ผู้เขียน หัวข้อ: CR-Z ป้ายแดง(มือสอง) 1.65 ล้าน คิดว่าคุ้มกับราคามั้ยครับ(เอาความเห็นส่วนตัวเลยนะ  (อ่าน 8916 ครั้ง)

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
พอดีเห็นจอดโชว์อยู่ที่(ขอไม่บอกนะครับมันจะเป็นการโฆษณา) เลยไปดู ก็อย่างว่าแหละครับสภาพต้อง ok อยู่แล้ว
แบบว่าเห็นแล้วใจสั่นเลย รถคันนี้ แต่ว่าพี่อู้ด MC นี่ option ทำผมความคิดสับสน ไหนจะเปิดตัวรุ่นอะไรใหม่ๆอีก รอดูงานต้นปีก่อนแล้วกัน

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
ไม่คุ้มครับ เพราะผมไม่ได้ถือเรื่องที่ว่าตัวเองต้องโดดเด่นมากกว่าคนอื่นเป็นสำคัญ จะมองความคุ้มค่าสำคัญกว่าประเด็นนี้ครับ ดังนั้นผมจึงมองว่าเงิน 1.65 ล้านจะเอาไปใช้ทำอะไรได้มากกว่าครับ  ;)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
มันคือรถสำหรับคนที่ตัดสินใจด้วย อารมณ์ มากกว่า เหตุผล ครับ

เหมาะกับ คนมีรถหลายคัน ตังเหลือ ไม่ก็อยากสนองNeed  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2012, 23:56:19 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ MomantuM

ขอบคุณมากครับ ได้คำตอบที่ชัดเจนมากสำหรับทั้ง 2 ท่าน

เพราะ need เนี่ยแหละ แต่คงไม่แล้วล่ะครับ เข้าใจตัวเองชัดเจนแจ่มแจ้งแล้ว vbvb

ออฟไลน์ pongisra

1.65M สำหรับผมแพงไปครับสำหรับ CRZ

ราคานี้ถ้าเน้นไม่ซ้ำใครผมเลือก Volk Polo 1.4/ Audi A1 1.4 ดีกว่า รถใหม่เกร์ยประมาณ 1.5M/1.8M ดีซายอาจสู้ไม่ได้ แต่การขับขี่ต่างๆเชื่อว่าดีกว่า ประหยัดน้ำมันพอตัว

ไม่ก็เพิ่มอีกหน่อยไป Volk Golf GTI 2.0 3Dr ราคาดกร์ยประมาณ 2.0M สวย แรง 

ออฟไลน์ Hokkaido

รอดูตัวที่ฮอนด้าประเทศไทยจะนำมาขายเองก่อนดีมั้ยครับ คาดว่าราคาไม่ถึง 2 m

ออฟไลน์ gorilla

ถ้ามันแรงผมว่าก็น่าเล่นครับ

ยอมรับมาสวยมากกกกกกก ทั้งในและนอก ดีไซน์ล้ำสมัยจริงๆ

ส่วนตัวถ้ามันสวยแต่ไม่แรง ผมก็ไม่เอาครับ งบ 1.65 ผมจัดอะไรแรงๆดีกว่าครับ   

ความคุ้มค่าแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ  มันคือรถที่ตอบสนอง "want" แต่จริงๆแล้วเราไม่ได้ "need" ครับ

ออฟไลน์ FyGI

ในระดับราคานี้

มีตัวเลือกอื่นเยอะมาก

สำหรับผม CR-Z คงเป็นรถของเล่นสำหรับคนมีกะตังครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Fabis RS ดีกว่าครับ ได้มือ 1 แถม Warranty ยาว ๆ 5ปี

ออฟไลน์ Zx-III

อยู่เมืองไทยต้องทำใจราคารถครับ รถนอกแพงครับ cr-z ถ้าอยู่เมืองนอกก็okนะ ราคามันไม่เว่อ แต่พอมาไทย ราคามันไม่สมกับตัวมันนะ แพงไปหน่อย แต่รูปทรงนี้ผมชอบนะ design สวยดี ติดที่ข้างในแคบมากๆ ไปดูreview พี่Jimmyได้

ออฟไลน์ poonshop

เป็นผม..คุ้มครับ???

แต่ผมเอารถจดประกอบ 1.2-1.3ล้าน..(วิ่ง 2หมื่นกว่าโล  น้อยกว่ารถมือ2บ้านเราอีก)

แล้วเอาที่เหลือไปแต่ง+เผื่อซ่อมในอนาคต...ครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

สำหรับผมไม่คุ้มครับ มันเป็นรถที่ไม่ได้อเนกประสงค์เอาซะเลย ด้านหลังมีก้เล็กซะนั่งไม่ได้ ผมว่าเอาเงินส่วนนี้ไปซื้อรถ D-segment 4 ประตูขับคงจะดีกว่านี้เยอะครับ เพิ่มอีกสองแสนกว่าบาทก้ได้ Volvo S60 แล้ว

ออฟไลน์ mewzabahl

ผมว่า งบขนาดนี้ จัด  พี่อู้ด mc top ออฟชั่น  หรือไม่ก็นิวแคมรี่ไฮบริด   ปาหยาดน้ามมาน

ออฟไลน์ 2k

ไม่เอาครับถ้ามันเสียขึ้นมาคงจะหาอะไหล่ยากเย็นเอาเรื่อง ราคาเกือบๆสองล้านนี้ผมเอาไปซื้อ interga DC5 มือสองดีกว่า หึๆๆๆ   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ไม่เอาครับถ้ามันเสียขึ้นมาคงจะหาอะไหล่ยากเย็นเอาเรื่อง ราคาเกือบๆสองล้านนี้ผมเอาไปซื้อ interga DC5 มือสองดีกว่า หึๆๆๆ   :-*

อันนี้เห็นด้วย ล้านต้นๆ อีกตัวคือs2000ราคาพอๆ cr-z

ออฟไลน์ poonshop

อันนี้เห็นด้วย ล้านต้นๆ อีกตัวคือs2000ราคาพอๆ cr-z

s2000  อะไหล่มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะครับ..เพราะที่ญี่ปุ่นไม่ผลิตแล้ว....
เพื่อนผมใช้อยู่คันนึง..ไปฟาดมาไฟท้ายแตก  เบิกของใหม่ไม่มี..ต้องรอประมูลอย่างเดียว..
สรุปรออยู่3เดือน...ถึงมีคนเอามาประมูล..ได้ราคามา 37,000 บาท ไฟท้ายข้างเดียวนะครับ...มือ2อีกต่างหาก...

s2000  อะไหล่มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะครับ..เพราะที่ญี่ปุ่นไม่ผลิตแล้ว....
เพื่อนผมใช้อยู่คันนึง..ไปฟาดมาไฟท้ายแตก  เบิกของใหม่ไม่มี..ต้องรอประมูลอย่างเดียว..
สรุปรออยู่3เดือน...ถึงมีคนเอามาประมูล..ได้ราคามา 37,000 บาท ไฟท้ายข้างเดียวนะครับ...มือ2อีกต่างหาก...

s2000อะไหล่แพงครับ หายากด้วย ประมูลebayเอา ซึ่งมันเลิกผลิตไปนานเเล้วนะ แต่รถสวยจริงๆขนาด10กว่าปีเเล้วนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมก็คิดว่า ถ้ายากเท่ห์ ผมไปหา Integra DC5 ดีกว่าครับ

แต่ถ้าคิดว่าจะเอา Hybrid ให้ได้ ผมก็คงไปหา Prius ครับ หรือถ้าอยากไม่เหมือนใครจริงๆ ก็รอตัว Prius C ครับ (แต่เล็กไปหน่อย อาจจะไม่คุ้มก็ได้)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!