ผู้เขียน หัวข้อ: Prius C << บ้านเราใช้ชื่อนี้นะครับผม ส่วนตอนนี้บอกสีไปก่อนละกัน  (อ่าน 11565 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
อิอิ

มีให้เลือก 4 สี่ ครับ

ส้ม

ขาวมุก

ดำ

เงิน (Silver)

อยากรู้สีเป็นไง ลองไปหาเอาเองใน google นะครับ

มีเกรดเดียวไม่มีท๊อป หรือ รองท๊อป

อ่า... นำเข้าทั้งคันครับ ส่วนราคา ยังไม่เคาะมาที

ไปละ......ฟิ้ววววว
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
อั๊ยย่ะ

ออฟไลน์ Tan Int

แอบเสียดาย ทำไมไม่มีสีฟ้า!!!!!!!! เป็นรถ Hybrid แท้ๆ
ส่วนชื่อ ชอบชื่อ Prius C นี่ละครับ ดูสากลดี  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MoLee

อ่ะอุ่ย ก็ยังดีที่มีสีส้ม รอดูราคาๆ ::)

ออฟไลน์ shando

นำเข้าทั้งคันเหรอ สงสัยป้วนเปี้ยนแถวล้านแหงๆ

ทำไมไม่เอามาประกอบไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
ได้ยินข่าวลือใน Web ว่ามันจะผลิตจาก อาเซี่ยน ในยกเว้นภาษี เหมือน อาวันซ่า

ปล ในเวปต้องห้าม ลือกันหนาหู ว่ามาจากมาเล

คุณ Jimmy ช้วยดูหน่อยว่า มาเล มี Line ของ Prius C ด้วยหรือ?

แต่ผมไม่สนเพราะไม่เรียบ 55555555555

ออฟไลน์ Sammy_

รอดูราคราเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สงสัยราคาจะโหดแน่เลย :o
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ roongkul

เห็นมาเลย์เปิดตัวพร้อมกับ Prius mc (มาเลย์ขายราคาเดิมด้วย) / นำเข้าคงจะคุ้มกว่าตั้งไลน์ผลิตเอง ภาษีก็น้อย
สงสัยแตะล้าน

ปลายมีนานี้รถใหม่เยอะจริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ นำเข้าแพง ชนกับพริอุสหลัก ก็มีใครขายไม่ออกไปข้างล่ะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้า CBU ญี่ปุ่น งั้นก็บ้ายบายครับ

เกิน 1.5 ล้าน แหงๆ เผลอๆ จะแพงไล่ Camry Hybrid เอา

คงต้องเน้นขาย Niche Market เอาครับ

แต่ถ้า CBU มาเลย์ อาจมีลุ้นที่ระดับราคา 9 แสนนะครับ น่าสนไม่เบา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Zx-III

เดาว่าที่ตอนแรกเข้ามาเกือบล้าน คงมาจากมาเลย์ เพราะช่วงนี้ค่าเงินเยนแพงมากๆ ว่าแต่ 86เข้ามาเคาะที่เท่าไรอะครับ มีกี่specช่วยตอบหน่อย อยากรู้จริงๆ

ออฟไลน์ mewzabahl

ถ้าขายดี โตต้า จะนำมาประกอบไทย รึเปล่านี่  หวังแบบนี้อะ ??? ??? ???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สีฟ้า ควรจะมาด้วย เสียดายมาก สีฟ้าหนะสวย และขายได้แน่ๆ

เขาพยายามกดราคากันให้ได้ ป้วนเปี้ยนแถวๆ 1.4 ล้านบาท กันอยู่หนะครับ
แต่...กว่าจะเปิดตัวในบ้านเราได้ คงต้องหลัง Motor Show ละนะ

สงสัยจริงๆ เอามาทำไม?

ออฟไลน์ LimitedEdition

อาจจะเอามาสร้างภาพลักษณ์ความเป็นผู้นำของรถยนต์​ Hybrid ก็ได้นะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สีฟ้า ควรจะมาด้วย เสียดายมาก สีฟ้าหนะสวย และขายได้แน่ๆ

เขาพยายามกดราคากันให้ได้ ป้วนเปี้ยนแถวๆ 1.4 ล้านบาท กันอยู่หนะครับ
แต่...กว่าจะเปิดตัวในบ้านเราได้ คงต้องหลัง Motor Show ละนะ

สงสัยจริงๆ เอามาทำไม?

ห๊า 1.4 ล้าน  สงสัยด้วยครับ เอามาทำไม ราคานี้ซื้อพรีอุสไปเลยดีกว่ามั๊ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ toon 18

• Jr. Member
  • **
ถ้า 1.4 จริงคงนับคันได้

ออฟไลน์ beeday

+
เอ๊ะ.. Prius C นี่ คันเล็กกว่า Prius ปกติไม่ใช่หรอครับ
แค่ทำไมราคาแรงกว่าหว่า~? หรือผมเข้าใจผิด จริงๆ คันใหญ่กว่า?
+

ออฟไลน์ T1k

• T1K
+
เอ๊ะ.. Prius C นี่ คันเล็กกว่า Prius ปกติไม่ใช่หรอครับ
แค่ทำไมราคาแรงกว่าหว่า~? หรือผมเข้าใจผิด จริงๆ คันใหญ่กว่า?
+
ถ้ามาจาก Japan ก็โดนภาษีไงครับ

แต่ถ้าข่าวลือเป็นจริง ผลิตในอาเซียน ก็ราคาปกติ

ออฟไลน์ [J]e[w]

ผมว่าคงไม่เกิน1ล้าน ถ้าเกินเขาหนีไปพรีอุสหมด
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ EakkyMan

• **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
ผมว่าคงไม่เกิน1ล้าน ถ้าเกินเขาหนีไปพรีอุสหมด

พูดถูกครับ

ออฟไลน์ daycha

• Newbie
  • *
แสดงว่า prius ที่ขายบ้านเราตอนนี้เป็นตัวประกอบในหรอครับ?
ราคาถึงถูกกว่า prius c ตัวนำเข้าทั้งคัน

แต่ไหงเซลล์บอกตัวปัจจุบันนำเข้าจากญี่ปุ่น 55 งงแฮะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
แสดงว่า prius ที่ขายบ้านเราตอนนี้เป็นตัวประกอบในหรอครับ?
ราคาถึงถูกกว่า prius c ตัวนำเข้าทั้งคัน

แต่ไหงเซลล์บอกตัวปัจจุบันนำเข้าจากญี่ปุ่น 55 งงแฮะ

นำเข้าชิ้นส่วนครับ แล้วมาประกอบในบ้านเรา
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ T1k

• T1K

นำเข้าชิ้นส่วนครับ แล้วมาประกอบในบ้านเรา

กระจกPrius ยังนำเข้าเลย T T มันเป็นกระจกไฮโซ กันUV โดยตรง
พิมพ์ NIPPON หล่าเลย แต่ มันไม่กันความร้อน T T

ออฟไลน์ John Cena

ไม่รู้มีใครเอามาลงยัง ตัว TRD สวยดีครับ

ออฟไลน์ Ishida

สงสัยเอามาลองตลาดก่อนทำตลาดจริงมั้งครั้บเนี่ย เพราะรถมันทับ Yaris พอดีเลยแต่ใหญ่กว่า eco เลยพอดีเลย
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อย่ามาแนว ลองนำเข้ามาขายก่อน แล้วเอามาประกอบในนี้ทีหลัง

ขืนทำแบบนั้น คนซื้อ lot แรกๆ ชักๆๆๆๆๆ แน่ๆ แล้วจะกลายเป็นการทำลายชื่อเสียง Toyota โดยไม่จำเป็น

แต่ 1.4 ล้าน......

ขายยากกว่าถูกหวยอีกมั้ง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เอามาประกอบชน Jazz JDM,Fiesta Ultimate เถิด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Zx-III

ผมจำได้ว่าswift ตอนแรกที่นำเข้าญี่ปุ่นก็1mกว่าๆนะ ตอนหลังเอาจากอาเซียนราคาจึงถูกลง aquaก็คงเหมือนกัน มาเช็คเรตมากกว่า เเล้วตอนหลังค่อยประกอบ

ออฟไลน์ Mr.P

• **
ขอโทษครับ
Prius C คืออะไรครับ?

ตามข่าวไม่ทันจริงๆครับ