โพลล์

ขอ Vote ครับว่าถ้าพี่แพน(Commander Cheng) ต้องขับ Eco car คิดว่าพี่เขาจะเลือกคันไหนครับ

March
3 (3.1%)
Almera
23 (23.7%)
Brio
11 (11.3%)
Mirage
3 (3.1%)
Swift
57 (58.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 93

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ Vote ครับว่าถ้าพี่แพน(Commander Cheng) ต้องขับ Eco car คิดว่าพี่เขาจะเลือกคันไหนครับ  (อ่าน 10847 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากจะลองสมมุติเหตุการณ์ว่า   :D ทุกคนคือพี่แพน แล้วต้องมาขับ Eco car จริงๆ จากเดิมที่เคยขับ Tilda เพราะ ราคาน้ำมันแพงมากๆ(ที่ 50 บาท) ;)

คิดว่าพี่แพนจะเลือกคันไหนกันครับ เหตุผลเพราะอะไร :D

สำหรับผม ถ้าเอาอารมณ์พี่แพนคงเลือก Swift เพราะน่าจะขับดีกว่า วัสดุไม่ลดต้นทุนมาก(เดาจาก swift เดิม)
เป็นรถ 5 ประตูแบบ tilda :o การขับน่าจะสนุก มันแบบเดิม กระแทกได้

แต่ถ้าเอาเหตุผล คงเลือก almera เพราะคันใหญ่ ที่เก็บของเยอะ ไปได้ทั้งครอบครัว แต่คงไปเปลี่ยน โช๊คและสปริงเทพแน่ๆ ::)
แต่พวงมาลัยก็คงน่าเบื่อเหมือนเดิม โดยพี่แพนคงขับช้าลง

Brio ถ้าเลือกจริง คงเอาลงสนามถอดทุกอย่างออกหมดแน่ๆครับ(เอาไว้แข่งเท่านั้น)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 21:29:34 โดย SilverG »

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
ถ้าเป็นผม เคยใช้รถแก๊ส คงจะไปมองพวก รถติดแก๊สล่ะครับ

ออฟไลน์ kinokuniya

• Jr. Member
  • **
คิดว่าน่าจะ Swift เหมือนกัน .. เดาล้วนๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Swift เพราะแรงที่สุด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ฟิล เรซซิ่ง อย่างคุณแพน น่าจะมองที่ บริโอ เกียร์ธรรมดา..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Almera ลง MR16DDT แล้วจูนช่วงล่างดีๆ ได้ทั้งใหญ่ และแรง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าลิตรละ50บาท ท่านผู้การคงไม่มองรถแรงแล้วล่ะ
ขอเลือก Almera ครับ ใหญ่ไว้ก่อน ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สวิฟท์เกียร์ธรรมดาแน่นอนเลย

ป.ล. สารภาพเลยว่าตอนแรกๆที่เข้าเว็ปอ่านว่า Commander Change (คอมมานเดอร์ช้าง) อ่านแบบแวปๆเข้าสมอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ผมว่า สวิฟส์ เพราะพวงมาลัยแค่นั้นแหล่ะนะ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ O_o"

รอถึงลิตรละ 60 บาท ถึงตอนนั้นรถคงออกรุ่น MC มาหมดแล้ว อะไรที่ไม่ดีคงได้รับการแก้ไขและปรับปรุงให้ดีขึ้น(หรือจะแย่ลงกว่าเดิม) ;D ;D
 Eco car กำลัง 90+ จะพอเท้าหนักๆรึเปล่า

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เดาว่า Brio นะครับ

เพราะพี่แพนสามารถนั่งแหกขาได้อย่างสบายๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เต้เอ้ย..ไม่มีอะไรจะถามจริงๆแล้วเร้ออออออ
ช่วงนี้ตาแพนยิ่งเครียดๆกับงานอยู่ ระวังโดนเหวี่ยงนะเออ!

dogclubs

เต้เอ้ย..ไม่มีอะไรจะถามจริงๆแล้วเร้ออออออ
ช่วงนี้ตาแพนยิ่งเครียดๆกับงานอยู่ ระวังโดนเหวี่ยงนะเออ!

น้าแพน แยกแยะเรื่องงานและเรื่องส่วนตัวออก และไม่เหวี่ยงเรื่องไร้สาระเล็กๆน้อยๆแบบ คุณจิม (่่่jokeนะ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Dogclub...

ต่อให้วงเล็บด้านหลังว่า"โจ๊ก"
แต่สิ่งที่น้องเขียนมา พี่ไม่คิดว่ามันเป็นเรื่อง"โจ๊ก"

รู้แต่ว่า ตัวน้องเอง อาจเละเป็น "โจ๊ก" ก็เป็นได้ ถ้ายังพูดจาแบบนี้อยู่

ออฟไลน์ LimitedEdition

กระทู้แบบนี้ ควรย้ายไปห้อง Relax มั้ย...

ออฟไลน์ YenChar

ผมว่า บริโอ้ เกียรธรรมดา

เล็กใหญ่ไม่สำคัญ
ขับมันส์ เป็นพอ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ไม่เหวี่ยงหรอก เรื่องเล็กๆ ก็ดีครับผม พี่ก็แอบอยากรู้เหมือนกันว่าพวกเราเลือกรถอะไรให้พี่กัน
แต่พี่ใบ้ให้นิดนึงว่าลองมองตัวเองเป็นพี่นะ ถ้าอยากเดาถูก แล้วก็อย่าลืมว่าพี่ไม่ได้มีแค่ Tiida คันเดียวนะ
ที่ผ่านมาใช้รถมาหลายแบบ

ปัจจุบันยังไม่มีครอบครัว ลูกเมียไม่มี

ชอบการขับรถทางไกล

เอาเป็นเกียร์ออโต้ด้วยเอ้า

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

methus zaa

ไอซ์ พี่ว่าไม่ขำเด้อน้อง พี่จิมเค้าเหวี่ยงตรงไหน พี่เห็นในคลิปก็ฮาจะตาย ดูท่าเต้นคันหูแล้วพี่ยังขำไม่หาย  ;D

ส่วนพี่แพน ผมว่า swift ตัวท็อปแน่ๆ ช่วงล่างดีกว่า civic พี่แพนน่าจะชอบ อิอิ

ออฟไลน์ mongolias

หลักการคุณแพน ผมวิเคราะห์ว่าต้องนั่งขับสบาย เครื่องต้องแรงระดับหนึ่ง พวงมาลัยตอบสนองดีพอสมควร
เมื่อพิจารณาแล้ว ฟันธงเปรี้ยงไปที่ สวิฟท์ ครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs

ออฟไลน์ nspro

• Newbie
  • *
ผมเดาว่า Almera ครับ ;D ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
จากรายละเอียดที่พี่แพนให้มาคงต้องตัดอีโคคาร์ค่ายนิสสันออกก่อนแหงๆ

ก็คงเหลือแค่ Brio กับ Swift ที่ต้องเดากันต่อไป

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมว่า Brio เดาๆดูครับ

ออฟไลน์ patzahut

ผมว่า Almera นา แล้วจัดช่วงล่าง+ยางดีๆซักชุด

คันอื่นมันอาจจะ so tight เกินไป

ออฟไลน์ shando

สงสัยว่าทำไมไม่ถามพี่แพนไปเลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

สงสัยว่าทำไมไม่ถามพี่แพนไปเลยครับ
+1 ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อยากรู้ว่าคันไหน ก็คลิกเข้าไปดูครับว่าคันไหนคะแนนนำอยู่ก็คันนั้นเลยล่ะ คริคริ

ดูเหมือนหลายคนจะเข้าใจว่าผมชอบรถที่ใหญ่และนั่งสบาย ซึ่งใช่ครับ ชอบ
แต่ต้องไม่ลืมว่ารถอีกคันของผมนอกจากทีด้านั้นคือ NX ซึ่งเล็ก บีบอัด และแคบกว่ามาก
ผมใช้ชีวิตอยู่กับรถเล็กๆแบบนี้มาครบ 20 ปีแล้ว ดังนั้น ความสบายน่ะชอบแต่สบายอย่างเดียว
อย่างอื่นไม่เวิร์คเลย ก็ไม่เอาเหมือนกัน

March/Almera เป็นรถที่ผมยินดีซื้อให้แม่หรือพี่สาวใช้ แต่ใช้เองไม่ขอเอาครับ ผมไม่ชอบพวงมาลัยแบบนั้น
มันเป็นพวงมาลัยสำหรับการขับในเมืองสบายๆ ส่วนผมชอบพวงมาลัยที่ขับ Pai Attack สนุก มันส์

Brio สอบผ่านเรื่องเครื่องกับเกียร์ แต่ไม่ผ่านเรื่องดีไซน์ครับ ผมชอบหน้ามัน แต่ผมไม่ชอบส่วนท้ายมัน
ถ้ายอมทำรถยาวกว่านี้หน่อยเพื่อเกลาท้ายให้งามจริงเหมือน FN2 Civic ผมว่ามันจะดีมาก

Mirage ยังไม่มีข้อมูลใดๆทั้งสิ้น ดังนั้นถ้าไม่มีข้อมูล ผมจะไม่มอง ผมไม่ชอบนัดบอดครับ

อันที่จริงเต้สมมติเรื่องราวได้แปลกไปนิด ..พี่แพนกับรถประหยัดน้ำมันนี่ไม่เข้ากันเลย
เหมือนกินกาแฟใส่น้ำปลาอ่ะเด่ะ ..แต่ถ้าจะต้อง Eco จริง ..Swift นี่ล่ะ ใช่ทั้งดีไซน์
ใช่ทั้งนอก และใน และคุณภาพในการขับขี่

มันไม่ใช่อยู่สองอย่างคือ..เครื่อง...แต่ช่างมัน เดี๋ยวไป Set turbo เอาเองได้
อย่างที่สองคือล้อ 16... รถคันแค่นี้จะ 16 ทำไม? 15 ก็พอแล้ว เบาๆ ยางหนาๆหาเปลี่ยนง่ายๆดีกว่าไหม
อย่างอื่นในตัวรถน่ะอยากได้หมดยกเว้นล้อโตๆ ถ้าออกมาเสร็จจะจับใส่ Buddyclub ขอบ 15 เทาๆเบาๆสวยๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

GreenG

ขอบคุณพี่แพนครับ

กะแล้วว่าพี่แพนต้องเลือก Swift เพราะแนวทางในการขับมันดีกว่าทุกคัน ลดต้นทุนน้อยที่สุด

เห็นด้วยกับพี่มากว่า ล้อ 16 นี่เปลืองมากเกินไป ล้อ 15 จริงๆก็เหลือๆแล้วเบาวิ่งดีด้วยครับ