ผู้เขียน หัวข้อ: GPS ตัวนี้ ราคานี้ถือว่า ok ไม้ครับ ช่วยหน่อยนะครับ ต้องซื้อวันนี้แล้ว ไม่อยากเสียดายทีหลังคร  (อ่าน 6124 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
GPS Tele Corsa KG306

ซีพียู : Sirf Atlas-IV, Dual-Core ARM 11, 500Mhz
ขนาดแรม: 128 DDR
ขนาดรอมในเครื่อง: 2GB
หน้าจอ: 3.5 " TFT LCD
ไมโคร เอสดี : ความจุมากถึง 8GB
แบตเตอรี: 950 mHa (นานถึง 2 ชม.)
โปรแกรมแผนที่: PapaGo X6
ราคา: 1590บาท

คือผมไม่เคยใช้พวก GPS ติดรถมาก่อน ใช้แต่ใน iPhone แต่ว่ามันจับสัญญานช้า

ไม่อยากซื้อของแพงๆเพราะไม่ค่อยได้ใช้อะครับ

เลยอยากจะถามว่าตัวนี้มีใครเคยใช้บ้างไม้ครับ พอไหวไหม ช้าน่าลำคานไหมครับ

เห็นคารามันถูกดี คุ้มไม้ครับกับราคา 1590บาท

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีงบใช้ไอโฟน น่าจะมีกำลังซื้อรุ่นที่มีราคามากกว่านี้หน่อยนะครับ เพราะถ้าซื้อของราคาถูกไป แต่บังเอิญไม่ได้คุณภาพ จะยิ่งเสียดายซะกว่า รุ่นนี้ค่อนข้างโนเนมด้วย อาจจะหาบทวิจารณ์ลำบากครับ เพิ่มงบนิดหน่อยไปใช้การ์มินตัวพื้นฐาน หรือเชื่อมั่นใน Sygic ต่อไปก็ได้ครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
แนะนำ GPS ของ Garmin ครับ
ผมใช้ Garmin 3770 =14,900 ใช้ดีมากเลยครับ

ปล.ตอนนี้ Garmin 3770 อาจไม่ใช่ราคานี้นะครับ ราคาลดลงกว่านี้นิดหน่อย

ออฟไลน์ Lertvarit

Deal ensogo รึเปล่าครับ  ;D

ผมแนะนำ โปรแกรม syngic ดีกว่าครับในไอโฟนทใช้ง่าย ถูกและดี
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ pongisra

ผมแนะนำ โปรแกรม syngic ดีกว่าครับในไอโฟนทใช้ง่าย ถูกและดี

ใช่ครับ

ตอนนี้ก็ใช้ Sygic ใน iPhone อยู่ครับ นานๆจะใช้ GPS ที ประมาณเดือนละครั้ง

ที่คิดจะซื้อเพราะมันถูกดี ถ้าผมจะใช้ iPhone ค่าขายึดก็หลายร้อยแล้วอะครับ ไหนจะเดี๋ยวคนโทรข้ามาอีก

ที่จะซื้อที่ผมหวังว่า พากลับบ้านตอนหลงได้ก็ ok แล้วครับ ออกแนวเผื่อฉุกเฉินมากกว่า หรือไม่ก็เผื่อเวลาไป ตจว จะได้ไม่หลง

แต่กลัวมันจะไม่ดีแบบใช้ไม่ได้เลย หมดประกันปุ้ปพังอะไรประมานนั้นอะครับ

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ GPS บ่อยมาก ตอนนี้ก็ใช้มา 2 ปีแล้วที่ใช้อยู่เป็นของจีน แต่คุณภาพใช้ได้ครับ รุ่นที่บอกมา ผมว่าเก่าไปนิด ตอนนี้มันเป็น Sirf V มาปีนึงได้แล้ว  จอก็เล็กไปนิดนึง ผมใช้อยู่ 5 นิ้วกำลังดี ซื้อบนเน็ตมีขายเยอะแยะไป ราคาประมาณ 3 พัน+ - นิดหน่อย ผมไม่ขอแนะนำว่าเว็บไหนแล้วกันเดี๋ยวจะกลายเป็นว่าผมขายของ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช่ครับ

ตอนนี้ก็ใช้ Sygic ใน iPhone อยู่ครับ นานๆจะใช้ GPS ที ประมาณเดือนละครั้ง

ที่คิดจะซื้อเพราะมันถูกดี ถ้าผมจะใช้ iPhone ค่าขายึดก็หลายร้อยแล้วอะครับ ไหนจะเดี๋ยวคนโทรข้ามาอีก

ที่จะซื้อที่ผมหวังว่า พากลับบ้านตอนหลงได้ก็ ok แล้วครับ ออกแนวเผื่อฉุกเฉินมากกว่า หรือไม่ก็เผื่อเวลาไป ตจว จะได้ไม่หลง

แต่กลัวมันจะไม่ดีแบบใช้ไม่ได้เลย หมดประกันปุ้ปพังอะไรประมานนั้นอะครับ
ร้อยสองร้อยเองครับ บวกกับหูฟังไร้สายก็หลายร้อยหน่อย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ของ Garmin ตัวถูกสุดมีราคา 3990 นะครับ ใช้งานได้ดี ทนหายห่วงเลย ผมใช้มา2ปีกว่าแล้ว ไม่มีปัญหาใดๆเลย

tesco lotus มีของให้ดูนะครับ ลองไปเล่นดูได้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016