ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่จิมว่า เป็นไปได้มั้ย กับการ รีวิว มอเตอร์ไซค์  (อ่าน 13937 ครั้ง)

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
เป็นไปได้มั้ยครับพี่จิม กับมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์ อะไรประมาณนี้ แหะ ๆ

ออฟไลน์ sayhinet

• Jr. Member
  • **
ครบวงจรเรื่อง เครื่องยนต์ ก็ดีนะครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ให้คนอื่นเขาทำบ้างเถอะคร้าบ....แค่ทุกวันนี้ รีวิวยังจะดองหลายตัวอยู่เลยยยยยย

ผมขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เป็น

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

น่าสนนะ

First Impression : Yamaha Filano เวสป้าน้อย ราคาเอื้อมถึง

ประมาณนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
HOMY ขี่มอเตอรืไซค์ เป็นป่าว?

ถ้าเป็น สนใจจะจัดมะ? อิอิ

แต่ต้องมีใบขับขี่มอเตอร์ไซค์นะ

ออฟไลน์ jocole

• Jr. Member
  • **

แต่ต้องมีใบขับขี่มอเตอร์ไซค์นะ

ผมสนใจครับ แต่ติดว่าจะไปขอรถมาทดลองขับมารีวิวยังไงนี่สิครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผมจินตนาการว่า ตอนคุณจิมมี่ขี่มอไซด์ซ้อนท้ายคุณแพน แล้วทดสอบ Top speed นี่คงมันส์น่าดู คลิปน่าจะฮาพิลึก

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
เราจะได้เห็นคอลั่ม wave125 ปาดฝาสูบกันไหม   ;D

แต่ตอนทำTopspeed คงหวาดเสียว  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องจัดหาคนทำงานเพิ่มสินะ

ออฟไลน์ 5ume7h

ถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์ เนื้อหาคงสั้นไปเยอะ

เพราะไม่มีเรื่อง
ทัศนวิสัย
พื้นที่เก็บของ
เครื่องเสียง การเก็บเสียง

เหลือแต่ความแรงกับอัตราสิ้นเปลือง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เป็นจ้า อิอิ

แบบมีคลัทช์ก้ได้นะ ฮ่าๆ อันนี้คงเคาะสนิมหน่อย

ไปเรียนที่ใต้ เด็ก กทม. กลับมาขี่เป็นทุกคน

ที่เป็นเพราะอยู่ดี ๆ คนรู้จักยื่นกุญแจ suzuki royal crystal ให้ขี่ในสุไหงเฉย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์ เนื้อหาคงสั้นไปเยอะ

เพราะไม่มีเรื่อง
ทัศนวิสัย
พื้นที่เก็บของ
เครื่องเสียง การเก็บเสียง

เหลือแต่ความแรงกับอัตราสิ้นเปลือง
ผมว่าพื้นที่เก็บของ ได้นะ เห็นเขาเริ่มเอามาเป็นจุดขายกันบ้างแล้วครับ ส่วนเรื่องเก็บเสียง แล้วแต่หูคน 55555555 ทัศนวิสัย โล่งงงงงงงงทุกงาน

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ผมจินตนาการว่า ตอนคุณจิมมี่ขี่มอไซด์ซ้อนท้ายคุณแพน แล้วทดสอบ Top speed นี่คงมันส์น่าดู คลิปน่าจะฮาพิลึก

Check Check Out!

แว๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน.....................!!!  :D ;D

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
โอ้ว... อยากอ่านๆ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ pite

สงสาร โชค มอเตอไซด์ มากๆ -*- (มะได้ตั้งใจจะแซวนะครับแต่คิดละเครียดแทน)
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ผมรีวิวได้อยู่ครับ แต่ Big bike ไม่รับครับ เพราะใจไม่ถึง(ยกเว้น CBR 5555+)
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ YenChar

ไม่รู้จะถ่ายคลิปยังไงเลย

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

พี่จิมขับคุณแพนซ้อน คิดไกล :o :o :o :o :o :o

ไม่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :-X
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ valent

:D :D :D
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

แว๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน.....................!!!  :D ;D

ฮาาาาาาา
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ เฮียหลี

เวลาทำ Top speed อย่าลืม หมอบไปกับรถด้วยนะครับ จะได้ลู่ลม   :D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รีวิวจักรยานไหมครับ ผมยินดีให้ยืมไปเทส 555

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th

ผมว่าหน้าลอยเลยนะ ถ้าพี่แพนซ้อน 55
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Fly to dream

ฮาาาาาาา

;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

ฮาาาาาาา

;D ;D ;D ;D
5555555 กด Like
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ WTF

ถ้าคุณ jimmy ไปเทสมอไซด์ BB ทดสอบเข้าโค้งที่ 180 km/h สมาชิกอาจจะอดอ่านรีวิวรถยนต์ by jimmy อีกตลอดกาล  ::)

ออฟไลน์ H.

ถ้าคุณ jimmy ไปเทสมอไซด์ BB ทดสอบเข้าโค้งที่ 180 km/h สมาชิกอาจจะอดอ่านรีวิวรถยนต์ by jimmy อีกตลอดกาล  ::)
มอไซต์ในตลาดประเทศไทยบิดถึง 160 ได้ก็เก่งละครับ
H.

ออฟไลน์ panda2002

• Newbie
  • *
มอไซต์ในตลาดประเทศไทยบิดถึง 160 ได้ก็เก่งละครับ

ด้วยความเคารพ เมื่อวานผมพึ่งกลับมาจาก TRIP ใช้ BMW K1300S ตลอดเส้นทาง 120-160km/hr ... แต่บางช่วงผมซัดยาว 240 km/hr

เมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว เวลาประมาณ 6 โมงเช้า เส้นทางจากลำตะคลอง (โคราช) ทางตรง วิ่งไปทางปากช่อง-เขาใหญ่ เส้นทางเมื่อก่อนยังดีมากครับ ผมทดสอบ SUZUKI HAYABUSA 1300CC ปี 2006 ทดสอบได้ที่ 310 km/hr ... ครั้งเดียวในชีวิต พอแล้วครับ ...

ปกติ ผมจะใช้สนามแข่งเป็นประจำครับ ... แต่ระยะทางวิ่งในสนามไม่เพียงพอ แต่บนท้องถนน ต้องระมัดระวัง x 10 เท่า ต้องมั่นใจว่า ไม่มีผู้คน และต้องใช้ระยะทางให้สั้นที่สุดเท่าที่จะทำได้ ... เช่นกันกับผู้ที่ชื่นชอบความเร็วครับ ย่อมต้องการที่จะลองประสิทธิภาพอยู่แล้วครับ ... แต่ชุดแต่งกายต้องพร้อม เส้นทางต้องพร้อม และที่สำคัญที่สุดสติต้องพร้อม

มีเว็บในไทยได้ รีวิวมอเตร์ไซต์เพียบครับ ทาง TRUE72 ก็มี 2-3 รายการที่มีแต่มอเตอร์ไซต์เยอะแยะ

ออฟไลน์ WTF

Big Bike นะครับเพ่ อย่าง Hayabusa ถ้าถนนมีนี่ 300 ยังได้เลยนะเพ่ 160 นี่คือที่สุดของเด็กแวนซ์กับ scoopy i ตัวแรงของพวกมันล่ะมั๊งครับ

ออฟไลน์ holahola66

ต้องจัดหาคนทำงานเพิ่มสินะ

เรื่องนี้สบายมาก บ้านเรามีน้องๆที่ชอบไปหาก๊วยเตี๋ยวกินตอนเที่ยงคืนเยอแยะ พวกเขาพร้อมจะช่วยท่านหา อัตราเร่ง ช่วงล่าง ความเร็วสูงสุดครับ  8)
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt