ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะจอง City V ไม่แน่ว่าใจว่า City จะเปลี่ยนโฉมหรือไม่ครับ  (อ่าน 5403 ครั้ง)

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
พอดีว่าได้อ่านข้อมูลของงานมหกรรมรถคังแรกครั้งที่1มามีข้อความว่า
"Honda Jazz
เพิ่งปรับโฉมไปใหม่สำหรับรถรุ่นนี้ ที่มาพร้อมราคาที่อาจจะดุดัน แต่เข้าข่ายหมดทุกรุ่นเช่นกัน ด้วยออพชั่นถุงลมนิรภัยคู่หน้า ระบบเบรค 4 ล้อ กันชนหน้า- หลัง สปอร์ต น่าจะเป็นที่ถูกใจ โดยเฉพาะใครที่เป็นนักขนตัวยก ลองคิดดูว่า Jazz นั้นให้ความคุ้มค่ามากขนาดไหน (ส่วน City ไว้รอดูตอนปรับโฉม 22 ก.ย. นี้ดีกว่านะ)"จึงทำให้ไม่แน่ใจว่า City จะเปลี่ยโฉม 22 ก.ย.55 นี้หรือไม่ เพื่อนๆท่านใดมีข้อมูลหรือเปล่าครับ และหากมีจริงจะได้ทันภาษี100,000 บาท หรือไม่ครับ :)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
City มีไมเนอร์เชนจ์เดือนกันยาครับ

แต่เป็นกันยาปีที่แล้ว 22 กย. 2554 สรุปคือมันเพิ่งเปลี่ยนสดๆครับ ;D แต่จะได้รถทันโครงการแสนนึงรึเปล่าไม่แน่ใจครับ

คิวจองยาวมากตอนนี้

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
จองปีนี้ได้ปีหน้ามั้งครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tokiyer

• **
ใครรู้ยอดค้างจอง CITY มั่งคับว่า
ไปถึงเท่าไรแล้วคับ

ออฟไลน์ ectomor

• **
ผมตันสินใจจอง city sv ไปแล้วครับ ปลายเดือน กพ นี้เอง เซล บอกได้รถเดือน 5-6 ครับ(รอดูต่อไปไม่รู้เชื่อได้แค่ไหน)
แต่เช็คมาแล้วหลายที่ได้รถ ไม่เกิน เดือน 10-11 ครับ ได้รถทันคืนภาษี แน่นอนครับ

ออฟไลน์ udis

ผมตันสินใจจอง city sv ไปแล้วครับ ปลายเดือน กพ นี้เอง เซล บอกได้รถเดือน 5-6 ครับ(รอดูต่อไปไม่รู้เชื่อได้แค่ไหน)
แต่เช็คมาแล้วหลายที่ได้รถ ไม่เกิน เดือน 10-11 ครับ ได้รถทันคืนภาษี แน่นอนครับ

อีก 2 เดือนเอง ไวดีจังครับ
 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Honda จะไม่มีการปรับโฉมให้กับ City อีก อย่างน้อยๆ ก็น่าจะจนกว่าถึงปี 2014 แหละครับ
ในเมื่อรุ่นปัจจุบัน เพิ่งปิดตัวไป ควรจะขายได้ งานนี้เสียดอกาส เพราะการจัดการน้ำที่ไม่ได้เรื่องนี่แหละ
น้ำท่วมโรงงาน พังกันไปหมด City อดขายไปเลย 7 เดือนเต็มๆ จนกว่าจะถึงเมษายน

ออฟไลน์ WATBTG01

• **
ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมจะได้มุ่งมั้นรอ City ต่อไปครับ :)

ออฟไลน์ superden

แล้วป้ายขาวจะได้ทันไหมครับ
เห็นว่าป้ายขาวคือหลักฐานการจดทะเบียนที่ต้องกรอกในเอกสารขอเงินคืนด้วย

ออฟไลน์ beebird

อีกน๊านนาน ... ใจรักก็จองเลยครับ ได้รถปีหน้า มีเวลาเก็บเงินครับ

ออฟไลน์ ectomor

• **
แล้วป้ายขาวจะได้ทันไหมครับ
เห็นว่าป้ายขาวคือหลักฐานการจดทะเบียนที่ต้องกรอกในเอกสารขอเงินคืนด้วย
นั้นสิครับ ถ้าได้ เดือน 5-6 จริงทันครับ แต่ถ้า 9-11 มีลุ้นครับ

ออฟไลน์ mongolias

รถเพิ่ง MC เมื่อเดือน ก.ย. เองครับ ยังอีกนานแน่ๆครับ แหมผมเพิ่งซื้อรถมาแค่ 5 เดือน จะให้ตกรุ่นซะแล้วเหรอครับ 5555

ส่วนป้ายขาว ถ้ากลัวไม่ทัน เอามาจัดการเองเสร็จภายใน 1 วันครับ
ตอนผมซือรถ ก็แจ้งให้เซลส์รีบจัดการให้ ก็เสร็จภายใน 3 อาทิตย์ครับ