ผู้เขียน หัวข้อ: เคาะราคา Prius C, Alphard HV ครับ เป้กๆๆๆ  (อ่าน 23857 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: เคาะราคา Prius C, Alphard HV ครับ เป้กๆๆๆ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 16:47:54 »
จะรัก Toyota ตรงที่กล้าเอา GT-86 มาขายเองเนี่ยแหละ!
ตัดกระแสเกรย์ ซะเลย

โตต้า รุกหนักมากกกกก เลยพี่  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: เคาะราคา Prius C, Alphard HV ครับ เป้กๆๆๆ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 18:58:19 »
GT-86 นอก ราคาไล่ๆกับ Prius

ถ้ามาล้านปลายๆก็ดูไม่น่าเกลียด  แต่ถ้ามาล้านกลางๆอาจจะขายดีเกิิน

จัดไปซัก 2 ล้านกำลังดีสำหรับคนมีตัง   

แต่ Concept เค้าว่าจุดประสงค์ต้องการทำรถ sport ในราคาคนทั่วไปซื้อได้

ต้องรอดูกันไป

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 19:16:01 »
GT-86 นอก ราคาไล่ๆกับ Prius

ถ้ามาล้านปลายๆก็ดูไม่น่าเกลียด  แต่ถ้ามาล้านกลางๆอาจจะขายดีเกิิน

จัดไปซัก 2 ล้านกำลังดีสำหรับคนมีตัง   

แต่ Concept เค้าว่าจุดประสงค์ต้องการทำรถ sport ในราคาคนทั่วไปซื้อได้

ต้องรอดูกันไป

เมืองนอกผมเชื่อ affordable sport car แต่นี้ไทยครับอย่าลืม ต้องทำใจเรื่องภาษี เเล้วรถมันคงไม่ประกอบในประเทศหรอกครับ ไปดู cr-z greyได้ราคาเท่าไร ขนาดprius c ล่อไป1.4m เหอๆ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 20:22:24 »
เอาเกียร์ธรรมดามาเป็นตัวท๊อปกลับขายไม่ออกสินะ... จะขับรถสปอรต์ทั้งที่ ใช้ Torque Converter อ่านะ...
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 20:55:10 »
Prius C ราคาที่ US นี่เป็น Prius ที่ถูกที่สุดอ่ะครับ แถมประหยัดน้ำมันที่สุดด้วย แต่...

เห็น Review บอกว่าวัสดุภายในน่าจะแย่กว่า Prius ธรรมดาเสียอีก!!

ตอนนี้ใช้ Prius II อยู่ สบายใจเพราะค่าน้ำมันแพงนี่แหละ อิ อิ