ผู้เขียน หัวข้อ: นำโฆษณารถกระบะรุ่นใหม่แบบลุยๆมาฝากครับ  (อ่าน 5238 ครั้ง)

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
โฆษณากระบะเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยทำออกมาแนวลุยๆ ส่วนใหญ่จะเน้นที่ความหรูหราเพาะเป็นสิ่งใหม่สำหรับกระบะยุคนี้
แต่ก็ไม่ควรลืมอีกด้าน ด้านที่เป็นตัวตนของกระบะที่ต้องมีในสายเลือด 555

เริ่มด้วยโตโยต้า Hilux Vigo

ต่อด้วยอีซูซุดีแมค (อันนี้ผมไม่เคยเห็นในโทรทัศน์นะครับไม่รู้รายการอะไร-*-)

ปล. อีซูซุไม่ค่อยเอารถมาลุยโฆษณาแบบนี้ ส่วนใหญ่เป็นแอนนเมชั่น หึหึ

ตามมาด้วยฟอร์ดเรนเจอร์ ใหม่

ฟอร์ดนี่เห็นบ่อยกว่าเค้าเลย!!!!

คู่หูอีกคัน มาสด้า BT-50 pro

ตัวใหม่โฆษณายังไม่ออกเยอะได้แค่นี้ครับ

ต่อด้วยมิตซู triton

นิสัน ชุด ขอบคุณ

สุดท้าย
Chevrolet Colorado

ปล.ไม่ได้โฆษณาน่ะครับ นั่งดูเล่นเลยเอามาให้ชมกัน

ออฟไลน์ choomodify

Re: นำโฆษณารถกระบะรุ่นใหม่แบบลุยๆมาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 16:20:07 »
ผมชอบ Ad ของ Ford Ranger ใหม่อ่ะครับ มันดูดี สื่อสารอย่างตรงไปตรงมา แล้วยิ่งได้เสียงของ คุณอานิรุตติ์ ศิริจรรยา มาบรรยาย มันยิ่งทำให้ตัวรถดูมี VALUE มากยิ่งขึ้นไปอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 05:32:04 โดย choomodify »

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: นำโฆษณารถกระบะรุ่นใหม่แบบลุยๆมาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 16:26:33 »
ผมชอบ Ad ของ Ford Ranger ใหม่อ่ะครับ มันดูดี สื่อสารอย่างตรงไปตรงมา แล้วยิ่งได้เสียงของ คุณอานิรุตติ์ ศิริจรรยา มาบรรยาย มันยิ่งทำให้ตัวรถดูมี VALUE มายิ่งขึ้นไปอีกครับ

ตกลง เสียงของตาลุง นิรุต ใช่ป่ะ เสียงท่านมี พลังดีนะ

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 18:39:30 »
แรนเจอร์กับโคโลราโด้ แจ่มมัก ๆ

ออฟไลน์ v64

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 18:44:21 »
แรนเจอร์กับโคโลราโด้ แจ่มมัก ๆ
คิดเหมือนผมเลย

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 19:22:07 »

มีโอกาสไปเจอ Ranger,BT-50,Colorado ไปอยู่รวมกันครั้งนึง
ใหญ่มากๆ เลยครับ ยกเว้น Colorado ที่ดูกระจ้อยไปเลย

ส่วนตัวแล้ว ผมชอบ Ranger มากที่สุด(เปลี่ยนความคิดแล้ว) ตามด้วย Colorado นี่ละ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 19:23:15 »
ผมชอบ Ad ของ Ford Ranger ใหม่อ่ะครับ มันดูดี สื่อสารอย่างตรงไปตรงมา แล้วยิ่งได้เสียงของ คุณอานิรุตติ์ ศิริจรรยา มาบรรยาย มันยิ่งทำให้ตัวรถดูมี VALUE มายิ่งขึ้นไปอีกครับ

ตกลง เสียงของตาลุง นิรุต ใช่ป่ะ เสียงท่านมี พลังดีนะ

+1100000 เลยครับ

เสียงคุณนิรุต ยิ่งเป็นโฆษณาฉายในโรงหนัง ยิ่งขนลุกเข้าไปอีก  ;D

ออฟไลน์ godsonic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 20:19:02 »
ford ผมดู จนผมจำคำว่า "กวาชูลูนาทัล ชื่อที่เรียกยาก" จนเรียกได้ละครับ แต่ก็ยังชอบ ของ ford อยู่ดี  ;D