จักกัน วิ่งยังไม่พ้นรันอินวิ่งในเมืองสภาพการจารจรกทม. ได้ 8-9โล/ลิตร
วิ่งตจว. 110 กม./ชม. ยังไม่พ้นรันดิน ได้14โลลิตรกว่าๆ ดูตัวเลขแล้วน่าตกใจจริงๆครับ
ผมว่าถ้าเป็นCDI น่าจะได้ 15 โล/ลิตร++ได้อย่างไม่ยากแน่นอนครับ 

ออฟไลน์ poramasuan

• **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
ยินดีกับรถใหม่ครับ
ผมว่าตอนนี้ MB มาแรงด้านความประหยัดมากนะครับ
ล่าสุด C180 CGI AMG ของพี่ที่รู้จักกัน วิ่งยังไม่พ้นรันอินวิ่งในเมืองสภาพการจารจรกทม. ได้ 8-9โล/ลิตร
วิ่งตจว. 110 กม./ชม. ยังไม่พ้นรันดิน ได้14โลลิตรกว่าๆ ดูตัวเลขแล้วน่าตกใจจริงๆครับ
ผมว่าถ้าเป็นCDI น่าจะได้ 15 โล/ลิตร++ได้อย่างไม่ยากแน่นอนครับ 

ใช่ครับ รุ่นใหม่ประหยัดน้ำมันมากขึ้นจริงๆครับ  ;D
ของผมเป็นตัว C200 CGI ครับ
ในเมืองรถติดประมาณ 9-10 Km/L
นอกเมืองขับยาวๆ 110-120 Km/hr ประมาณ 13-14 Km/L

ถ้าเป็น CDI นี่ยิ่งประหยัดสุดๆเลยครับ  :D

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
Re: แก้ไขเพิ่มรูป MINI review C-class 250cdi avantgade blueefficiency facelift sedan
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:44:05 »
ชอบๆๆๆๆ

ออฟไลน์ boontarin

• Newbie
  • *
Re: แก้ไขเพิ่มรูป MINI review C-class 250cdi avantgade blueefficiency facelift sedan
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 01:37:22 »
รถสวยครับ ชอบ W204 รุ่น facelift มาก ตอนแรกไม่ชอบเลย พอปรับโฉมแล้ว ข้างในสวยสุดๆ ชอบขึ้นมาทันที
ผมมี W202 อยู่คันนึงครับ รู้สึกรุ่นนี้เหมือนเป็นพ่อกับลูกกันจริงๆ หลายๆรายละเอียดแลดูคุ้นเคย
อย่างเช่นแผงหน้าปัดที่มีความร้อนหม้อน้ำกับน้ำมันเชื้อเพลิงอยู่ในวงเดียวกัน

รุ่นปรับโฉมยังมีไฟหน้ามีตัว c เล็กๆอยู่ด้วย เจ๋งมากครับ
รุ่น C250 CDI นี่ก้อแรงใช่เล่น แข่งด้วยไม่ได้เลยนะนั่น

เสียดายอย่างเดียวครับ รถนำเข้า เค้าน่าจะมีหน้าปัดแบบ km/h ให้นะครับ เราไม่คุ้นเคยกับ mph ต้องเปิดเป็นเลข digital เอาผมก้อไม่ค่อยชอบ
อย่างของ BMW นำเข้ามันจะมีเลขสองแถว แถวนอกเป็น mph แถวในตัวเล็กหน่อยเป็น km/h มันก้อยังดูโอเคนะครับ

ไม่รู้ว่าถ้าสั่งนำเข้าเค้าสามารถสั่งหน้าปัด hm/h ได้รึเปล่า ติดเรื่องเดียวจริงๆ
แต่หวังว่าน่าจะได้ เพราะว่า Cayenne ผมยังสั่งมาเป็ฯ km/h ได้เลย ทั้งๆที่ของคนอื่นเป็น mph ครับ

ใว้มีโอกาศจะลองสั่งนำเข้า Mercedes ถ้าหากมีใครในครอบครัวสนใจ
(ตอนนี้ยังไม่มี Model ไหนน่าสนใจจริงๆเลยครับ)
Freedom is the rights of all sentient beings.

ออฟไลน์ poohhim

• Newbie
  • *
Re: MINI review C-class 250cdi avantgade blueefficiency facelift sedan
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 13:28:30 »
รถสวยมากครับ 5555