ผู้เขียน หัวข้อ: หนักอกหนักใจกับ lancer ex  (อ่าน 15107 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
หนักอกหนักใจกับ lancer ex
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 13:58:25 »
เพิ่งจองไปไม่กี่วัน พอ ๆ กับวันที่ จม.ระงับการส่งมอบรถ lancer ex ตัว 1.8 ออก

รู้สึกไม่มั่นใจอย่างแรงกับปัญหาที่เกิดขึ้นทั้งกรณีรถป้ายแดงดับกลางอากาศ. ศูนย์ที่ผมไปจองก็มีเหตุผู้ซื้อ ๆ ป้ายแดง เติมน้ำมันปั๊มข้างศูนย์ ขับยังไม่ถึงบ้านเลยดับแล้ว ต้องยกรถกลับศูนย์. เซลล์บอกว่าขาย 30 คันจะเจอ 1 คัน

ยอมรับว่าชอบ ex ตรงห้องโดยสารกว้างสบาย ช่วงล่างดี ของเล่นเยอะ (แต่แอบแพง)

รู้สึกกังวลและไม่มั่นใจว่าทาง MMth จะแก้ปัญหานี้ได้ไหมเพราะปัญหานี้เป็นมาตั้งแต่ก่อนจะ MC จนตอนนี้ MC แล้วปัญหาก็ยังอยู่ และดูจะหนักกว่าเดิม

ไม่อยากถอนจอง แต่ก็ไม่อยากวัดดวงและไม่ต้องการซื้อมาซ่อม

MMth ควรอะไรที่ชัดเจนกว่านี้เช่น ปัญหานี้เกิดจากอะไร จะแก้อย่างไร และมีการรับประกันว่าจะไม่พบปัญหาดังกล่าวอีกแน่นอน ขอข้อมูลที่เป็นเชิงเทคนิคว่าปัญหาเกิดจากอุปกรณ์ตัวนั้นตัวนี้ ทาง MMth แก้โดยเปลี่ยนอุปกรณ์แบบนั้นแบบนี้ คือเอาให้ชัดเจนไม่ใช่รวบรัดตัดบทว่าแก้แล้วแต่ไม่บอกว่า "แก้อะไร" และ "แก้ยังไง"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:00:35 โดย BlueMan69 »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: หนักอกหนักใจกับ lancer ex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:02:47 »
อารมณ์เดียวกับผมตอนจะซื้อ Civic1.8 เลย
ชอบแต่ไม่อยากวัดดวง แต่ไม่ได้จอง เปลี่ยนใจไปออกติส

เรื่องปัญหารอคนใช้Ex มาตอบละกันนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:06:04 »
พอดีผมใช้ EX 1.8      ใช้งานมา 20,000 km ก็ปกติดี    

EX minor มีของเล่นเยอะขึ้น  ราคาเทียบ option ถูกกว่าคู่แข่งนะผมว่า

แต่ข่าวดับกลางอากาศ+ใน 30 คันมี 1 คัน  ถ้าเป็นแบบนี้จริงก็บ้าไปแล้วหละ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:10:03 »
ใช่ครับ ราคากับ option ดีกว่า เจ้าตลาดเยอะครับ จูงใจมาก แถมเซล์พูดจาดีกว่าของเจ้าตลาดครับ (เซล์ที่ผมเจอนะ)

รถไปเทสแล้วดีชอบครับ (ยกเว้นเรื่องเสียงตอนรอบเกิน 2,000 แอบมาดัง คงต้องไปแดมป์แน่)

อยากใช้ ex แต่ก็ไม่อยากซื้อมาซ่อม

ข้อมูล 30 คันเจอ 1 คันเซลบอกมาอะครับ (เฉพาะรถที่เขาเป็นคนขายนะครับ)

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:15:21 »
ค่ายนี้ช่วงนี้โดนหนักจริงๆ ปาปอดก็ไม่แพ้กัน เฮ้อ..........
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 14:20:49 »
อยากได้แต่ไม่อยากซื้อครับ ความเห็นส่วนตัว รู้ว่าดี ยอมรับว่าดีมากๆ แต่ไม่กล้าซื้อ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 17:09:58 »
ถ้าไม่รีบร้อนรอดูหน่อยก็ดีครับ   ยอมรับว่า 1.8 มีปัญหาหลายจุด
ถ้าแก้ได้แล้วส่งมอบก็น่าจะสบายใจกันทุกฝ่าย

ของผมตัว 2.0 ล๊อตสุดท้ายก่อน Minor change ก็ขับมา 4 หมื่นโล
แทบจะทั่วประเทศแล้ว  เหยียบเร่งแซงบ่อยเป็นว่าเล่นยังปกติดี

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 17:12:26 »
ผมเจอปัญหารออะไหล่มาเกือบสองเดือนแล้วครับ >:(

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 18:51:27 »
ผมเจอปัญหารออะไหล่มาเกือบสองเดือนแล้วครับ >:(
อะไหล่อะไรครับพี่ EX เหมือนกัน

ผมคนหนึ่งใช้ 1.8 ตัว ไมเนอ
เห็นด้วยเรื่องปัญหาต่างๆ 1.8 เยอะจริงครับ และการระงับส่งมอบรถ ขอให้ล๊อตต่อมา หมดปัญหาซะที และลูกค้าเก่าช่วยเรียกเข้าไป แก้ไขด้วย

ที่ผมเจอกับตัว
1.ลูกลอยเมื่อเติม E85
2.ช่องแอร์ คนนั่งและคนขับ กระดกลงเอง

2 อย่างข้างบน เคลมเปลี่ยนอะไหล่ ฟรี ปัญหาหาย แต่อนาคต...อาจมาอีก

ปัญหาอื่นเฉพาะรุ่นที่แก้ไขแล้วไม่หาย หรือดีขึ้นไม่มาก
1.เสียงตัดต่อ คอมแอร์ดัง
2.รอบเครื่องตกเยอะเวลาจะออกตัว และรถชลอตัว ประมาณ 500 รอบ ทำให้เครื่องสั่น

สำหรับผมใครจะซื้อ ขอให้รอทาง MMTH เค้าเคลียปัญหาที่กล่าวมา อย่างน้อยต้องดีกว่าคันที่ผมใช้อยู่แน่ๆครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ gagza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 18:59:28 »
ผมว่าซื้อรถทุกยี่ห้อ ก็คงไม่มียี่ห้อไหนไม่มีปัญหาหรอกครับ

แต่ผมว่าขึ้นอยู่กับว่ารับได้ไหมมากกว่า

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 19:16:22 »
เรื่องเสียงดังนี้ถามคนใช้ EX ตัว MC หน่อยครับว่ามันเบาลงไหม. ตอนไปลองรถน่าจะตัว MC ตอนกดแซงนี่ดังเป็นเครื่องบินไอพ่นเลย

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 21:06:28 »
ผมขับ lancer ex GT ตัวก่อน MC มาสองปีกว่าแล้ว ปัญหาที่เจอคือใส่ท่อตัวกลางหลุด ตอนล้างแอร์ใส่ช่องแอร์ไม่ตรงล๊อก ฟิวส์ช่องที่เขี่ยบุหรีขาด ก็แก้ปัญหาจบ ผมว่ามันเป็นปัญหานี้เป็นเฉพาะรถผมคันเดียวเสียมากกว่า
ที่บอกว่ารถดับนี้เพราะไปเิติม e85 หรือเปล่าครับ หรือเติมน้ำมันธรรมดาตามปกติทั่วไป ยังไงก็ขอให้แก้ปัญหาได้ละกัน  :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 21:07:48 »
เรื่องเสียงดังนี้ถามคนใช้ EX ตัว MC หน่อยครับว่ามันเบาลงไหม. ตอนไปลองรถน่าจะตัว MC ตอนกดแซงนี่ดังเป็นเครื่องบินไอพ่นเลย
เท่าที่ทราบ เสียงล้อเสียงลมดีขึ้นนิดเดียว แต่เสียงเครื่องเหมือนเดิม (เค้าเรียกว่า take off modeครับ ;D)
เทียบตัว MC กะตัวแรกนะครับ

ps ผมไม่เคยใช้นะ เคยแต่ลองขับ 1.8 ตัวแรกครั้งเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 21:09:53 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 21:37:03 »
น่าจะเป็นปัญหาด้านการเก็บเสียง. ถ้าเทียบกับ ford ranger ที่ผมเคยไปลองภายนอกเหมือนจะดัง (ตามแบบเครื่องดีเซลล์) แต่พอเข้าไปนั่งปิดประตู มันเงียบจริง ๆ ผมว่ามันเงียบกว่า city อีก

มีอีกข่าวครับจากกรณีลูกค้ารถดับ (ป้ายแดง) เมื่อเร็ว ๆ นี้ได้รับการเปลี่ยนรถคันใหม่ให้. แต่ไม่แน่ใจใครจะรับเจ้ารถดับคันนั้นไปใช้ต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 12:09:00 โดย BlueMan69 »

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 00:00:37 »
อะไหล่อะไรครับพี่ EX เหมือนกัน

เซนเซอร์ ABSน่ะครับ ตอนนี้ขับแบบไฟเครื่อง+abs โชว์มาเดือนกว่าๆแล้ว

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 19:22:09 »
 30 คันจะเจอ 1 คัน      นี่มัน โอกาศสูงมากๆๆ เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:49:05 »

ซื้อรถอย่ากลัวครับ
ยังไงก็มีรับประประกันจากศูนย์

ดีกว่าไปออก อะไรก้ไม่รู้ที่ไม่ชอบ

ผมเคยแระ ถึงจะบอกว่าระดีไม่มีปัญหา ซื้อเพราะไม่มีปัญหา แต่พอซื้อมากลับ เฉยๆ ไม่ผูกผันก็ใช้ไปวันๆ คอยแต่มองคันโน้นคันนี้
แต่หากเป็นรถที่เราชอบ เราต้องการ ถึงแม้มันจะมีปัญหา ก็สนุกกับการแก้ไปไข และเดินทางไปกับมัน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:23:01 »
ช่วงนี้มิตซูงานเข้าจริงๆแหละ ไม่รู้จะส่งผลไปถึงมิราจด้วยรึเปล่า

น้องแถวบ้านก็ออก EX สีขาว 1.8 นี่แหละ โดนชนท้ายมารออะไหล่เกือบ 2 เดือนที่เหลือก็ไม่ได้มีปัญหากวนใจอะไร ปั๊มแถวนี้ไม่มี E85 ด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น