ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ  (อ่าน 7617 ครั้ง)

preme123

• บุคคลทั่วไป
ลบ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:04:32 »
ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2019, 02:11:02 โดย preme123 »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ผมไม่ชอบกระจังหน้าเอกลักษณ์ใหม่ของLexus เลย
มันสวยถ้าอยู่ใน CT หรือ GS แต่มาอยู่ใน RX แล้วขัดจิตเบาๆ
แต่รวมๆแล้วยังถือว่าหล่ออยู่ครับ

คอนโซลแตก มันเป็นโฟมอัดไวนิล ถ้าไม่ดูแลหน่อย มันแตกทุกคันล่ะครับ
ถ้าเป็นพลาสติกทั้งดุ้นแบบรถเล็ก คงไม่มีปัญหาอะไร
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ oOPATOo

• Jr. Member
  • **
version F-sport สวยมาก  ::)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
แม็กซ์ตัว F-sport  สวยกว่า ตัวบน หมื่นๆๆเท่า   :D

ออฟไลน์ YenChar

คอนโซลแตก เป็นโรคประจำตัวอยู่แล้วครับ ทั้งโต ทั้งเล็ก

ออฟไลน์ Nikle_pk

ชอบสมัย rx330 มากกว่า ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Sappe!

F-Sport หรูดีครับ สวยๆ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ beerrl

สวยมากครับ
เรื่องความทนทาน toyota หายห่วงครับ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Copperprince

• Newbie
  • *
หน้าใหม่โฉมนี้ ทำให้ RX สวย ลงตัว มากๆ ดูน่าใช้ขึ้นมาอีกเยอะเลย

ออฟไลน์ Tonyhawk

• **
สวยขึ้นครับ  ;)

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ก็สวยดีครับ แต่เริ่มเหมือนเจ้าอื่นตรงมี remote touch  ;D ;D
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   สวยขึ้นครับ

console ถ้าดุแลดีๆ  ไม่ได้ตากแดดมากไม่น่ามีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ top

• **
ผมใช้ rx270 อยู่ครับ ขับดีมากนะครับ ไม่มีปัญหาจุกจิกอะไรนะครับ เรื่องความอึดทนเหมือน Toyota ไม่ต้องกังวลเลยครับ ตัวminorchange ทาง sale ของ lexus บอกว่ามีการเปลี่ยนด้านหน้า พวงมาลัย และประตูหลังเป็นระบบไฟฟ้าหมดทุกรุ่นแล้ว แต่ด้านหลังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนะครับ รุ่นนี้ต้องเพิ่มเงินอีกประมาณ 2-3แสนบาท ผมว่ารุ่นminorchange ด้านหน้าจะสวยกว่าตัวเก่า ยิ่งถ้าได้ชุดแต่ง F sport ด้วยแล้วผมว่าดูสวยและลงตัวมากขึ้นเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

You want perfection? You got it.

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
ยังไงก็ยัง ชอบ ทรงแบบ HARRIER   ;D :D ;) :)

ออฟไลน์ TorTy

ใช้ RX350 มาประมาณ 41,000 กว่ากิโลเมตรแล้วครับปกติดีทุกอย่างครับ
ส่วนถ้าสนใจเป็นผมก็รอรุ่น Minorchange ครับภายในเท่าที่เห็นก็เปลี่ยน
1.พวงมาลัย
2.เพิ่มโครเมี่ยมตรงคอนโซลฝั่งคนนั่ง
3.ที่เซ็งสุดๆไม่ให้มาแต่แรกคือเพิ่มสีเบาะครับก่อน Minor มีแค่ 3 สี เทา ดำ เบจ
ตอนนี้เพิ่ม น้ำตาล กับ แดง มา
ภายนอก
1.กันชนหน้าหลังเท่าที่เห็นเหมือนเดิมแต่ลายของไฟท้ายไม่แน่ใจนะครับดูเหมือนจะเปลี่ยนต้องรอเห็นเต็มๆ
2.ที่เจ็บใจอีกเช่นกันไฟหน้ามี Day light แล้วอย่างว่าซื้อก่อนได้ใช้ก่อนแต่เห็น Minor แล้วกริ๊ด
เรื่องคอนโซลแตกเป็นผลโดยตรงมาจากจอดตากแดดครับ Harrier  ผม 3 ปี 1 เดือนวิ่งไป 85,000 กว่าโลยังปกติดีทุกอย่างนะครับ
แต่ผมจะพยายามไม่จอดตากแดดถ้าไม่จำเป็นและเคลือบวัสดุภายในทุกอาทิตย์ครับแต่ถึงแตกก็ไม่คิดมากมีร้านรับซ่อมเยอะครับไม่ต้องเปลี่ยน
ใช้เครื่องมือวัดโทนสีซ่อมออกมาดูไม่ออกเลยครับมันเป็นแค่ล็อตแรกๆก่อน Minor นะครับ Harrier หรือ RX330 นะ Gen2
ส่วนตัวปัจจุบันผมว่าไม่น่ามีปัญหาแล้วนะครับวัสดุดีกว่าเดิมเยอะเลยคนละเนื้องานเลยครับผมติอย่างเดียวอยากให้มีเครื่องดีเซลมาสักที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:22:20 โดย TorTy »