ผู้เขียน หัวข้อ: เสียความรู้สึกกับ TOYOTA อยุธยา(อีกแล้ว)  (อ่าน 18479 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
จาก http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=1880.0
ผลปรากฎว่า สายพานดังเมือใช้ไป3วัน (ไม่เป็นไร ว่างๆจะไปปรับ)
แต่ตอนนี้ผมอยู่ อยุธยา เลยโทรไปเช็คศูนย์ TOYOTA อยุธยา ก่อน เล่าอาการต่างๆน่าๆ
 และถามไปว่าผมควรจะกลับไปที่Buzz กทม หรือเปล่า? เพราะขี่เกรียจเสียตัง เพราะมะรืนก็กลับ กทม แล้ว
ตอบ นัดหมายเข้ามาได้เลย คะ  (ผมก็เลยนัดวันนี้)
ผลคือ TOYOTA อยุธยา เรียกเก็บค่า ตั้ง สายไป 86 บาท งงเลย ไหนบอกว่าอยู่ในประกัน ????????????
ผมก็จ่ายนะแต่เสียความรู้สึกอะ
ไม่เห็นบอกตรูก่อนว่าเสียตัง เพราะ พรุ้งนี้ ก็กลับ กทม แล้วจะได้ไปเข้าBuzz มีที่นวดตัวไม่เสียสักบาทเซ่งๆๆๆๆ
เหตุผล TOYOTA อยุธยาบอกว่าศูนย์ใครก็ศูนย์ มัน??????????  แล้วบอกว่าOnline?????????????????????
สรุปผมมันโง่เองใช้เปล่าครับ??????????????????????

ออฟไลน์ T1k

• T1K
Re: เสียความรู้สึกกับ TOYOTA อยุธยา(อีกแล้ว)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:23:17 »
Update
ผมโทรไป TOYOTA ใหญ่ เค่าบอกว่า สูนย์คิดค่าแรงได้ (แต่ทำไม่มีบอกตรู ก่อนวะ เสียอารมณ์ จะได้ไม่เข้าไป)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: เสียความรู้สึกกับ TOYOTA อยุธยา(อีกแล้ว)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:25:56 »
แค่86บาทจ่ายๆไปเถอะครับ ;)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:40:02 »
มันไม่ใช่แค่เรื่องเงิน 86 บาทครับ แต่มันเป็นเรื่องของเสียความรู้สึกมากกว่า แอคคอร์ดผมใต้ท้องรถไปกระแทกมากิ๊ปล็อคหัก4ตัว วิ่งไปเข้าศูนย์ฮอนด้ารัตนาธิเบศน์เตรียมใจไปเต็มที่เลยว่าเสียตังค์แน่ๆ พอเข้าไปถึงแจ้งอาการ พนักงานก็เอารถผมไปทำแบบลัดคิวให้เลย ไม่ต้องเปิดจ็อป 10 นาทีเสร็จ ไม่เสียตังค์ซักบาท ขับรถออกจากศูนย์มาแบบงงๆ จะคิดเงินผมซัก 100-200 บาทผมก็ไม่ว่านะ เพราะว่าทำเองไม่ได้ ได้ใจผมไปเต็มๆเลย ทุกวันนี้ขนาดผมมาอยู่นครนายกแล้ว เวลาเช็คระยะหรือมีปัญหาอะไรยังลงทุนวิ่งไปศูนย์รัตนาธิเบศน์อยู่เลย 

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:43:27 »
ก็บอกแล้วว่าเสียความรู้สึก เพราะพรุ่งนี้จะกลับไป กทม แล้ว ไอ้สายพานดังผมทนได้สบายๆ

ออฟไลน์ Vaio man

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 16:00:50 »
พี่ครับสาขาไหน

สาขา สายเอเซียก่อนโลตัสอยุธยา หรือ สาขา อ.เสนาครับ เอาไปปราจารสะให้เข็ด

(ส่วนตัวผมก็เกลียดโตโยต้าสาขา อ.เสนา โดยเฉพาะ...........   เออ...พี่ไว้คุยกันนอกรอบดีกว่า
E-mail... [email protected] หรือ [email protected] แล้วเจอกันนะครับ)

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 16:49:00 »
พี่ครับสาขาไหน

สาขา สายเอเซียก่อนโลตัสอยุธยา หรือ สาขา อ.เสนาครับ เอาไปปราจารสะให้เข็ด

(ส่วนตัวผมก็เกลียดโตโยต้าสาขา อ.เสนา โดยเฉพาะ...........   เออ...พี่ไว้คุยกันนอกรอบดีกว่า
E-mail... [email protected] หรือ [email protected] แล้วเจอกันนะครับ)
ผมโดนสาขาสายเอเซีย
โดนมา4ครั้งแล้ว
1 ไปเช็คระยะ เอาน้ำมันเครื่องไปเอง โดนไล่กลับ (ผมนึกว่าแบกไปได้เพราะผมจะใช้ Syn แต่ของพี่แก แพง)
2 ไปเครมกุญแจ กว่าจะเครมได้เถียงแทบตาย
3 ไปเช็คระยะ กลับออกมาFront CD วูป วิงกลับไปแทบไม่ทัน
4 นี้ครั้งล่าสุด และ ครั้งสุดท้ายแล้ว แน่นอนและจะบอกต่อไป ถึงผมจะเป็นส่วนน้อยที่ไม่ใช้แต่ผมจะไม่ให้คนที่ผมรู้จักไปใช้บริการเด็จขาด!!!!!!!!!!!!!!!
ผมไม่ได้อคตินะแต่ที่ กทม ไม่เคยโดนอย่างนี้ ศุนย์บริการผมไม่รู้ว่าทำไม ไม่งอหรือสร้างความประทับใจให้มากกว่านี้ คงเป็นนโยบายที่มี ตรูเป็นดีเลอร์คนเดียวในจังหวัดเลยทำใหญ่ ผมไม่ว่าพนักงานหรอกเพราะคงเป็นนโยบายมากกว่า

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 16:50:50 »
อ๋อเป็นอย่างนี้นิเอง