ผู้เขียน หัวข้อ: มี Vios 2003 MT อยากแต่งแรงอย่างเดียว ต้องทำอะไรเพิ่มบ้างครับ ทำที่ไหน  (อ่าน 20672 ครั้ง)

ออฟไลน์ edward

• Full Member
เป็นรถเดิมๆ ที่ขับสนุกดี ใช้มา 9 ปีล่ะ เพิ่งจะผ่าน 55,000 Km ไปไม่นาน
อยากลองแต่งให้แรงเพิ่มขึ้น มันทำอะไรได้บ้างครับ (ไม่เอาสวย เน้นให้ขับสนุกขึ้นอย่างเดียว เพราะผมชอบรถเดิมๆ) ^^

1. ทำแต่ละอย่าง ราคาประมาณเท่าไร

2. เบื้องต้นน่าจะทำท่อหรือเปล่าครับแต่ก็ไม่อยากให้เสียงดังเกรงใจชาวบ้าน

3. แนะนำที่ทำหน่อยครับ

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
รู้สึก โฉมนี้เหมือนเคยมี turboออกจากโรงงาน ลองไปติดแบบนั้นดูน่าจะช่วยได้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ช่วงล่างจัด TEIN สักชุด
เครื่อง..เทอร์โบเลยครับ Vios Turbo ที่ขายกันเมื่อก่อนน่ะ ไส้ในมันเหมือนกันเด๊ะครับ
นั่นแปลว่าขอให้หม้อน้ำดี คุณเอาเทอร์โบมา บูสท์ประมาณ 0.5บาร์ ก็ขับสนุกแล้ว

งบช่วงล่าง + ล้อยางดีๆ+เทอร์โบ แค่นี้ก็เสียเงินแสนสามได้ง่ายๆแล้วครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ขอบคุณครับ

ว่าแต่มีอู่แนะนำมั้ยครับ  :)

ออฟไลน์ LimitedEdition

อย่าลืมเบรกด้วยครับ เปลี่ยนจาน หาผ้าเบรกเกรดเรซซิ่ง แล้วใส่น้ำมันเบรก Dot4 ด้วย

ออฟไลน์ jojo79

9 ปี 55,000 โล
ขับน้อยดีครับ ^^
Yaris ผมยังไม่ 5 ปี เลยจะ 140,000 แล้ว >__<

ออฟไลน์ SADAEW

น่าสนุกจังเลย ขอให้ทำแล้วจบนะครับ
รถเล็กเซ็ทโบ ขับสนุกมาก ๆ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
หาชุดเทอร์โบของ Vios ตัว Turbo ที่เคยมีมาใส่ก็ได้ครับหรือเทอร์โบชุดที่ใกล้เคียงมาใส่และเก็บช่วงล่างและเบรกเป็นอันจบจะขับสนุกขึ้นอีกเยอะครับ

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าคิดว่าโบมันโหดไป

ลองใช้คลัช trd ทำกรองอากาศ ทำท่อ(ไส้ย้อน ไส้เยื้องก็พอ จะได้ไ่ม่ดังมาก)
ปิดท้ายด้วยจูนกล่อง

น่าจะขับสนุกขึ้นอีกเยอะ

ออฟไลน์ mooindy

รุ่นและเกียร์ manual แบบเดียวกับของผมเลย แต่รถผมเกิน 175,000 กม. ไปแล้วครับ ;)
แต่ยอมรับว่ารุ่นนี้ไม่ธรรมดาจริงๆ เครื่องยังเป๊ะ ไม่รวน ไม่งอแงให้เห็นเลย

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
ชนเกียร์ 4AG 20V. ฝาดำ 6Speed + กล่อง HKS F con V Pro2.1

แหร่มมมมมมม
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ nunix

เก็บๆๆข้อมูล  ;D

ขอบคุณครับ ^^